Mẹ là duy nhất trên đời, mẹ đã hi sinh rất nhiều.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 25/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

" Mẹ già như chuối chín cây, gió lay mẹ rụng con phải mồ côi "
    Một câu nói nhắc nhở những người con phải biết Quan tâm, lo lắng đến Mẹ - người đã có công sinh ra và nuôi dưỡng mình.
    Ai cũng có 1 người mẹ, nhưng không phải ai cũng có thể hưởng trọn niềm vui bên người mẹ đã sinh ra mình, các bạn nên biết quý trọng điều đó. Bạn hãy nghĩ đến những em nhỏ, những người bạn, hoặc những người lớn lên từ Trại trẻ mồ côi hoặc lang thang, nghĩ và thấu hiểu hoàn cảnh của họ thì bạn mới biết có mẹ bên cạnh là quý giá đến mức nào.
    Có những đứa con hư hỏng, có những đứa con ngoan ngoãn, nhưng họ đều có 1 người mẹ.
    Mẹ tôi có dạy 1 câu, mong là những người đã và chuẩn bị lấy vợ hãy hiểu : Vợ hư thì có thể bỏ vợ này lấy vợ khác, nhưng Mẹ là duy nhất. Giải thích 1 cách đơn giản : vợ bạn không tốt, lăng nhăng thì bạn có thể bỏ vợ, lấy người vợ khác tốt hơn, nhưng Mẹ bạn thì chỉ có 1 trên đời, dù mẹ tốt hay xấu, dù mẹ như thế nào thì Phận làm con bạn phải giữ trọn đạo Hiếu.
    Có những hi sinh của người mẹ cho đứa con của mình mà chúng ta không biết đến, vì sinh con ra, nuôi con lớn khôn, không phải là 1 điều đơn giản.
    Có câu : Nuôi con mới biết lòng cha mẹ, những bạn chưa có con hoặc chưa kết hôn thì từ từ sẽ hiểu, còn những người đã có con chắc đã hiểu câu này.
    Một minh chứng cho sự hi sinh của người mẹ là những Bà mẹ Việt Nam anh hùng, họ đã mất đi những người con, người chồng trong chiến tranh, một nỗi mất mát quá lớn.
    Nuôi lớn ta là dòng sữa mẹ, đưa ta vào giấc ngủ là Lời ru của mẹ, chăm sóc, dạy dỗ ta từng ngày là mẹ, mẹ theo dõi từng bước trưởng thành của ta.
    Mẹ tôi là 1 Chuẩn mực khi tôi lớn lên, những lời ru, câu chuyện cổ tích mẹ kể dạy cho tôi đạo lí làm người, cách đối nhân xử thế, những điều hay lẽ phải.
    Tôi vô cùng biết ơn mẹ đã sinh ra tôi.
    Đừng bao giờ làm mẹ buồn bạn nhé, lúc đó mẹ đau lòng lắm đấy.

Hãy sống tốt và có Hiếu với những người đã sinh ra và nuôi dạy bạn lớn khôn.

Gửi tặng các bạn 1 tuyệt phẩm của Nhạc sĩ Nguyễn Văn Chung : Nhật kí của mẹ
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi hết đời, lòng mẹ vẫn yêu con

[video=youtube;Pjr0SxcK30Y]http://www.youtube.com/watch?v=Pjr0SxcK30Y&feature=player_detailpage[/video]

Last edited: 25/8/12
  2. Giấy Trắng

Bài hát : Tình mẹ, trình bày bởi Mỹ Tâm.

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/A5vCuC2XzA[/FLASH]

Tớ Là Chúc thích bài này.
  3. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Nội dung có thể nói là chập nhận dc :D
    Nhưng đồng chí có thể trình bày lại bài viết cho bắt mắt 1 chút dc hok :P

Thik cái bài Nhật Ký Của Mẹ - Hiền Thục :x :x

vipmeli94Giấy Trắng đã thích.
  4. Giấy Trắng

Báo cáo Sếp, do ham chơi, đến 9h30 hôm qua em mới viết, giờ sửa sợ vi phạm Nội quy. ^(^

5. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Nội quy đâu có cấm chỉnh sửa nhỉ :-??

Giấy Trắng thích bài này.
  6. Giấy Trắng

Luật bất thành văn, bạn đã hết hạn nộp bài, không có nghĩa là các bài đã nộp có quyền sửa.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi