Góp ý Một số câu nói kì thị về việc cày thuê

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi nguyentam.rcee, 5/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thấy rất nhiều bạn hay dùng từ thằng cày thuê...đồ cày thuê.. loại cày thuê...:)
    Nói thật với bản thân các bạn, bản thân chúng ta chưa là gì ... một công dân lao động thì công việc thuê người và người được thuê cũng chỉ là mối giao dịch làm ăn, đem lại nhu cầu cho người cần.:)

sao các bạn ko bảo là mình chưa bao giờ nhận lời ai thuê mình đi..., đa số con người Việt nam đều là người lao động còn những người ko lao động là nhưng người ko có khả năng làm việc. (có thể gọi chung là khiếm khuyết)

Để có được như ngày hôm nay, các bạn phải di chuyển bao nhiêu chỗ làm... đi xin vào bao nhiêu công ty.. vào đó để lao động làm việc đem lại lợi nhuận cho người thuê, ko nhẽ người ta thuê các bạn vào ngồi chơi sao?

Cuộc đời khổ nhất là ko có việc gì để làm, ngồi chém được vài ba câu vô nghĩa để rồi chẳng biết mình là ai :)
    Nếu là người cùng dân tộc thì nên thể hiện theo cách nói của mình, chửi nhau, cãi nhau vài ba câu rồi bỏ đấy đừng thêm từ cày thuê vào vì người ta làm có công chứ ko phải chộm cắp :D

Trong game cũng vậy , họ rảnh thì họ làm.
    Tôi cũng chưa làm cho ai, công việc cũng bận. nếu có lợi nhuận có thời gian thì tôi cũng làm :)
    Nghĩ lại ko biết có nên post lên ko, vì có thể nó quá nhàm chán.
    Có lần cũng có người đăng toppic như này, nhưng hình như một số người ko sửa đc bản tính, đánh nhau thì ai chẳng cay cú, cảm thấy bỏ qua đc thì bỏ qua.

2. Chê, khen Topic bình phẩm cày thuê cũng nghe nhiều rồi
    Vào thấy viết dài chán chả muốn đọc. :(

thuongtv thích bài này.
  3. ko đọc thì vào tiếp máu moon cbi arena đê ;))

4. mỗi ng 1 tính mỗi người có 1 lòng tham khác nhau .ai cũng như bạn thi VN xẽ ko bao h có tham nhũng

BoyZone9x thích bài này.
  5. CHẢ CÓ GÌ HÓT NÓ ÉO ĂN CHỘM CẮP CUẢ AI LÀ ĐƯỢC

THĂNG dl 92MAULANH NÓ QUÁ HỔ BÁO ANH DẠY DỖ NÓ ĐI:))

Last edited by a moderator: 5/7/14
    BoyZone9x thích bài này.
  6. anh day sao dc .mia no hay uống rieu riệu fe vào no vào game pk như con thiêu thân

7. thế thì thay acc đôi lúc no xả em như diên rồi em cũng chả bém nó chỉ sợ người khác cầm rồi lại ns em:(

8. ban đêm đa số là ku sơn kam ban ngay thi ku nam hay kam

9. nam già cầm ko bao H pk LOAN XẠ ai nó cũng xa được vkl thang đó mẹ nó hôm cuoi tháng trước nó còn thuê con cumin pha top em

10. thế a sao ko bảo anh .no cứ bảo anh RL để no kay nhưng anh kjo RL .vì ko co may time kay

11. cày thuê giờ . phải đầu tư nhiều têền . nhiều time mới ăn đc

12. kần nhất là độ tin tưởng , cứ mmặ đồ sop +w + gay lom + 1 em tm
    nếu có đồ thi BH lại xong đó vay bạc ADM thì có đưa mã uu tiên cũng ko làm ji dc
    ( nhưng giá tri đồ phải it hơn giá trị bạc vay) thế thi có muốn lấy đồ cũng nan

13. chuẩn rồi đó . giờ ad cho ra chính sách này sẽ tốt hơn .

14. Đọc được 3 dòng đầu chốt hạ 1 câu " thằng cày thuê...đồ cày thuê.. loại cày thuê..." những câu này chỉ dành cho những thằng cày thuê cho người khác mà cứ oai như là acc của mình thì chửi như thế là đúng, còn cày theo kiểu chỉ cày vầ cày và im lặng để cày thì mình rất nể và tôn trọng bởi vì hò làm = chính công sức của họ chả xin ai, chả đụng đến ai để mọi người nói họ này nọ.

cauchuongPhạm Cương đã thích.
  15. chắc tại cầm acc của ng khác đi phang phá ngây loạn thì chả bị gọi thế

16. chắc là kay cho ngươi ta r bị chửi

17. Chắc gì cái thằng đang chê người cày thuê đã có acc hay lại chỉ đi cầm của anh em, bạn bè =)) Nói chung là những thằng nào mở mồm ra chê này chê nọ cày thuê...là những thằng ngu. Có khi ngoài đời làm thuê cuốc mướn éo bằng thằng nhà nước cày thuê :))

18. Cái này đọc chả hiểu mấy ;;)

nguyentam.rcee thích bài này.
  19. CA rất là hay nói điều này, không những thế còn khoe pr bản thân đại gia nữa cơ. :))

TuBeoThu Muộn đã thích.
  20. Đồ cày thuê Koko26

nguyentam.rcee thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi