Góp ý Một chút ý kiến về hiển thị mong BQT quan tâm!

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi MTR01, 12/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Điểm trừ lớn nhất của ss10 chính là hiển thị. Đánh giá một cách khách quan nhất thì ai đã từng chơi thần long thì khó lòng mà chấp nhận được ss10, hiển thị quá mức rối rắm và loạn. Bản thân tôi là người chơi gắn bó với gamethuvn phải nói khá nhiều năm cũng không thể nhìn đuợc vào cái màn hình của ss10 hiện tại. Chỉ nhìn vài phút là chóng cả mặt, cứ phải f9 lẫn h mới được, nhưng f9 và h thì coi như mù tịt mọi thông tin trong game.
    So sánh một chút giữa 2 hình ảnh bên dưới là thấy ngay sự khác biệt

Điểm trừ thứ 2: Việc rút đồ và rút jewel cứ phải để trống mấy ô đầu tiên của hòm đồ khá gây phiền toái.
    Điểm trừ thứ 3: Ko thể xem được máu của người trong pt, ko thể xem được vị trí của pt.
    Điểm trừ thứ 4: Việc ẩn một số phần khung chat chưa thuận tiện. Chỉ mới thấy enter f9 để ẩn kênh thế giới và ẩn thông báo hệ thống.

Mong BQT có biện pháp fix trong thời gian ngắn nhất chỉ hiện tại riêng cá nhân tôi chỉ buồn rs rồi ném một chỗ cho xong việc, chẳng muốn làm gì hết, hoặc đơn giản nhất là ko muốn nhìn vào cái màn hình chút nào.

cuunon thích bài này.
  2. 1 và 2 là đặc trưng SSX
    3: xem máu để làm j k biết, muốn xem VT dùng lệnh /vitri tên nv, phí 2m zen.
    4: banj đề xuất cần làm gì cho thuận tiện luôn nhé, chứ để BQT suy nghĩ rồi update là loạn cả lên nữa. hehe
    Hết

coixuongkk thích bài này.
  3. likeeeeee mạnh cho chụy...... quá rối mắt ko thể nhìn thấy j trong khi 7 người đứng trong bãi tưởng hơn chục người

4. hayyeudi

hayyeudi Guest

Đồng ý với ông là như vậy.đau mắt

5. Cái này máy yếu là k chơi đc

6. nói ngu kinh

7. Ấn phím O lên có mục bỏ hiển thị tên nv nhé =))

8. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

Có khi nào ban quản trị thông đồng với nhà sản xuất kính cận không nhỉ. Hoa mắt quá, nhất là buổi đêm :D

9. mình nói rất đàng hoàng, bạn nói ngu chỗ nào diễn giải ra nhé, đừng xucs phạm người khác như vậy. Thực chất bạn cũng đâu có ý kiến j gọi là "thông minh" đâu

10. thứ nhất mu nào chả là ssx cái người ta nói ở đây là cách hiển thị quá lằng nhằng khó nhìn . thứ 2 là vấn đề pt vì người chơi quá đông k thể xem được vị trí người pt có còn ở đó hay ko để còn tim người pt khác và tại sao lại phải bỏ tiền ra để xem máu của người pt vừa tốn tg vừa tốn phí sao k làm như bên thần long
    cái người ta đóng góp ở đây là để cải thiện để mu ngày càng tốt hơn . xin hỏi bác đã vào game chưa hay là ngồi ngoài chém bừa .bác k nhìn thấy hiển thị máu người vs máu quái có lẫn lộn k có kín màn hình k

11. Thần long thì nó là thần long rồi không nên đem ra so sanh, ss10 thì cơ cấu nó là như thế chứ không phải GT tự nhiên thêm vào. Mà nói chung cũng vote tắt bớt hiển thị đi để những ai máy pentum 1 còn chơi được

12. y là để cải thiện để mu
    Thứ nhất bạn trả lời sai, mu Thần Long, HN, BV hiện đang ss8, Mu PH, QV đang ssx.
    Thứ 2, 1 khi bạn đang trong pt, bạn sẽ biết tên những người trong nhóm, theo đó bạn sẽ dùng lệnh /vitri tên nv để tìm nhóm của mình, cách làm này rất hay vì zen SSX đánh ra rất dễ, để không thì zen sẽ không có giá trị nên phair tốn phí bằng zen.
    Do MU SSX này hiển thị nhiều thứ hơn ss8 như k chính chủ, shop cá nhân...nên phải như vậy, mình đã nói là chủ thớt nếu có đóng góp gì thì nói lên để BQT update rồi nhé.

13. Lên bản đồ bật TAB là nhìn được vj trí người trong pt mà.

14. ViperMUHN

ViperMUHN Ban Quản Trị

Bạn hãy bấm alt ẩn tên đồ, bấm O ẩn máu và tên quái vật.
    Vấn đề xem party chúng tôi sẽ cố gắng lập trình bảng hiển thị trong update tới.

15. uhm nhưng bạn pt ng đang đánh ở tarkan mà bạn đang ở lorren thì không thể bật tab lên thấy đc.

16. cột HP của quái và người cũng màu vs nhau. tạo nhóm và PK gây nhiều khó khăn

17. Cái đó thì chỉ còn cách là /vitri thôi mà =="

18. Có thế mà cũng chửi um lên :))

19. Cậu ấy góp ý đâu có gì sai?Ms đầu mình từ TL sang bản tést ssx nhìn cũng rối chỉ muốn H,bây h quen rồi
    Thêm nữa các bản mu trước rất tiện khi muốn xem máu và vtri của team,nhưng bản này không xem được,ngoại trù vtri phải mất 2m 1 lần.Zen đang có giá đây là bất lợi

20. mình cũng có quan điểm y như chủ tp.rất rắc rối

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi