Một chút tâm sự

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Mai về em nhé, 5/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mai về em nhé

Mai về em nhé Bước chân lẻ loi

Tớ mới tốt nghiệp ra trường và bắt đầu công tác được hai tháng. Năm nay đã 24 tuổi mà chưa 1 lần được nắm nay bạn gái.

Cơ quan tớ có một cô gái mà tớ cảm thấy rất đặc biệt, rất xinh, hát rất hay và quan trọng nhất là tính cách cũng như con người, cách sống, cách đối xử với mọi người xung quanh theo tớ là rất chín chắn và tuyệt vời. Dù thời gian tiếp xúc chưa nhiều, nhưng đó là những gì tớ cảm nhận về cô ấy.

Tớ công tác ở bệnh viện, nói chung cô ấy là một VIP, rất nhiều anh, kể cả nhiều bác sĩ có trình độ cao, nhà giàu tán cũng chưa đổ (cái này tớ chỉ nghe nói thế).

Về mặt bản thân, tớ thấy hình như mình đã thích cô ấy và tự thấy có đủ khả năng tán đổ cô ấy. Tớ cảm nhận cô ấy cũng có chút gì đó với mình, và tự tin nếu tớ mạnh dạn hơn nữa thì sẽ thành công ngay

Nhưng sau đây tớ muốn tâm sự vài suy nghĩ của tớ như sau, viết cái này ra có lẽ nhiều người sẽ chửi tớ, vì họ nghĩ rằng tớ quá tính toán, nếu yêu thật sự thì sẽ không có chuyện như thế. Nhưng mong mọi người thông cảm vì bây giờ tớ cũng lớn rồi, tình yêu nó không còn như cái thời còn đi học nữa, tớ phải lo cho cuộc sống, cho tương lai của cả hai đứa sau này nữa. Nói "2 đứa" có lẽ hơi sớm, vì thật sự là bây giờ chưa có gì cả, nhưng theo tớ có lẽ cũng nên nghĩ dần đi là vừa, có thể nhờ mọi người tư vấn giúp xem liệu có nên bắt đầu một cái gì đó hay không. Nếu không thì có lẽ tớ sẽ chấp nhận và cố gắng điều chỉnh bản thân dừng ngay lại để cả 2 đứa tớ không phải khổ sau này

Một vài yếu tố tác động như sau:

- Tớ và cô ấy bằng tuổi nhau (sinh năm 87). Con gái sinh năm 87 có lẽ đã rất muốn lấy chồng. Bọn con gái học cùng tớ chúng nó lấy chồng hết rồi. Mà tớ thì chưa thể lấy vợ ngay được. Vừa ra trường, cuộc sống chưa ổn định, non nớt, bỡ ngỡ vào đời, chắc mọi người cũng hiểu
    Năm sau chắc chắn tớ sẽ đi học cao hơn nữa, cái xã hội này bây giờ không học thì không được. Liệu cô ấy có thể chờ được tớ không nhỉ? Rất khó nghĩ

- Tớ và cô ấy công tác cùng một cơ quan. Sếp của tớ thì nghe nói có giới thiệu cô ấy cho em trai của sếp, nhưng mà nghe nói cô ấy không đồng ý vì ông ta già quá. Bây giờ bon tớ bắt đầu một cái gì đấy, liệu có ổn không nhỉ? Liên quan đến sếp rất là phức tạp đấy

Nhiều lần tớ cũng nghĩ: ôi xời thích thì nhích, nghĩ làm quái gì nhiều cho mệt. Nhưng mà làm thế thì không được. Liệu tình cảm của tớ đã đủ chín chắn chưa nhỉ? Hay chỉ là dạng thoáng qua theo kiểu bản năng "thấy gái đẹp là thích".

Viết mấy cái này ra hơi ngại nhưng mà kệ, nhờ anh chị em tâm sự tư vấn giúp tớ nhé. Thanks

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi