8 về game Một vài chú ý gửi tới một số thành viên diễn đàn Hà Nội SS8.3

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi saivado1, 31/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

Sự phát triển và thay đổi không ngừng của các sự vật, hiện tượng luôn xảy ra trên mọi lĩnh vực. Tất nhiên trò chời trực tuyến MU Online không ngoại lệ, bằng chứng thực tiễn là Webzen liên tục phát triển cho ra nhiều phiên bản MU Online mới.

Theo đà phát triển của Webzen, mà MU Online đầu tiên tại Việt Nam - GamethuVN.net đã nâng cấp và phát triển phiên bản mới nhất ở nhiều Cụm máy chủ trong đó có Cụm máy chủ Hà Nội của chúng ta.

Phiên bản MU Online Season 8 part 3 đã chính thức update thành công cho Cụm máy chủ Hà Nội vào sáng ngày 26/8/2014. Một phiên bản đã được không ít thành viên đã nóng lòng chờ đợi.

Cũng giống như các phiên bản trước mỗi lần update là một lần BQT MUHN bận rộn với công việc bảo vệ và phục vụ tối đa thành viên; để hoàn thành cho phiên bản mới phục vụ nhu cầu giải trí cho thành viên có niềm đam mê gắn bó với MUHN.

Việc nâng cấp lên phiên bản Season 8 part 3 tại Cụm máy chủ Hà Nội trong vài ngày qua; chắc hẳn ai cũng có cảm nhận, đánh giá riêng về phiên bản này. Xong BQT mong tất cả các thành viên tích cực phản hồi, đóng góp ý kiến mang ý nghĩa xây dựng MUHN được hoàn thiện hơn ở phiên bản lần này.

BQT luôn đón nhận những phản hồi trái chiều từ thành viên về phiên bản vừa nâng cấp, tuy nhiên với những phản hồi này các bạn vui lòng chỉ rõ cái nào chưa được hoặc cái nào chưa hợp lý. Để làm được điều này các bạn cần phải thực sự trải nghiệm nó.

Như BQT đã thông báo, việc nâng cấp lên phiên bản Season 8 part 3 rất phức tạp nên các bạn vui lòng RỘNG LƯỢNG HẾT SỨCBÌNH TĨNH TỐI ĐA khi có sự cố sai sót để cùng nhau tìm phương hướng giải quyết vấn đề; xây dựng cho phiên bản lần này được hoàn thiện.

Trong thời gian vừa rồi đã có không ít các topic từ thành viên lập những topic không tập chung tại chủ đề đã có, liên tục nhắn tin... tới tôi hoặc những topic chưa đúng quy định.

Vì vậy, để BQT có thể tiện theo dõi góp ý, phản hồi từ mọi thành viên tham gia; MỜI CÁC BẠN TÂP CHUNG ĐÓNG GÓP, XÂY DỰNG tại các topic mà BQT đã lập ở những topic sau:

Một vài chú ý làm quen với Season 8
    Về phân bố và sức mạnh của quái SS8
    Về bảng Master Skill (Cách điểm cộng điểm)

Về vấn đề server NonPK
    Về vấn đề tân thù
    Vấn đề party Tân Thủ
    Vũ khí 2 tay và vòng socket

Báo lỗi/Phản hồi SS6 lên SS8 [Các thông tin quan trọng]

Hoặc các vấn đề khác liên quan đến cùng 1 vấn đề vui lòng tập chung tại 1 chủ đề đó, để BQT tiện theo dõi và giải quyết kịp thời.

THAY MẶT BQT CÁM ƠN NHỮNG ĐÓNG GÓP XÂY DỰNG VÀ BẢO VỆ MUHN SS8 CỦA CÁC BẠN!

Last edited: 31/8/14
  2. Mong 2 Fan sớm fix DK cầm đc 2 LG

setter1309 thích bài này.
  3. Đúng là cần phát triển, tuy nhiên mình chơi mg, max ene, skill de train cũng khá, mà dame thỏ arena chạy lung tung, chán mới chết, ko biết BQT định hướng người chơi phải như thế nào, mình thấy max ene mà còn ko dame đc game thủ mới chơi kiểu gì. Thêm nữa đồ hoạ mình phải nói là mình hay thấy các MU khác "ăn cắp" ý tưởng của MUHN, giờ thì MUHN lại xây dựng tương tự Thần Long, thực sự là từ hôm update phiên bản mình cũng ko cào chơi nhiều nữa, hi vọng BQT có những PA hợp lý hơn cho ae. Mình chơi từ 2005, nghỉ 1 thời gian chơi lại ss4, sau đấy nghỉ, mới chơi lại ss6, nhưng ss8 thì mình thấy ko đc say mê. Hi vọng lần này mình ko phải nghỉ chơi, vì game online ko gì cps thể cuốn hút mình bằng MUHN.

Thanh Nghịsaivado1 đã thích.
  4. saivado1

saivado1 SuperMan

@setter1309 : Cám ơn bạn đã có ý kiến!
    Ở phiên bản SS8 này quái khoẻ hơn thật, nhưng chúng ta cũng vẫn còn được xây dựng hệ thống sách thuộc tính và petmun tăng dame, tăng thủ và tăng kinh nghiệm.... Có thể ban đầu còn hiếm nhưng thời gian sau nó cũng sẽ không còn hiếm nữa.

5. mong anh fan nâng KN cày kill lên chứ để thế này 800kill đến bao giờ:(( bà chia phòng pk va no pk như ss6

6. t thấy ss8 như hiện giờ đang ít bãi để cày cắm

7. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

Theo tôi thấy hiện tại đã và đang dần đi vào ổn định
    Nhưng tôi thấy chưa hài lòng cho lắm về những vấn đề sau
    Dao diện chưa tốt
    Dao diện thùng đồ chưa tốt
    LỖi vũ khí hai tay chưa được khắc phục

8. lỗi cả cái pen sk nữa của mình vẫn ko hiện dòng sk:((

9. đung vậy đây là vấn đề mà anh em mong muốn nhất,để như SS6 là ổn rôi tiện cho người thích PK và người ko thích PK,
    tại sao ADM lại cứ thích thay đổi sang hườgs không hợp lý bàng chứ

10. oack. ko cả biết giải nén và copy á :))
    chắc cậu trêu tớ chứ. cứ mướn hướng dẫn cái gì, cứ phang hết vào Google là khác có ngay mà bạn :D

11. giải nén thì biết nhưng coppy phần nào vào thì chịu:((

12. Giải nén file bạn tải về sẽ ra thư mục data. bạn copy toàn bộ thư mục data đó vào thư mục game đã cài, nếu nó yêu cầu thay thế thư mục data đã có sẵn trong thư mục game bạn ấn đồng ý là ok ma :))

13. cảm nhận sau 1 thời gian chơi ss8
    -Giao diện+đồ hoạ "đánh giá chủ quan là k =ss6" dù nhìn dần 1 thời gian cũng quen rồi k cảm thấy "xấu thê thảm " như lúc ban đầu
    -Công nhận quái khoẻ và trâu bò hơn,ít bãi cắm hơn,sách thuộc tính +pet mun còn ở khoảng xa vời,vì ngoài hàng "khủng" đã có mấy ai có,vẫn biết tg đầu là như thế...nhưng liệu ae sẽ gắn bó tới lúc "mọi thứ dễ dàng hơn"
    -Bản thân mình k thích việc thông 1 số map ntn,mới mẻ nhưng k hữu dụng
    -Sửa đồ +poit mất 1 lượng zen khá nhiều
    Vẫn biết cần phải phát triển và đổi mới k thế cứ mãi giũ cái quá khứ 1 thời ấy được,nhưng đừng bỏ đi cái gốc rễ căn bản vốn có từ lâu,đừng trở mặt với quá khứ ....

congchiend11setter1309 đã thích.
  14. Mod và ae cho hỏi là TTD có giới hạn ngày vào phòng 7 nữa ko ! Từ khi mod fix skill Tân thủ theo số lần rs thì thấy ko còn hứng thú mấy nên 1 tuần rồi ko vào game

15. Quá buần cho ss8 quái mạnh quá dồ hoạ xấu quá

16. Theo ý kiến cá nhân bác Fan tôi xin đóng góp một vài ý sau đây:
    Thứ 1 Bác có thể điều chỉnh khung move map chứ hơi bé để ae lựa chọn.
    Thứ 2 Bác điều chỉnh lại tỉ lệ quái ở map Katarun_island mỗi bãi đã mất đi 2-3 con quái.
    Thứ 3 Sum buff chưởng tăng công nhưng khi bị F buff thì mất lên chưa công bằng để thế các nàng F đi phá hơi gây ức chế. Hãy để như ss6 được nhận tăng công của F và DL và chưởng tăng của sum.
    Thứ 4 Đề nghị điều chỉnh lại kinh nghiệm skill chứ như thế này theo tại hạ chắc acc cắm cày 2 năm ko rs thì chắc mới đạt được mốc 800sk :D.
    Thứ 5 Đề nghị bác Fan và Mod lên cho ae những sự kiện nhân ngày này tháng kia như các sever khác. Không ae HN nhìn mà buồn tủi thân :((.
    Thứ 6 Vấn đề cắm chuột toàn bị chạy sai tọa độ khi log 2 acc làm hơi mệt cái vụ này.
    Thứ 7 Mong muốn bác Fan để bấm phím H tắt nhân vật nhưng vẫn nhìn thấy quái như ss6, chứ như thế rất bất lợi gây khó khăn khi dịch chuyển khi bấm phím H
    Thứ 8 đang tìm hiểu dần. Nếu thấy gì sẽ phát biểu thêm
    Thứ 9 Cám ơn bác Fan và ae Mod đã đưa muhn lên một tầm cao mới.

Jackie888 thích bài này.
  17. Có những điểm trên cảm thấy chưa thật sự hợp lý :
    1 : Quá it bãi cắm và phòng nonPK . Phân bổ các map train tốt thành SV 20 như k1 k2 ... ( AE đi làm cả mà ko có chỗ nào tốt cắm thì quá buồn )
    2 : vấn đề về SK của TTD . giớ hạn như vậy khác gì loại bỏ ttd đi vì ttd < 150 lần thì max đc 149sk ai còn chơi ttd nữa + thêm quái giò rất khỏe
    3: PT 5nv cùng 1 máy sẽ bị trù bớt điểm thưởng ( cái này vô lý nhất )

hãy nhìn các SV đi rất vắng vẻ . 1 phần ae chờ ss8 ổn định rồi chơi tiếp 1 phần quá chán vì ss8 nên bỏ sang SV khác hoặc game khác
    Đúng là càng yêu thì càng buồn . Giờ chỉ hi vọng bác Fan xem xét ý kiến của AE và điieu chỉnh cho hợp lý

18. Lão này vẫn là mod à :-"

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi