Thông báo Một vài chú ý làm quen với Season 8

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi ViperMUHN, 26/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. do đang train bằng vk 2 tay nên e rất quan tâm: 7. Vấn đề cầm kiếm tay trái chúng tôi sẽ xem xét lại. Mong BQT có pa hợp lý

2. Nản quá :( 800 kill cày bục mặt :))

3. Skill sẽ sớm sửa lại như ss6 - Anh Fan giải thích giùm e là max 400 sk như ss6 hay 800 skill như ss8 ạh

4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

vũ khí 2 tay sẽ được sửa lỗi trong lần update vài ngày tới bạn nhé

setter1309 thích bài này.
  5. Thẻ bài không tồn tại trên season 8, vậy nên sẽ bị mất. Trích dẫn - ViperMUHN

6. adm xem xét chứ mình cắm skill cả đêm hôm qua . lại ko dùng đc dấu ấn sức mạnh từ 1.3 % lên đc 10 %. cày lên 800 skill thì ko biết tới khi nào ?

7. Khi chỉnh cửa sổ chat lên cao nhất, thì không cho bé đi được

1. Tình hình là khi em dùng auto, thì quái nó biến mất.
    2. Khi mở cửa sổ chỉnh thông số auto (z) thì các skill buff bị đẩy sang bên trái màn hình (nhìn xấu)
    3. Khi cửa sổ chat lên cao nhất, thì không thu nhỏ được (mặc dù đã ấn button down/up)

Mời bác xem hình em đính kèm

Các file đính kèm:

Last edited by a moderator: 27/8/14
  8. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Sách thuộc tính hiếm quá A Fan ơi

9. muốn đị ấn F2...ẩn cửa sổ chát....move xong lại F2 hiện cửa sổ chát

10. Theo tôi góp ý, nên giữ lại F7 F8 F9, khi dùng End thay cho 3 phím kia vì thực tế có vẻ là đơn giản, 3 chức năng trong 1 phím, nhưng thực ra lại phức tạp và khó khăn hơn trong việc bật tắt chức năng, muốn tắt hay bật 1 chức năng bất kỳ (tự động đáng skill, xoay chuột, khóa chuột) người chơi lại phải bấm nút End cho qua 1 chức năng bất kỳ để đến được chức năng mà người chơi cần. Hiện tại chức năng khóa chuột trên SS8 rất hay ở chỗ mà SS6 không có đó là có thể khóa con trỏ chuột khi xoay ở 1 vị trí bất kỳ, không như ở SS6 dù có khóa ở vị trí nào thì khi ta chạm vào thì trỏ chuột lại tự động chỉ nhân vật quay về đối diện với người chơi, điều nay trước kia ở SS6 không có, gây bất tiện cho 2 chủng tộc ELF và DL khi cắm chuột ! (hoặc có thể tôi chưa hiểu hết chức năng, mong mọi người biết hãy chỉ bảo ^^).

cauchuonggjahao đã thích.
  11. haiz 1 cái auto tích hợp bao nhiêu chức năng bây h bạn lại muốn bỏ đi, nếu bạn phải bấm tận 3 phím nhưng bây h chỉ còn 1 phím là Z hoặc home hoặc end quá tiện lợi như vậy mà bạn còn kêu ka được thì chẳng hiểu bạn là người ntn nữa =)) có lẽ bạn nên sống ở thời Lạc Long Quân vs Âu Cơ :D

12. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Bạn có thể dùng auto mà đâu nhất thiết dùng phím end . Auto rất tiện lợi luôn :)

13. làm thế nào vậy t/y

14. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Có hướng dẫn auto ở mấy topic trước đó.

15. oh tks

16. Bác fix cái PK chết cái . Nó di chuyển đến nơi khác ý . bọn e PK team arena kiểu đấy khó chịu lắm .

17. arrena chết toàn biến đi nơi khác khó chịu thật mong bác fixx dùm để ae tiện cắm chuột :))

CoSaDoa thích bài này.
  18. cắm chuột thì nó biến quanh map arena kiểu gì cũng quái thì không sao . Nhưng đang pk nó biến phát qua 2 đến 3 chuồng liền :-/

DungVersac1 thích bài này.
  19. cắm chuột nó biến mất đi chỗ khác đi còn đâu teem mà cày nữa hả Cò =))

CoSaDoa thích bài này.
  20. em cũng đang sử dụng vũ khí 2 tay nhưng giờ cầm VK 2 tay là ko sử dụng được thêm món đồ gì nữa. mong bác fix cho cái vũ khí.

21. nhưng may chỗ cắm arena thì có quái hết lên Cò đi tìm Vạc a à :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi