Một Chút Kỉ Niệm !

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi NguyetThu, 30/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. NguyetThu

NguyetThu Cư Dân

@};-Mu hà nội là game tôi đã chơi cách đây lâu quá rồi .từ lúc game mới ra 2004 từ lúc sever còn full tới nỗi bỏ học ngồi cả 1 buổi chiều chỉ để mong vào được sever , để được chơi dù chỉ 1 chút . rồi đến lúc nhặt được từng món đồ xanh, nhìn ngó xem có dòng gì ngon , căng mắt để đi được 1 chuyến Lâu đài máu 1 khi đông kín người vây quanh .sung sướng tới vỡ tim vì cướp được quets BC1 .không khí chơi Mu lúc bấy giờ thật vui .không khí của 1 game online đầu tiên . rồi càng chơi Mu càng bão hòa khi có đồ full .bộ đồ đâu tiên tôi mua với giá 250k 1 bộ legen 5 dòng thiếu mũ .có đồ đẹp sao mà vip thế :D
    rồi càng ngày đồ càng nhiều giá càng rẻ vì đúp được đồ , rồi hacker . mua bộ đồ chưa đầy 1 tuần .bộ đồ đã không cánh mà bay . càng về sau tiếp nối Mu Hanoi có hàng chục thậm chí giờ lên cả trăm loại Mu ra đời . càng ngày Mu HaNoi càng nhạt dần với nhiều rắc rối . tôi đã bỏ chơi Mu Hanoi từ khi đó .
    Giờ đã là 2011 sau 7 năm . giờ tôi đã không còn ở Việt Nam . tôi đã đi Hàn Quốc đã sang 1 đất nước mà nơi game Mu được sinh ra . sang Hàn vào những quán internet tôi vẫn thấy nhiều người chơi Mu với nhiều quảng cáo cho Mu dán đầy trên tường tiệm net . tôi nhớ những kỉ niệm khi tôi chơi Mu ở Việt Nam . tôi đã quay lại với Mu HaNoi
    Giờ Mu HaNoi đã lên tới SS4 . Mu Hanoi đã có nhiều đổi mới như tôi mong muốn .có nhiều thứ sáng tạo hơn . quản lý cũng chặt chẽ hơn . tôi mừng vì điều đó .nhưng cũng có thứ khiến tôi ngạc nhiên . " bị Block acc" 8-> . sau 1 vài câu thô tục trong lúc tức tối . nhận được 1 vài lời dọa nạt từ CleoSiO ." kẻ đã giết Cốt Rồng của tôi" . tôi đã đi tù . thật buồn quá . vào tù cũng thật nhẹ nhàng . bị giết rồi bị khiêu khích và bị block. vừa mất của vừa mất tiền xin xóa block . thật chẳng hiểu được có nhưng người chỉ thích đi giết người để phá hoại tài sản của người khác . chẳng còn như xưa ngươi ta chơi với nhau giết nhau vì 1 viên chaos " ngày xưa chaos hiếm mà 30m đấy". giờ giết người chỉ để phá hoại . hihi đúng là game ! gặp nhiều kiểu người thật oái oăm . nhưng tôi sẽ phải chơi nhiều hơn . reset nhiều hơn . chứ cứ bị ăn hiếp hoài cũng chán . chắc tôi sẽ gắn kết với Mu ít nhất là 3 năm nữa tới khi tôi về nước . chắc rồi sẽ còn nhiều thứ để tìm hiểu vì Mu Hanoi sẽ tiếp tục có nhiều cái mới . 1 chút tâm sự của 1 kẻ Hâm vì Mu . mọi người chia sẻ nhé.:P

chip.xxxKEBACTINH đã thích.
  2. 7sOngvEdEm

7sOngvEdEm Guest

Cũng như bạn,nhớ hồi mới chơi cái cảm giác đc ngồi vào máy tính và vào đc game thật thấy hp.mình nhớ cái hồi đó các anh tài chỉ đứng ở lorencia.,noria,atlan,davias.cái hồi đó cảm giác nhiều nắm.,nhưng cho đến bây giờ mới nhận ra rằng đó chỉ là cuộc sống ảo.cũng đã tốn ko biết bao nhiêu tiền và time cho Mu nữa.chỉ mong Mu bjo đc như hồi xưa,sẽ có rất nhiều cảm xúc tràn vê,bjo vào Mu thì thực sự buồn.có hôm vào mà ko có 1 bóng người.ko biết lúc đó mình nghĩ ji nữa.:((thời hoàng kim đã qua rùi=((

3. Mau_KoTanh

Mau_KoTanh Cư Dân

Mình nhớ hồi 9.7

4. NguyetThu

NguyetThu Cư Dân

đúng là mỗi thời mỗi khác . tình cảm yêu quí Mu giờ cúng còn mấy ai được sắt son như trước nữa đâu . chơi giờ cho vui . để tìm lại chút kỉ niệm thôi mà bạn !

5. 7sOngvEdEm

7sOngvEdEm Guest

Hehee.cũng nghỉ game đc 3 ngày rồi,.3 ngày này mình cũng tìm đc thú vui khác,ban ngày thì đi làm.chiều đến thì đi đánh cầu lông{ko bao jo đánh lên hôm sau ngủ dậy đau hết vai:((}tối đên thì ra bờ hồ ngồi nói chuyện và uống trà đá vs mấy người bạn.,nhớ lại mấy ngày trước từ sáng đến đêm toàn ôm cái máy tính mà thấy sợ,

6. NguyetThu

NguyetThu Cư Dân

uhm` nghi dc game cung tot ! moi lock acc chieu nay ! buon buon khoi lai ti ki niem ! gio o ben Han lao dong ngoai lam voi giai tri 1 chut game thi con biet lam j ! toi yeu dat nuoc viet nam toi . yeu ha noi cua toi ! sao ma nho nha qua

7sOngvEdEm thích bài này.
  7. MUHN là game đầu tiên mình chơi nên cũng có nhiều kỷ niệm lắm :D

8. Mình nhớ nhất là thời MU 97. Vui nhất, thoải mái nhất. Mình thấy hiện nay phần nhiều ae chơi MUHN vì muốn tìm lai một chút hoài niệm xưa nhưng giờ làm gì còn nữa. Buồn quá!

9. Chơi mà k chọc phá k săn cr thì chơi làm giề ;;)

10. Nhớ hối 9.7 chuyển bị chuyển sang 1.0 quá

11. Biêt cái gì mà chi chô :D :D

12. Kỉ niệm là thứ khó quên nhất nó in sâu đến khi ta chết

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi