Thắc mắc Member 2004 chơi lại mong nhận được sự giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi lanchuoi, 24/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chào các bạn, mình từng chơi MUHN từ 2004, vì nhiều lý do mình nghỉ hẳn vào 2006 ( Đợt MUHN chuyển server ra nước ngoài thì phải ). Nhanh thật gần chục năm rồi, tối qua lập acc xong vào chơi luôn nghe tiếng gió, tiếng quái nhỏ kêu ở Lorencia vẫn thân quen quá, lại thèm tiếp tiếng nhạc hoành tráng khi đi Blood, chọc quét, hồi 2004 mình đã đánh cả 4 char Soul, MG,BK,ELF, DL, cuối cùng mình đáng nhiều nhất char DK ( acc: dungcam --- char: satthuq90 sau đó đổi tên thành BILL-GATES ). MUHN giờ thay đổi nhiều quá mình muốn hỏi các bạn mấy cái về MUHN SS6:
    -- Hồi trước là DL và DK, giờ chơi char nào mạnh nhất ???
    -- Dùng lệnh cộng điểm như thế nào? Mình dùng lệnh add str không thấy có tác dụng???
    -- Làm nhiệm vụ từ level bao nhiêu ?? Nhận nhiệm vụ ở đâu? Có mấy nhiệm vụ?
    -- Cộng điểm, chạy các map, luyện lv thế nào cho nhanh???
    -- Thuê đồ full, đồ ex như thế nào???
    -- Reset có cần dùng thẻ không???
    -- Trade ở server nào?
    -- Tùy chọn phân giải không thấy hỗ trợ tỉ lệ 16:9 mà chỉ hỗ trợ 4:3 ( ác quá )???
    -- Quykiemsau treo acc đợt 2006 rồi, giờ mấy đồng chí OnlyOne, kodematem, tienlen123 đâu rồi?? Còn anh em nào chơi từ hồi đó không??
    ...vvv.vv................
    -- MU FPT đã dừng đăng kí acc mới và chuẩn bị đóng cửa. MUHN nhà mình thế nào??? Còn nhiều người chơi không?
    -- Cho mình xin vài dòng đại cương hướng dẫn MU cho người mới bắt đầu!

( Hơi ngại chút ). Mình sẽ đánh DK và DL nên muốn xin đồ cho DK và Dar Lord, tiền zen chắc cũng phải dùng nữa, mình nhặt tiền thấy lâu quá, các bạn cho mình xin ít zen nhé: acc dungcam Ai hảo tâm tặng mình đồ thì ới mình vào số 0972922505 để vào trade nhé
    P/S: Ai tặng acc thì càng tốt ạ!

Last edited: 27/9/14
    QuangHong, thuongtvThanh Nghị đã thích.
  2. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Chào mừng bạn! Nghị hiểu được bao nhiêu thì trả lời bấy nhiêu nhé, nếu thiếu anh em cùng đóng góp để hoàn thiện thêm :">
    1- Mạnh nhất thì cũng khó nói lắm.. còn mạnh ở đây là mạnh về điểm nào: Tôi thấy nhiều anh em đánh giá DL và DK hơn chủng tộc khác..nhưng!
    Vị dụ:
    - Mạnh dame boss thì phải nhắc đến Muse Elf
    - Mạnh PK thì chủng tộc DL Pk linh hoạt hơn, Nhưng nếu ngang point thì DL chưa chắc đã ăn được DK
    - Mạnh KS quái thì MG có lợi thế hơn các chủng tộc khác, sau đến Suol (Nhưng 5 Char Elf PT cùng ngũ tiễn trên icarus thì MG tắt điện)
    - Mạnh ở đây cũng phụ thuộc và sở trường và cá tính từng người, họ phù hợp với chủng tộc nào sẽ phát huy sức mạnh khi cầm chủng tộc đó.
    - Mạnh ở đây nếu PK với nhau mà họ ngâm cứu về Sự tương sinh tương khắc thì Sum và RF (RF tức QB) cũng có lợi thế khi PK..​
    2- Lệnh cộng điểm như sau:
    - Sức mạnh dùng lệnh : /str
    - Nhanh nhẹn dùng lệnh : /agi
    - Thể lực dùng lệnh : /vit
    - Năng lượng dùng lệnh : /ene
    - Lãnh đạo dùng lệnh : /cmd (cột point lãnh đạo dành riêng cho chủng tộc DL)​
    Khi ta add point vào sức mạnh tức str, thường khi train trong quá trình luyện LV ta hay để mức đủ mặc đồ. Còn khi PK hoặc dame boss thì ta add vào Str sẽ có hiệu quả khác biệt hẳn... Về vấn đề này bạn muốn tìm hiểu sau thêm xin mời bạn lập topic qua box Chủng Tộc để Mod giải đáp nhé.
    3- Để làm NV, ví dụ NV 3 bạn đạt LV 380 (LV max về đồ cuối). Khi đó bạn move đến map CryWolf (Pháo đài sói) gặp NPC (Có tên là Thầy Tu Devin) và làm theo hướng dẫn.
    Sẽ có 3 nhiệm vụ để hoàn thành giai đoạn 1, Giai đoạn 2 tiếp tục nhận nhiệm vụ tại đấy và làm theo hướng dẫn của NPC như trên.
    4- Câu hỏi này phải hỏi ngược lại là bạn đang chơi chủng tộc gì? tiếp tục đặt câu hỏi bên box Chủng Tộc để được Mod hỗ trợ.
    5- Vấn đề thuê đồ đối với một acc mới lập (Acc mới được tặng 2000 bạc khóa) bạn có thể dùng bạc khóa này thuê đồ trên quản lý Acc.
    Ngoài ra bạn có thể thuê những món đồ Vip khác tại chợ thuê đồ Vip, cũng có trên quản lý Acc luôn
    6- Quy định hiện nay không còn hỗ trợ khi dùng thẻ RS lần, ngày, tháng như trước kia nữa mà RS cần bạc + Ngọc + Zen.. (Nếu char RS >2k sẽ RS Free)
    7- Câu hỏi Trade ở Sever nào? tôi hiểu là chợ trade đông đúc như xưa phải không? Về chợ vẫn có tại Sever 1 - map Lorencia như trước (có điều giờ có thêm chức năng đặt đồ lên "Cửa hàng" để giao và hệ thống tự động chuyển tài sản quy định bằng Zen khi có giao dịch. Ngoài ra ta có thể trade tại tất cả các Sever khác (Trừ khi bạn char của bạn đang tham gia vào sự kiện nào đó, ví dụ: như trong CC, BC, DV..)
    Các câu hỏi khác bạn tự khám phá nhé! Hy vọng bạn sẽ có nhiều sự mới lạ và hòa nhập cùng Games thủ cụm HN.
    Chúc bạn vui vẻ!

Last edited: 24/6/14
    QuangHong, syhuonghamsaivado1 đã thích.
  3. Bạn ơi, thế còn việc setting độ phân giải, MUHN chỉ hỗ trợ tỉ lệ 4:3 thôi hả???

4. DK đi bạn

5. MUHN nhà mình không hỗ trợ phân giải 19:9 hả cả nhà mình???

6. Pk Ngọc Final diễn đàn trong game Emperor nó cho đồ full mà đi pk nhé :x

7. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Nghị già nói chuẩn, nhưng DK là bá đạo nhất trong PK nếu full item

Thanh Nghị thích bài này.
  8. Chán cái chế độ phân giải 4:3 của MUHN??? Có bác nào để đc 16:9 không ạ?

9. chơi MU sướng nhất nghe tiếng đi BC .. hồi 2003

đi BC phải gọi là nhảy cầu a á liên tục

10. ĐI BC cứ phải bơm máu hi hi

11. Ngón 4 ngón nói rồi, mình chả giám ý kiến gì thêm. :P

12. Chán cái chế độ phân giải 4:3 của MUHN??? Có bác nào để đc 16:9 không ạ?

13. Không để dc đâu, dù chỉnh regedit full screen cũng chỉ 4:3 mà thôi!

14. cái chế độ này có quá ảnh hưởng không bác

15. 2014 nhìn 4:3 nó cứ vướng mắt sao ý! MU cải tiến nhiều vậy mà vao vẫn để cái phân giải 4:3 như thời 2003!

16. Em thì em nghĩ thế này
    Bác bỏ Mu lâu năm bây giờ cày lại rất Gà con.
    Bác nên xài luôn 1 em Ngon ngon để chơi sẽ thú vị hơn
    Nếu ko có điều kiện thì anh em mình chơi chung. Em chỉ chơi đc buổi tối vì đi làm
    Acc DK của em như sau : rs 1k3 33k5 dư, max vc, 310 skill
    Đồ đạc đủ dùng FLM, Long Giáo, khiên hoả long, sw3 tất cả 15 hết
    Đc Pm 0904904074
    Anh em nếu nhiệt huyết thì alo em

lanchuoi thích bài này.
  17. Chơi dl cũng dễ chơi mà

18. Đam mê thì chơi lại từ đầu đi

19. bạn vào setting của màn hình,chọn size & postion,chọn chế độ wide(mở rộng) là ok,em cũng đang dùng 16:9 đây mà lúc nào cũng full màn hình

20. nghỉ 2004 mà giờ là 10 năm rồi, ngắt quãng lâu thế phải 1 thời gian mới có thể bắt kịp xu hướng hiện tại.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi