Mong ADMIN xem xét lại thay đổi đua tốp tháng+ point vợ chồng

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi sonprince, 2/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình thấy chưa nâng cấp lên phiên bản mới nhưng đã có 1 số thay đổi từ ADMIN. Theo chiều hướng tích cực thì mình chưa rõ lắm. Nhưng hiện tại đã có 1 số anh em rất bất bình và cảm thấy khó xử. Mong ADMIN xem xét thật kỹ lưỡng những thay đổi của mình để có nhưng quyết định một cách phù hợp hơn.
    Vấn đề 1: point cưới hỏi vợ chồng:
    Để có thể cưới nhau, người ta phải bị hạn chế trong khoảng 300 lần rs. vậy mà khi cưới nhau rồi. ng ta cũng bị hạn chế 300 lần rs. hoặc là vợ hoặc chồng ko rs thì sẽ bị cưỡng chế hủy hôn ???? Đúng là hiện nay có 1 số người ở x5 có số point cưới hỏi quá lớn khiến mất cân bằng so với 1 số bạn #. Nhưng trong thời gian ngắn bắt họ thay đổi ngay thì hơi khó. Muốn theo kịp số lần rs của vợ ( chồng) thì chỉ có thể cộng gộp lần rs. Như vậy có hợp lý ko? thời hạn 15 ngày dành cho 1 đôi vợ chồng lệch nhau khoảng 900 lần rs thì có đủ ko?. Mua nvf đâu phải đơn giản như vậy ? nếu nói lỗi do họ thì chắc là ko phải rồi. Mong ADMIN cân nhắc lại .
    Vấn đề 2: Thay đổi phuơng thức đua top tháng:
    Có lẽ từ trước tới giờ. việc hạn chế 2h rs là điều làm 1 số bạn, hay là ngay cả mình. Những người ít có thơi gian onl cả thấy bị khó chịu. vì khi đánh không tới 2h đã max mà phải đợi tới 1h hay là hơn thế để dc rs tiếp thì thật khó khăn khi quỹ thời gian eo hẹp.Và việc những người rs cao hơn thường giành dc top tháng là điều bất công đối với những bạn rs thấp hơn. Vì vậy mình ủng hộ việc ADMIN thay đổi phương thức rút gọn thời gian rs trong khoảng cuối của cuộc đua để tăng thêm tính hấp dẫn. Nhưng xin ADMIN hãy nghĩ tới sự hợp lý của thời gian rs từ x5 x2 cho tới x1. để mua cashop và max sk tăng exp thì x5 và x2 có lẽ cày ko tới 10 phút cũng có thể max dc. sum thì khoảng 15 phút. Nhưng liệu x1 có làm dc điều đó ko nếu là sum hay là ef? hoặc soul hay DK chẳng hạn. Mình có test thử với 1 sum xuan gồm: x3 exp+ 1 con gấu. cày trong vip k3. nhưng để max dc trong 20 thật sự là điều ko tưởng. nếu 30 thì còn có thể. Còn nếu ai đó nói có thể cày max trong 20 phút x1 nếu ko dùng tất cả những thứ đó thì thật là siêu nhân rồi. Bởi vì cuộc đua dành cho nhiều người chứ ko phải của 1 người cày. hjz! còn nhiều yếu tố lắm.
    Còn 1 vấn đề ko kém phần quan trọng mà thấy mọi ng cũng rất phàn nàn. Đó là thời gian đua top quá dài khiến ảnh hưởng tới sức khỏe và tinh thần của người chơi. 24h liên tục tập trung liệu có vắt kiệt sức lực của 1 mem ko? Mình nghĩ EVEN lập ra để thu hút mọi người tham gia vui vẻ và iải trí. Nếu nói là ko thích hay thấy chán thì có thể ko tham gia cũng dc. Nói vậy cũng đúng. Nhưng ... MU là của mọi người mà. ai chẳng muốn khi chơi có thể tham gia 1 cái gì đó cho vui vẻ, thấy cái mới và sự # lạ.
    Mình post bài này ko phải cho cá nhân riêng ai. Chỉ mong các bạn góp ý kiến và ADMIN xem xét lại để đưa ra 1 quyết định hợp lý hơn cho tất cả mọi người. Những yêu cầu hay là những vấn đề ko thể thực thi, mình nghĩ nó sẽ là ko hợp lý và bình đẳng cho tất cả. Thân!

2. Ông anh mình văn chương lai láng thật :))

sonprince thích bài này.
  3. cậu nói như thế tôi mới thấy khách quan đấy
    hầu hết bọn đồng tình với admin thì toàn là bọn bên x2 hoặc là x5 mà lười biếng ko chịu cày cuốc rồi ghen ăn tức ở
    point đâu phải trên trời rơi xuống kia chứ
    chán lắm rồi
    hối hận khi chơi lại cái game này

sonprince thích bài này.
  4. Ng0cvAn

Ng0cvAn Guest

hay day ong pót bai nay hay toi ung ho Adim sem lai nhe truoc khi nang len ban 4.9 va nhe tang dame cho ef nhe
    chu gio di DV hay BC gap may ong Dl danh chym thi toan dis tuc vai~ chi? so cua chym thi cao lai ks het xp mong Adim sem lai nhe

sonprince thích bài này.
  5. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

em ung hộ cho anh 1 phiếu

Chào mừngsonprince đã thích.
  6. tuyen6ngon.

tuyen6ngon. Guest

cái số point họ có đc đó là công sức cày cuốc , chaos blue zen mà có chứ có phải cứ cưới là co ngay đâu , kinh mong admin xem xét

sonprince thích bài này.
  7. Ng0cvAn

Ng0cvAn Guest

ilovemuhn con cai 0ng nay biet gi ma noi cu tuong ben x1 hay ca nhan ong moi nghi dc nhu the thoi ah`
    sonprince noi lai sai anh ma ngoi onlie tu 0h den 24h ngay hum day

8. Song Hoa Điếm

Song Hoa Điếm Chiến Binh

Không biết nói gì hơn cảm ơn chủ tóp phích :x

sonprince thích bài này.
  9. khóc lóc vang xin . khỗ . thân!

10. ??? có thể nói 1 cách khách quan và rõ ràng hơn dc ko bạn? mình nói sai chỗ nào vậy? chỉ rõ cho mình và các bạn nghe quan điểm của bạn nào? à bạn nên viết có dấu nhé, để mọi người đọc còn hiểu ý của bạn nữa. nếu ko sẽ bị ăn thẻ của mod và admin đó bạn. :)

Last edited: 2/10/10
  11. Chia buồn với những ai ở TOP Vợ Chồng.Sẽ có sự thay đổi lớn đây.

12. Đoạn này thì chưa chính xác rồi. 15-17ph max ở x1 thì có thể đạt được, nhưng nếu gặp phá hoại thì sẽ không kịp 20ph.

Nếu ADM tăng từ 20ph lên 30ph cho mỗi lần rs đua top thì hợp lý hơn :)

sonprince thích bài này.
  13. nhoveMUHN

nhoveMUHN Chiến Binh

Tớ ủng hộ ý kiến của cậu..Bao công lao cầy cuốc..MUHN có chương trình kết hôn là điều rất đáng ghi nhận nó làm cho mọi người vui ve và xích lại gần nhau hơn..Nối vòng tay lớn..Vậy tại sao phải liên tục đàn áp chia rẽ tình cảm vợ chồng? Như vậy là Vi phạm nghiêm trọng luật pháp và đạo đức ko chỉ của Việt Nam mà còn của cả thế giới..Nếu như số poi quá nhiều thì có thể dùng poi đó vào rất nhiều việc ,đổi sang chaos blu bạc v v... Mong ADM và BQTMUHN xem lại..

14. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

Last edited: 2/10/10
    Chào mừng thích bài này.
  15. 20p thì đúng là hơi quá,adm nên để lại thời gian nó thoải mái 1 tý vì đã đua cả ngày,từ đếm hôm trước rồi

sonprince thích bài này.
  16. ADM đã ap dụng
    các bạn chỉ nghĩ cho riêng mình
    các sever tạo ra để công =
    ai chẳng biết các ông tự cày,nhưng các ông :(đâu có biết nỗi lòng của kẻ nghèo hèn thấp kém,giỏi sang x2 đi rúc cái xó x5 nhờ point dư

17. Ng0cvAn

Ng0cvAn Guest

hầu hết bọn đồng tình với admin thì toàn là bọn bên x2 hoặc là x5 mà lười biếng ko chịu cày cuốc rồi ghen ăn tức ở
    cáiddieeuff ỏe đấy câu phải nghĩ là Adim đã ra point VC thế sao lai VC rs không vướt quá 300 lan rs thế có phải bất công không người ta bỏ công sức ra cầy point C = cách rs V thế mà giờ Adim lai ra quyết định bắt buốc VC phải rs không vướt quá 300 , làm sao mà có thể cầy 1 lúc 2 con được mơi cả lúc nào zen;choas; Blu ; silic; có sẵn trong Bank đâu

18. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Vấn đề 1 : tôi sẽ cân nhắc và trao đổi sau

Vấn đề 2 : Đua Top đã hơn 2 năm nay với chính sách như vậy, và hầu như có rất ít bất ngờ với kết quả có thể đoán trước vi ai cũng có thể vừa chơi vừa cày cũng max trong 2 giờ. Luật mới ra nhằm mục đích đó
    1. Đua Top từ xưa tới nay, ngày cuối cùng luôn luôn phải vất vả rồi. Luật mới ra thì bạn chỉ vất vả thêm có khoảng thời gian từ 20h đến 24h, cũng là thời gian dễ dàng sắp xếp nhất. Còn từ 0h đến 20h thì không khác gì đua Top từ xưa tới nay
    2. Về thời gian 20 phút : tôi đã theo dõi kỹ qua các cuộc đua GUILD, có không ít cao thủ x1 có khả năng max trong 10 phút. Nếu để cách 30 phút thì lại xảy ra trường hợp giờ cuối cùng giống nhau, vậy thay đổi còn ý nghĩa gì nữa ????
    Vì thế , luật đua TOP tháng 10 không thay đổi, nếu có sẽ thay đổi vào tháng 11. Và khả năng lớn là không thay đổi bạn ạ

19. 1 tiếng 1 lần là đẹp bác

20. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

cái số poi vợ chồng thì có thể chấp nhận được , nếu mà áp dụng thì mình cũng mất 4k poi nhưng chấp nhận , nhưng còn cái đua tốp tháng thế này thì kô công bằng cho lắm vì x5 sẽ đua rất nhanh
    còn để như cũ thì ai sét cao sẽ được giải cũng thấy hơi bất cập

sonprince thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi