8 về game muhn thời điểm hiện tại và những ý kiến

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi mưa_buồn_hd, 25/7/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. vấn đề là phải thu hút được người chơi mới. toàn ông nào cũng tự sướng ít thì 3-4 cái nhiều thì vài chục cái acc

mưa_buồn_hd thích bài này.
  2. ông nào cũng kêu thích nghi với tìm hiểu bỏ sạch rồi còn bảo thủ :)

3. Riêng vấn đề này thì có lẽ anh bảo thủ rồi. so sánh thế nó quá khập khiễng. Anh cũng nên tiếp nhận những lời của anh em chứ. bây giờ a thử cho bỏ phiếu về vấn đề ruby hay ruund xem anh em họ bỏ thế nào. Đúng xã hội ngày càng PT thì mình cũng phải PT những cái mới. nhưng nó vừa và đủ. nó hay mà không nhàm chán. Có những cái ở ss11 như việc paty hay mua đồ rất tiện lợi rất hay anh em đều đồng tình đó thôi. Bấy giờ a tính xem 1 ngày có bao nhiu tài khoản đăng kí mới? hay là chỉ còn mấy bô lão thôi. chính sách thu hút member có phải bị lãng quên?

lovegirltbDaiPhapSu đã thích.
  4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Cho đến hiện tại, Ruby và Ruud đều được điều chỉnh để quy đổi qua lại với Ngọc - mặt hàng phổ biến. Điều này trái với thiết kế ban đầu của Webzen nhưng tôi buộc phải điều chỉnh để hài lòng anh em.

Nhưng cái cốt lõi mà anh em đang mong đợi, chắc chắn sẽ thấy hào hứng và ủng hộ, đó là: bỏ tiền ra 10 đồng "đầu tư", nhưng sau đó phải được chơi và bán lại được 8-9 đồng. Nếu bỏ ra 10 đồng nhưng chỉ bán được 4-5 đồng thì ai cũng thấy nhàm chán.
    Tiếc là điều này tôi không thể làm được, vì đây là trò chơi giải trí chứ không phải sàn đầu tư.

5. Dạo này số thành viên chơi muhn giảm thật....mình rao mua.cái acc cùi mak cả tuần k thấy ai hó hé gì....k như xưa nữa nhỉ

6. ko phải vấn đề acc mất giá hay đồ đạc mất giá đâu a. a có thể tra ip xem acc của em lúc nào cũng nhờ người cày rs chứ ko phải là ko nhưng những lúc có thời gian vào chơi thì tìm hiểu các tính năng nó nhiều quá đôi khi làm ko hếtbvaf đàovngocj thì ko thuê ai dào được họ chỉ rs cho thôi. vào những ý kiến nữa là bản này thấy nhiều người có suy nghĩ cắm acc cho fan hơn, điều đó chứng tỏ là họ chán chơi chứ ko phải là giá trị acc. và 1 điều nữa a cho bỏ phiếu khi a ra nnhữn chính sách mới VD như chính chủ và ko chính chủ a ko để ý nhưngc điều mà ae tâm huyết nói anh chỉ để ý đến số phiếu. những người tâm huyết bao nâu nay theo mu cũng đã già và ko nhiều thời gian anh cho cái chính sách ko chính chủ khác gì a ép họ nghỉ game. 1 lần nữa a lên nghe ý kiến của các anh em đã gắn bó vs nay bao năm tháng qua

haihang, phong9229DaiPhapSu đã thích.
  7. có thể có chính sách nào để hạn chế việc này không anh fan
    VD: khi em muốn bán món đồ A chẳng hạn. Món đồ A sẽ được định giá từ MIN đến MAX giá cả chỉ có thể xê dịch trong khoảng cho phép :D

8. Chỉ mong anh FAN lắng nghe ý kiến của anh em game thủ.

9. Mỗi người chọn cho mình một phong cách chơi games:
    + Lấy games nuôi games :">
    + Bỏ $ túi nuôi games đầu tư mạnh tay.
    + Có thời gian thì cày rs, chạy sự kiện, săn boss..PK phá games :))
    + Các dịch vụ cửu vạn như : cày thuê, bém thuê, bảo kê, chửi thuê =))
    + Không có thời gian cắm master, cắm po bán rác
    + Sưu tầm những món đồ mình thích...
    ...update

kelangdu9z, luuducanh2310khoa trang đã thích.
  10. Về cá nhân bây h mình nghĩ muhn cũng ổn chỉ là arena nhìn quái mà hoa cả mắt, để thỏ như trước đẹp hơn, đẹp như chị Hằng ấy.

Bợm. thích bài này.
  11. Để mà nói dạo này bác Fan ra nhiều chính sách ưu đãi như pet 2 rơi ra nhiều, hay có bùa x1000, đổi sói hoàng kim ... Những ưu đãi đấy tuy giúp ae nghèo như bọn em được trải nghiệm những thứ mà nhà giàu có. Nhưng em ( 9x đời cuối ) theo kinh nghiệm em chơi game. Chẳng hạn như Gunny ? ngày trước rất đơn giản đập đồ khó khăn cơ mà sao nhiều người chơi thế, còn giờ đồ khủng nạp có mấy chục mà đánh boss vài cái boss ngủm ? nó dễ kích thích tinh thần hưng phân nhưng rồi mau chán. Mong anh Fan bỏ bớt những ưu đãi đi thay vào đó để MU về những thời ss6 ss8 tuy đơn giản nhưng đâm phong cách MU :)

Games Gameshaihang đã thích.
  12. không hấp dẫn với giới trẻ đâu bác. Em đây sắp thi đại học rồi mà rủ re mấy thằng học cùng chơi MU mà có thằng nào chơi đâu. Chúng nó thích chơi kiểu nhiều người chơi nó mới chơi, càng ít ưu đãi càng tốt, còn nhiều ưu đãi chơi được vài hôm rồi vất xó :D

13. Suốt ngày thích với chả nghi, tiến bộ với chả phát triển... đến là buồn cười
    ĐẤY THẾ SS8, SS6 RỒI THÌ QUAY NGƯỢC THÊM VỀ TRƯỚC ĐẤY, NÓ CỔ HỦ LẠC HẬU THẾ MÀ SAO LẮM MEMB THÍCH CHƠI HAM HỐ ĐAM MÊ THẾ?
    THẾ GIỜ TIẾN BỘ ĐẤY, PHÁT TRIỂN GAME ĐẤY, SAO THI NHAU BÁN ACC, CẮM FAN, SEVER VẮNG VẺ?????
    => VẪN LÀ 1 SỐ THẰNG BẢO THỦ ÓC BÃ ĐẬU MÀ RA THÔI, KO THAY ĐỔI ĐC!
    =>> BÁN HẾT NGHỈ TỪ TRƯỚC KHI LÊN SS11 LÀ 1 QUYẾT ĐỊNH QUÁ ĐÚNG

14. chơi game này toàn người bảo thủ ko chịu thích nghi tthôi :)) thay đổi nhiều quá ko thích nghi nổi. :)) chắc tại ae bọn già chúng ta bảo thủ hơn lớp trẻ

DaiPhapSu thích bài này.
  15. @fantasymc Trước hội em chơi game MU này cũng có gần chục thằng. Bây giờ còn mỗi mình em chơi. mà thi thoảng mí vào xem tí còn lại là bắn cf. Bọn em nạp tiền có. khi bán acc em khảng định là không lỗ 1 nghìn nào thậm chí là có lãi nho nhỏ. cơ mà cái chính ở đây là họ buồn họ chán khi vào game nó cứ nhạt dần. chẳng còn mấy ai buôn bán. truớc nó rầm rộ. ai nấy muốn mua gì vào post 1 cái là nó nhao nhau cả chợ lên. Hôm rồi em vào đổi cái wing DK thành wing QB 2 ngày không ai đổi. chán lại aout. Vào 1 tuần cày chơi không gặp thằng nào gọi là member cả. toàn mấy ông cắm không thì đi dạo. 2 tuần nay em cũng chả vào. thi thoảng lướt diễn đàn chơi thôi!

Games GamesDaiPhapSu đã thích.
  16. Không phải đâu bác ơi, người lớn chơi game 1 kiểu trẻ con chơi game 1 kiểu, trẻ con không thích chơi là không chơi còn ngừoi lớn không thích chơi thì họ phàn nàn, bởi vì họ trân trọng công sức của mình bấy lâu nay :)

xzaixzai92, haihangrenlynguyet đã thích.
  17. Hồi 1.0 hack speed con Soul van__bich ngoáy rồng mấy phút diss luôn vì bản thân nó max agi 32767 rồi :)) Khoái nhất là lúc hack rồi dùng skill Aqua thần thánh, đi PK cứ Kamejako, Kame, Kame, Kameeeee giã DK to đầu vì skill ấy =))

Hồi đó mình nhớ xin vào Guild gì gì tên là DoanKet hay KetDoan hay DongDoi ấy nó không cho vào (lúc ấy mới mua acc nhìn bẩn bẩn), về nhà bỏ ăn đòi gia đình cho 200k đi sắm set Soul Hồng, Kundun, khiên,.... páo thù Guild khinh người :D

Games Games, lamhoangEm Về Đi đã thích.
  18. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Đúng là gammer đời đầu vẫn nhớ con Mg van_bich :)). Chưởng kame đi blood bắn đầu cầu là đẹp rồi nhất là soul :)).

Thu Muộn thích bài này.
  19. chú dạo này nhỏ nhẹ ghớm nhỉ? kiểu như là cháu ông Mác- Ăngghen vậy?

bác nói rất đúng, đây là trò chơi giải trí, không phải sàn đầu tư. Nhưng cái gì cũng có giá của nó, hiện nay ở mu này chơi game giải trí thì ít, mà chơi để có thêm phần thu nhập là nhiều. nói gì thì nói cái gì nó cũng phải gắn liền với lợi ích chỉ có vậy mới có sự phát triển, chỉ có vậy mới kích thích được ae. Như bác biết đó, hiện tại Mu này nếu không có đầu tư không thể chới được. Phần lớn sinh viên, học sinh( trừ con đại gia) đề không có thu nhập do vậy họ chỉ là thành phần cày kéo giúp nên tính ổn định không cao và như vậy mu làm sao ổn định và phát triển lâu dài được. Mong bác hay vì lợi ích chung được như vậy sẽ được tất cả. Mong bác hãy có hướng đi đúng đắn để thu hút ae. Như giờ ác 60 k dư với ác 90 k dư, đồ như nhau nhưng chẳng thấy được sự khác biệt của khi pk ở chỗ nào bác ợ. Nếu như vậy mấy ai dám life để kiếm dư nhiều hơn nữa khi mà sự khác biệt không đáng kể. có chăng hiện tại ác 60 dư cắm fan được x 2,5 còn ác 90 k dư trở lên cắm fan được x4 và cái tên trên bảng tốp. Tất nhiên em nói vậy nó cũng vô cùng vì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố( tất cả đồ, cas, sk đều tương đương nhau) nhưng ít nhiều nó cũng cần có một sự khác biệt chứ bác nhỉ?

Last edited by a moderator: 28/7/16
    xzaixzai92mưa_buồn_hd đã thích.
  20. theo ae thì cái này có phải chuẩn quả webzen không

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi