Mẹ mãi mãi là người con yêu quý nhất

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi xBaoTrangx, 12/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nếu có ai hỏi tôi rằng: Người tôi yêu nhất là ai? Thì tôi sẽ trả lời: Người tôi yêu nhất là mẹ.

Tôi từ nhỏ đến lớn do mãi ham chơi học hành ko đến nơi đến chốn, đã phụ sự mong mỏi của cha mẹ và thầy cô. Hết năm 12 tôi thi rớt đại học CN HN
    Mẹ tôi động viên ôn thi sang năm thi tiếp nhưng chỉ đậu được hệ CD DH CNHN mà ngành tôi yêu thích, nhưng mẹ tôi cũng ko phàn nàn hay trách móc điều gì. Với thức lực của tôi nếu ko mải ham chơi hay đàn đúm cùng nhóm bạn bè mà mẹ tôi thường bảo vậy thì khả năng con đỗ DH ko tệ.
    Sau 3 tháng đi thực tập và tôi xin vào làm ở cty cơ điện ban mai được 1 thời gian thì có phong trào đi XKLD và tôi đã xin mẹ tôi đăng kí học tiếng và cuối tháng 12/2009 tôi bay.
    Điều mà tôi muốn nói ở đây là lúc tôi đi xuất khẩu được 4 tháng thì ở nhà mẹ tôi lại phát bệnh ốm nhưng lại ko giám báo với con cái 1 tiếng để tránh ảnh hưởng đến công việc nơi đất khách quê người, vì thương con với căn bệnh hiểm nghèo mà mẹ tôi đã ko qua khỏi. Trước lúc mẹ ra đi về nơi vĩnh hằng vẫn ko quên gọi tên con và bảo mọi người ko nên cho nó biết về chuyện này, tôi ân hận lắm ko về nhìn mặt mẹ được lần cuối và làm cho mẹ 1 điều nhỏ nhoi nhất để cho mẹ an lòng về thế giới bên kia. Ở nơi đất khách quê người tôi ko biết làm gì cả chỉ ước ao 1 điều có thể biến về VN và đến bên mẹ trước lúc lâm trung, tôi đành thắp nhan cho mẹ nơi đất khách quê người mà đáng lẽ điều đó là ko được phép làm.
    Đến ngày tuần đầu của mẹ tôi thì tôi mới xin phép nghỉ được nửa tháng để về thắp nén nhang cho mẹ, tôi đã quỳ trước bàn thờ mẹ 1 ngày 1 đêm để ăn năn hối lỗi về những ngày ko nghe lời mẹ, con thật bất hiếu ko chăm sóc và lo lắng cho mẹ được 1 ngày nào, lúc mẹ cần có con bên cạnh nhất thì con lại ko được ở bên mẹ, dù 1 phút hay 1 giây thì mẹ cũng mãn nguyện rồi.
    Đến hết hạn nghỉ phép tôi định ko đi nữa nhưng do gia đình, anh em và bạn bè khuyên bảo nên tôi cố kiềm chế nỗi đau và đi làm đúng hợp đồng, bao nhiêu lo lắng suy tư dồn lên tâm trí tôi và làn tôi mất 1 tháng sau mới tập trung vào công việc được.
    Bây giờ tôi đã lập gia đình và có con tôi mới hiểu lỗi lòng của người cha người mẹ là như thế nào, luôn mong muốn cho con những điều tốt đẹp nhất, dù có mắng hay chửi cũng chỉ muốn con thành người. Những kí ức về mẹ từ bé tới lúc lớn tôi luôn khắc nhớ những kỷ niệm buồn vui khi có mẹ và hình bóng mẹ mãi luôn sát cánh bên con, luôn theo dõi và chăm lo cho con từng ngày.
    Không có giấy mực nào có thể hết công lao của mẹ, có thể kể hết sự vất vả của mẹ, nó vô bờ vô bến kỳ vĩ và tuyệt vời. Đúng là đi khắp thế giới không ai tốt bằng mẹ, mẹ mãi mãi là người con yêu quý nhất.
    .........

2. Upppppppppppppppppppppppppppppppp

xBaoTrangxQuyenVuong đã thích.
  3. Uppppppppppp cho cậu

xBaoTrangxQuyenVuong đã thích.
  4. Mẹ chỉ có 1 trên đời mà^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

xBaoTrangx thích bài này.
  5. mỗi người đều có 1 số mệnh riêng ko ai giống ai cả cậu ah!

QuyenVuong thích bài này.

6. Ừ mình biết và mình luôn trân trọng điều đó^^

7. Vote cho a cái nhé.lên nào

8. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

vote 1 phiếu =D>

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi