Mỗi ngày 1 câu nói hay

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Kẻ say, 26/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Với mục đích sưu tầm lại tất cả những tinh hoa,sáng tạo trong cuộc sống đời thường được thể hiện qua ngôn ngữ giao tiếp con người Việt,của từng thành viên gamethuvn.net với hy vọng qua sự chia sẻ cùng nhau tại topic này,AE sẽ có thêm được vốn kiến thức trong giao tiếp ứng xử nhiều hơn nữa.
    Một ngày,với mỗi chúng ta luôn bắt đầu bằng những xúc cảm mới. Như những nhà thơ không chuyên và topic này là 1 trang giấy nháp. AE hãy viết vào đây,có thể không được hay ngay lúc đầu,nhưng qua sự "chải chuốt" của những AE kế tiếp,có thể câu nói của bạn sẽ trở thành bất hủ và tạo thành 1 trào lưu cho giới trẻ tại 1 DD khác...
    Nào AE,hãy viết vào đây tất cả những suy nghĩ,những cảm xúc thăng hoa của mình,hãy viết ngay nhé ,có thể ngày mai bạn sẽ không còn nhớ và những nghĩ suy của bạn sẽ bị lãng phí rất đáng tiếc đấy.

[TABLE="class: outer_border, width: 500, align: center"]

***Vợ à,anh có thể rửa bát,anh cũng có thể quét nhà,giặt quần áo hoặc làm tất cả những công việc hàng ngày em vẫn làm. Nhưng cuộc sống không tạo ra 1 người đàn ông lưỡng tính và 1 người phụ nữ xinh đẹp như em chắc cũng không muốn có 1 người chồng chỉ giỏi làm Vợ đâu em nhỉ?
    [/TABLE]

Chú ý: Chỉ giữ lại câu nói hay.Những comment chém gió sẽ bị del ngay lập tức.

Last edited by a moderator: 18/9/12
  2. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

đừng có đứng núi này trông núi nọ bởi vì leo núi rất mệt

3. bigbar0

bigbar0 <b><font color=#800080>Angel & Demon</font></b>

Hạnh phúc là khi được chia sẻ... Và tôi nghĩ vợ chồng sẽ thực sự hạnh phúc khi những công việc nhà cũng được cùng nhau chia sẻ.

Có một người bạn trai đã nói với tôi rằng: "Công việc nhà không phải là của đàn ông, nhưng nó cũng không phải là công việc chỉ dành riêng cho phụ nữ. Vì vậy việc rửa bát, quét nhà, chăm sóc con cái cũng nên được chia sẻ để cả 2 cảm nhận được sự ấm áp và ý nghĩa cao quý của 2 tiếng "gia đình".

Điều đó khiến tôi rất thích ^^

4. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Ôi: Quay đầu là bờ =>> Ai ngờ là biển onion9onion9

5. Đội vợ lên đầu sống lâu trăm tuổi ;))

Gia Bảo, Mr.NameKẻ say đã thích.
  6. Cuộc đời là đại dương,không khi nào phẳng lặng.

ThànhKun, Gia BảoMr.Name đã thích.
  7. Lao động hăng say tình yêu sẽ đến- Vozer

Gia Bảo, Mr.NameKẻ say đã thích.
  8. Đời thay đổi khi người ta thôi đẩy.

ThànhKun, Gia BảoMr.Name đã thích.
  9. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Hãy nắm bắt lấy 1 giây phút, trong muôn vàn những giây phút đang dần trôi qua của cuộc sống !

10. Cười nhiều đâu phải đã là vui.
    Chỉ muốn quên đi 1 nỗi buồn.
    Người hay cười là người đau khổ.
    Cười bên ngoài, bật khóc ở trong tim.

11. Ước gì mình đang ở tuổi 18 mà vẫn khôn như bây giờ onion8

12. Những gì thuộc về mình,cuối cùng cũng sẽ thuộc về mình. Những gì không thuộc về mình mà vì gượng ép mà có được,cũng chẳng ý nghĩa.

Gia BảoTộc Công Tử đã thích.
  13. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

Just an ordinary day ٩(•̮̮̃•̃)۶

14. nếu 1 ngày nào đó ông trời cho a chọn. 1 là em. 2 là tiền. thì tất nhiên rồi. a sẽ chọn em :D. Nhưng mà cái ngày a được chọn đó. nó quá xa vời :(:(

15. Đừng ngại gọi điện đến cho 1 người bạn chỉ để nói : Xin chào!
    Vì bạn không biết khi nào mình sẽ cô đơn và cần người chia sẻ.

:D .

Last edited: 31/5/12
  16. a chỉ được cái xoáy giỏi là tài =))

Hãy cảm ơn những gì bạn muốn mà không được, vì nếu được thì bạn sẽ không còn gì để mong đợi. :D

17. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

đàn ông lên và ra==> đàn bà la và rên :(

18. tôi lấy vợ nghĩa là vơ lấy tội

:D .

Last edited: 1/6/12
    Gia Bảo thích bài này.
  19. đúng đó. khi mọi người nghĩ cái nhỏ nhất như quét nhà rửa bát..... rất bình thường và nghĩ việc đó của phụ nữ
    các bạn thử về nhà làm giúp vợ những điều đó xem vợ sẽ cho dc bạn cái gì. chắc cái đó bạn sẽ chưa bao giờ thấy từ người vợ. hãy là 1 chỗ dựa vững chắc

Gia Bảo, xJameBollxKẻ say đã thích.
  20. Kinh nghiệm là thầy thuốc chỉ đến sau cơn bệnh.

Gia Bảo, ThànhKunxJameBollx đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi