MK bị NY mk bảo CHia tay mk làm sao để quay lại

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi ☆ǵø¶²∙∙βїεή☆, 26/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình và người đó quen nhau được hơn 1 năm. Khoảng thời gian không dài, nhưng trong 1 năm đó cũng đủ diễn ra bao nhiêu chuyện, bao nhiêu kỷ niệm, bao nhiêu việc làm cùng nhau. Người đó thật sự rất tốt. Nhường nhịn mình tất cả, cho dù đi đâu làm gì thì luôn nhớ tới mình. Nhưng khi được người ta quan tâm chăm sóc quá, thì mình lại trở thành quá đáng không hiểu lý lẽ. Mình cứ bắt người ấy phải thế này thế kia, lúc nào cũng nghĩ người ấy thương mình quá ít, lúc nào cũng sợ người ấy ko nhớ mình nhiều thì sẽ quen và rồi không cần mình nữa, Nghĩ vậy nên lúc nào cũng giận dỗi, trách người ấy hờ hững, Đòi chia tay bao lần, người ấy buồn, khóc, bảo mình bình tĩnh suy nghĩ. Rồi sau đó lại vui vẻ, 2 đứa có những giây phút hạnh phúc lắm. Nhưng 1 tuần giận nhau tới 3 4 lần, người ấy cố gắng rất nhiều, mình như là mối tình đầu của người ấy vậy, Ban đầu anh vụng về trước những đòi hỏi của mình lắm, sau đó, anh luôn quan tâm chăm sóc, luôn làm cho mình đươc cảm thấy vui vẻ. Nhưng mình cứ làm anh buồn hoài. Có lẽ mình đã làm anh cảm thấy, dù có cố gắng đến đâu thì anh cũng ko làm cho mình vui được, không mang đến hạnh phúc cho mình. Nhiều lúc anh đã rất buồn mà nói với mình như vậy, anh không muốn thấy mình khóc. Nhưng mình thì trẻ con quá,
    đến 1 ngày, anh nói chia tay. Mình cố gắng níu giữ, sửa chữa, làm đủ mọi cách, nhưng anh bảo đã hết tình cảm với mình rồi. Nói 1 cách lạnh lùng và thẳng thừng. Anh bảo ko cần cố gắng làm jì, chẳng ích gì nữa đâu, jờ anh thấy chán mình lắm rồi.
    Hơn một tháng qua mình buồn, khóc, hối hận, tiếc nuối. Giá như khi ấy mình biết suy nghĩ đến cảm xúc của anh, biết quan tâm chăm sóc anh như anh đã làm, thì mọi chuyện đã không như vậy. Mình chỉ muốn chạy đến chỗ anh mà nói rằng: minh muốn sửa chữa sai lầm. Nhưng khi chia tay, sau bao lần way lại, anh vẫn quyết định ra đi, lời nói hành động bây giờ khác xa với lúc đó, có lẽ anh đã chán mình lắm, tình cảm cũng không còn. Nhưng mình thật sự rất thương, rất muốn người đó cho mình 1 cơ hội.
    Mình có nên thử nói điều đó với anh lần nữa không? Làm thế nào để anh quay về với mình đây? Giúp mình với, mình đang thật sự rất rối trí.

anhcoihy1 thích bài này.
  2. ôi sao giống ny mình vậy ta nhưng iu hơn 1 năm rồi chia tay ko bít bao nhiêu lần ko nhớ nổi.Mặc dù rất chán nhưng vẫn cố.Vì mình thấy vẫn còn iu và ny mình cũng vậy.Dến h phút này chúng mình vẫn iu nhau.hjhj.ko bít có lâu dài ko nhưng mình hy vọng là thế.Hãy cho nhau cơ hội để không phải hối tiếc điều gì.Cố lên bạn nhé.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi