Thắc mắc Một số thắc mắc của game thủ lâu rồi mới chơi lại MU

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi thanhluan, 6/11/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hi các bạn
    Mình nghĩ chơi MUHN cũng hơn 6 năm rồi giờ mới quay lại thấy nhiều đổi mới quá. Có một số thắc mắc mong các bạn giải thích hộ:
    1. Trong 3 loại TM, MNN và RC thì loại nào là tăng KN nhiều nhất, cả 3 loại đều phải BH rồi lấy lại hay sao.
    2. Về pet muun: cái này nhặt HAD ở đâu, làm sao để nâng cấp các thứ (Mình thấy có topic hướng dẫn mà hình như link cũ quá vào xem ko đc, nếu bạn nào có link mới chỉ giúp mình). Và nếu giờ mún đầu tư để có pet muun cưỡi và con bay theo sau thì cần khoảng nhiu bạc nhỉ? À còn nữa là pet muun để làm gì ngoài trang trí và cưỡi
    3. Về SHK +15 có mạnh lắm ko, nnế mang TM, MNN hay RC thì có mang SHK, pet muun nữa được không hay chỉ đc chọn 1 loại
    4. Mình muốn hỏi sách thuộc tính train ở đâu. Nếu mua khỏi train thì có được không, giá cả sẽ như thế nào
    5. Mình thấy soul có 1 sét gì màu đỏ, thấy cũng đẹp mà không biết tên gì? Nếu đầu tư thì sét đó mà khảm k5 thì tầm nhiêu bạc các bạn?
    6. Mình mới chơi lại soul đc 37k piont ở lv10. Mình cộng ntn: str mặc đồ, 8k agi, còn lại cho hết ene. Đánh quái k3 đc 430k chí mạng vậy đã đúng chưa các bạn?
    7. Mình hiện có 6k point dư, như vậy mình muốn đủ 20k dư thì cần cày khoảng bao nhiêu điểm MT nữa là đủ?
    Đó là một số thắc mắc của mình. Nhờ các bạn, các bác giúp mình với nhé
    Xin cảm ơn rất nhiều

DardKinght thích bài này.
  2. 1. TM tăng 138% là cao nhất.
    2. gom hoa anh đào từ việc ném hộp quà tết. -> đi xoay had để kiếm trứng petmuun -> ném trứng được petmuun. 1 quả trứng bây giờ giá trên 1k5 bạc (petmuun hiện tại chỉ để trang trí)
    3 sói hoàng kim rất mạnh tăng 40% công và 30% thủ có thể kết hợp vs các loại petmuun + tm, pet 2, trừ ngựa, petmuun cưỡi. và kỳ lân, quái điểu
    4. sách tt train ở acheron, stt hổ trợ săn quái tt và huyết quỷ vương và pk
    5. sét thái âm . k5 giá trên 35k bạc giá cả tuỳ ng bán
    6. tăng như vậy là ok rồi bạn nhé.
    7. bạn cày level master rồi ra quản lý để tính thử khi quy đổi point dư nhé.

3. Cảm ơn bạn rất nhiều

DardKinght, Tay ThépConBuom đã thích.
  4. quá chuẫn và đầy đủ.
    id diễn đàn giờ mà tạo đc tiếng việt mình sẽ tạo đầu tiên là Bướm Thép sau rồi chân thép chim thép ngực thép mông thép đùi thép bẹn thép ké độ nổi tiếng của bạn.

5. Kaka đợt đó có ID khác cơ sau lâp cái này vào ngày 10/12/12 >:) lùi lại 2 ngày thì đúng là chất như nước cất luôn =))

ConBuomDardKinght đã thích.
  6. Còn đây là ID đầu tiên =)) @ConBuom

ConBuom thích bài này.
  7. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

@thanhluan
    Xin phép bổ sung thêm của @Tay Thép nhé!
    1. ...TM, MNN, RC đều bảo hiểm được hoặc ko thích bảo hiểm thì thôi tuy nhiên TM ko bảo hiểm mất máu về 0 là mất, còn MNN và RC nếu ko bảo hiểm khi mất máu có thể dùng life để op tăng máu.
    2. ...Để có được petmuun thì Bạn cần có trứng, ae bán 1 quả 1k5-1k8 (vì giờ HAD rơi ít nên đắt). may mắn thì ném 1 quả là được pet ngay hoặc ném ra đá tiến hóa thì phải mua quả khác, còn lúc nào được pet bay hay pet cưỡi đẹp như ý mình tốn bao nhiêu bạc thì tùy may mắn ko có giá để báo. Petmuun nó có tính năng rất đa dạng ví dụ, có con tăng phòng thủ +1 khi lever của nhân vật ở mức 1-200, có con tăng phòng thủ +xx vào thứ 2,4,6, có con tăng tấn công + xx theo giờ trong ngày ..... tuy nhiên pet rất yếu, nhanh chết, chết thì ko có tác dụng chứ ko mất (có thể dùng life đập 1 phát là hổi 100% máu) và vì tính năng oái oăm thế nên ae dùng để trang trí và 1 tác dụng nữa là che TM khỏi ánh mắt thèm thuồng của những a tài rỉa TM :D
    3. ... SHK 15 tăng 60% tấn công và 40% phòng thủ, mang sói vẫn đeo được TM/MNN/RC...(pet2), vẫn đeo được 2 petmuun.
    6. Cách cộng point này chứng tỏ Bạn cũng là 1 người tâm huyết với soul :x
    Sau cùng khuyên Bạn nên vào 1 Guild hoặc tham gia fanpage MUHN do @Tay Thép quản trị để anh em có điều kiện chỉ bảo tận tình hơn, trên này nhiều lúc viết ko hết được ý đâu ;)

Huashi, Hiep240483thanhluan đã thích.
  8. unclekimxx

unclekimxx Cư Dân

Tiện đây cũng cho hỏi tí , mình cũng bỏ 4 năm rồi :
    - Mu hà nội quét đồ hả các bác , 4 năm trước chợ ảo limited đồ , đồ nào cũng có , giờ chợ ảo dc lèo tèo vài bộ lỏm mà giá thì đắt đỏ
    - Skil tối thượng chủng tộc chỉ có thời hạn 3 ngày thôi à ?
    -Trong bảng skill của đấu sĩ có cái skill thiên sứ , làm thế nào học dc vậy , mình ko tìm thấy sách hay ngọc của nó

9. Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn nhiệt tình

yadhannaS thích bài này.
  10. Hiep240483

Hiep240483 Hiệp Sĩ

bạn cho mình hỏi MNN là món đồ gì thế . mình cũng bỏ MU 4 năm và cũng đang có ý định quay lại để chơi

11. Hiep240483

Hiep240483 Hiệp Sĩ

bạn cho hỏi thêm . LVTT Điểm quả có tác dụng gì , và cày ở đâu ?

12. mnn là mỹ nhân ngư (pet cấp 2) có sức mạnh trị giá 15 nghìn ~17 nghìn bạc :))
    còn lvtt có tác dụng tăng sức tấn công và phòng thủ thuộc tính. cái này tăng level bằng điểm ruud (ấn phím S + thuộc tính sẽ rỏ)

yadhannaSHiep240483 đã thích.
  13. Hiep240483

Hiep240483 Hiệp Sĩ

vậy là MNN gần như không có tác dụng gì hả bạn . khi nào mua đc acc nhờ bạn chỉ giáo nhiều . nếu ở Hà Nội hôm nào gluu cốc cafe bạn nhỉ

14. Skill thiên sứ là khi bạn cầm vk rồng cấp 2 sẽ có chứ k có ngọc hay sách để học
    Skill tối thượng mà bạn nghic nó là skill thuê bằng ruby. Kiếm ruby bằng cách đào ngọc trong sự kiện đào ngọc hằng ngày
    Lvtt là le vồ thuộc tính đổi bằng ruud. Kiếm ruud bằng cách đổi đồ ex ra ruud rồi dùng ruud tăng lên le vồ thuộc tính. Max là 50lv. Điểm quả là điểm khi bạn ăn quả dùng để cầm vk rồng cấp 2. Mỗi chủng và mỗi loại vũ khí sẽ có chỉ số ăn điểm quả khác nhau. Max là 1000 quả

15. Mnn dùng để pk nhé. Nó tăng rất nhiều thủ cho bạn. Còn rồng chiến thì tăng dame rất nhiều

16. Hiep240483

Hiep240483 Hiệp Sĩ

tks bạn

17. Em thấy bác nói sai về phần tác dụng của pet muun. Bác nói pét Muun yếu thì bác nhầm to rồi,pét muun có tầm chục con hỗ trợ dame cực to. nếu pet muun ở cấp độ 1 đối với những con chưa tiến hóa max,bác sẽ ko thấy sự trênh lệch về dame. Nhưng nếu đeo 2 pét muun đã tiến hóa hết mà hỗ trợ lực tấn công/ma lực +12,em đảm bảo có 1 sự trênh lệch dame cũng không phải ít đâu.

yadhannaS thích bài này.
  18. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

Bạn nói đúng rồi, mình đang nói ở thời điểm hiện tại thôi, để đến được cảnh giới như vậy, sever Hà Nội chắc còn lâu. Giờ HAD rơi ít nên cũng giá trứng cao, mà cũng ít anh em mua.
    @unclekimxx
    - Không phải Mu quét đồ. 1 mặt là do danh em mua về dùng, do giải thưởng đua G không tặng đồ full nữa, do có Gia Trì nên anh em rảnh cũng mua đồ 13 về gia trì lên 15 để mặc cho độc, không tung ra thị trường nữa.
    - Skill tối thượng ko free mà phải mua bằng Ruby có hạn 3 ngày thôi, hết hạn lại học lại.
    - Skill Thiên sứ là skill của vũ khí Rồng cấp 2: Gậy rồng 2_Gậy Hỏa Long (GC); Nỏ rồng 2_ Nỏ Hỏa Long (GC) .... khi bạn cầm vũ khí này sẽ có skill đó.

Last edited: 7/11/17
    Huashi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi