Mạnh mẽ lên và làm tất cả những gì ta muốn!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi hòa ca ve, 8/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mạnh mẽ, đứng dậy phong cách của 1 ng đàn ông.!!!(có copi nhưng có chỉnh sửa cho hoàn thiện :) )

.... Khi bạn đang có một tình yêu thật đẹp, nhưng bất chợt phải chia tay, bạn sẽ ra sao?

....Khi bạn đang hạnh phúc và tự hào vì cuộc sống hiện có, nhưng bất chợt nó làm bạn thất vọng và ghét cay ghét đắng nó....

.....Khi bạn đặt niềm tin tuyệt đối vào một hoặc 1 vài người bạn, nhưng đến thời điểm này...chính người đó lấy đi niềm tin của bạn?

....Khi mọi thứ bạn yêu quý nhất trên đời rời bỏ bạn?

..... Và khi bạn chỉ còn một mình trên con đường hay trong bóng đêm đen kịt?

....Bạn sẽ buồn lắm đúng không! bạn thấy mình mất niềm tin vào cuộc sống, bạn chẳng còn hy vọng vào tương lai nữa...??? Mọi thứ đang quay lưng lại với bạn! Bạn thấy mình gục ngã, thấy mình thất bại....và thấy mình tay trắng...? Bạn nhìn cuộc đời bằng một màu xám xịt, nhìn mọi người bằng ánh mắt thất vọng... và nghĩ về bản thân thấy mình thật tự ti vói cuộc sống... một mình và tại sao lại một mình?

Có bao giờ bạn như vậy?

Hãy mỉm cười và đứng dậy!

Vì:...

Tình yêu chỉ có thể được xây nên từ 2 phía...nếu một trong hai người hết yêu, hoặc ko yêu thì không có gì phải hối tiếc, vì họ sinh ra không phải dành cho mình, chỉ là họ đi qua cuộc sống của mình....và sẽ chẳng lâu nữa...một nửa của bạn sẽ ở bên cạnh bạn

Cuộc sống không phải là một con đường lúc nào cũng trải lụa đẹp...mà nó có cả những đoạn đường đầy trông gai...phải trải qua những khó khăn thì mới tới được những vinh quang...Hãy đón nhận nó vì đó là điều tất yếu trong cuộc đời...mạnh mẽ lên để thấy con đường trải lạu ở phía trước.

Một người bạn cũng vậy...họ sinh ra là để là bạn của bạn và ở bên bạn...nhưng không phải mãi mãi, vì họ có cuộc sống riêng của họ...họ sinh ra là để sống và sống vì bản thân họ...đừng đặt niềm tin quá nhiều..vì đến một ngày khi phải lựa chọn giữa bạn và họ sẽ không chọn bạn đâu...

Tình yêu...là động lực, là sức mạnh trong cuộc sống....và cuộc sống ko thể thiếu đi tình cảm thiêng liêng này.....Nhưng bạn ạ...Những người bạn yêu quý , họ đến bên bạn để bạn biết rằng... họ cũng yêu quý ta như tình cảm của ta với họ...có thể họ đã cùng bạn đi qua những chặng đường khó khăn và giúp bạn vững tin vào cuộc sống... Nhưng bnaj nên biết rằng... có một lúc nào đó... họ sẽ phải rời xa bạn để bạn một mình đi tiếp... để bạn một mình trải nghiệm cuộc sống này... Vì có vấp ngã thì con người mới trưởng thành hơn.

Và khi bạn phải đứng giữa màn đêm đen kịt mà lẽ ra có ai đó đang bên cạnh để xua đi nỗi sợ hãi trong bạn....Nhưng giờ chỉ có một mình...hãy dũng cảm vượt qua nó...Bởi đó chỉ là thử thách....và khi vượt qua nó, bạn đang chiến thắng bản thân mình đó! Bạn phải bước một mình thôi... để nếu đoạn đường típ theo cũng vậy... bạn sẽ vượt qua một cách nhẹ nhàng...

....Phải trải qua mọi thứ...bạn mới biết cuộc sống phức tạp như thế nào

...Phải trải qua mọi thứ...Bạn mới hiểu mình mạnh mẽ đến đâu, và khả năng của bạn như thế nào...

...Phải trải qua mọi thứ...Bạn mới biết mình trưởng thành hơn sau mỗi lần vấp ngã.

.Phải trải qua mọi thứ....Bạn mới biết quý trọng hơn những niềm vui và những thứ đáng quý trong cuộc đời bạn...

Phải trải qua mọi thứ.......

..........Bạn mới biết....mình có thể làm được tất cả!

Mạnh mẽ lên! vì còn nhiều khó khăn phía trước

Mạnh mẽ lên! vì đây mới chỉ là bước đầu chập chững biết đi
    Mạnh mẽ lên vì đây mới chỉ là bắt đầu
    Mạnh mẽ lên vì sống là chiến đấu, chiến đấu là tiếp tục sống
    Mạnh mẽ lên vì ta chỉ có một cuộc đời và chỉ có một cơ hội để làm tất cả những gì ta muốn
    Mạnh mẽ lên và làm tất cả những gì ta muốn!

Last edited: 8/5/12
    Tùng Còi thích bài này.
  2. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Coppy ở đâu đây ta sao ko cho vào quote nhỉ ???

3. có những cái tôi sẽ cho vào QT nhưng có những cái k hợp nên tôi cũng sẽ không cho vào....

4. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Phải cho vào thẻ QuocTe hết đi cưng. ;)). K lại bi del đó :">

5. Kaj_Love

à có lẽ là bạn mượn ý của tác giả chỉnh sửa lại cho phù hợp vs ý kiến của bản thân ý ạ??

=> Đáp án của tôi là: Tái bản!!

hòa ca ve thích bài này.
  6. vâng ạ. nhưng bài này của em. e có cop nhưng e từng sửa xong đăng trên fcb mà. bài e e lại cho vào QT là sao :(

7. Kaj_Love

Theo mình nghĩ bạn nên đưa ra tên bài viết thfi nó sẽ hợp lí vs 1 tác phẩm hơn bạn à

hòa ca ve thích bài này.
  8. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Thế chú nên êể lại comment phía trên. Bài này do mình coppy và có chỉnh sửa =))

hòa ca ve thích bài này.
  9. đã xửa thưa sếp. :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi