MAIYEU-NT Gửi tất cả anh em chơi game MUHN

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi ngocnam, 26/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Vậy hỏi SVN: Người ta tạo ra khẩu súng làm gì? Tạo ra thuốc nổ để làm gì. Những thằng man dợ, sát nhân... sử dụng chúng giết người, vậy là quay lại quy tội cho người sáng chế ra, quy tội cho nhà sản xuất ah. Cái gì cũng có mục đích tốt. Chỉ có những kẻ ko có một sự chuẩn mực nhất định về đạo đức và tâm lí thì mới sử dụng nó vào mục đích xấu.
    Còn vấn đề so sánh với mấy chuyện giết người cướp của để theo đuổi game thì xa vời với thực tế quá. Ai nói những người trong diễn đàn này cày game chỉ là văn nghệ. Bạn biết đc bao nhiêu người trong cái diễn đàn này?
    Còn chuyện Close toppic thì tôi thấy ko cần và tôi cũng không thể. Một toppic hay thì nên để mọi người cùng đọc, cùng suy nghĩ và cùng bàn luận. Nếu bạn thấy nó cần phải Close thì có thể kiến nghị đến Smod off Admin.
    Event và bài viết của jenny89 là chuyện khác bạn ah. Tôi chỉ là người đứng ra đại diện cho một Ban Tổ Chức. Chúng tôi cần có ý kiến chung cho mỗi quyết định....

2. nghe chừng vụ này solo không phân thắng bại rồi . "Thôi để em về mua máu"
    vụ jeny89 rảnh thì add thêm thôi . còn tùy anh
    Ở đây nhiều mod , nhiều anh em uy tín , mời ADM vào nói 1 câu xem tình hình thế nào
    Chứ anh em bàn xuông thế này chán lắm , ko có ai đáng cầm trịch ở đây cả
    Em đảm bảo , mọi người trong topic này chơi game cực Fair ,cực nice .
    Nhưng ko biết cách nào để mọi người giống mình ko nhờ , X1 còn bảo đc chứ X5 khó bảo lắm , X5 toàn thằng dễ bỏ hơn là dễ bảo , chúng nó bỏ nhiều anh ADM ko vui đâu

3. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Càng nói càng ko hiểu vấn đề. Cái cốt lõi của toppic là kêu gọi ý thức văn hóa từ chính các Gamer. Chứ không phải kiến nghị, ý kiến ý cò gì với Admin cả.
    Còn nếu bạn nghĩ là solo thì xin nói với bạn rằng: Ngoài lĩnh vực khoa học quá cao siêu ra, tôi sẵn sàng để solo với bạn bất kì một vấn đề nào.
    Còn nếu tôi và bạn ngồi đây tính được suy nghĩ của Admin thì tôi dám chắc bạn có thể tạo một sever game online cho riêng mình. Và có thể làm giàu, thậm chí rất giàu từ sự năng động và nhạy cảm đó....

4. Đã nói game như một xã hội thì tránh sao chuyện trộm cắp lừa đảo. Mỹ, Nhật... sao bằng được Việt Nam ;))
    Cái lẽ tự nhiên rồi các pro hạn chế bớt chứ sao mà xóa bỏ hẳn được.

5. Dark

Dark <font color=blue><b>Băng giá</b></font>

MUHN này, không biết bản 97 bác Nam chơi như thế nào, nhưng từ 1.0, SS3, SS4 hiện nay, bem nhau ức chế rồi chửi nhau trong game là chuyện như ở huyện. Bác mới quay trở lại chơi, dù biết bác chơi thân với Fan, nhưng chưa được Admin chính thức bổ nhiệm làm GM, cũng chưa có luật mới cho việc block acc về tội chửi bậy ở phiên bản này, nên theo tôi, bác cũng không nên can thiệp vào chuyện trong game như thế. Bác không chơi SS3 không biết khi ra luật block acc về tội lạm ngôn trong game tình hình ngoài 4r nó như thế nào đâu. Dù sao cũng cực kỳ ủng hộ lý tưởng hòa bình và ý kiến của bác. Góp ý như vậy thôi ;)

massenger thích bài này.
  6. =D> lần này thì đến AVY đi xa rồi . Đọc lại mấy bài trước của bạn đi , xem có đúng bạn đang kêu gọi thiết chặt lại cách quản lí ko . Lại còn nói người khác hiểu sai . open your eyes man .
    :-" thế với nói close topic lại , nếu muốn mọi game thủ nâng cao ý thức chơi game thì phải tổ chức event , chứ ko lan truyền topic cho mọi người biết thì chẳng có mấy người đc nâng cao ý thức đâu .;;)

>>>>>>>>>>>>
    cãi nhau tí thôi nhá . người ta gọi tranh luận nóng bóng thôi chứ ở topic khác là bt đấy nhá AVY . ^^

Chuẩn không cần chỉnh=D>

Last edited: 27/2/10
  7. DiệuAnh

DiệuAnh <font color=green>(¯`°.¤.•LUV•.¤.*`¯)</font>

hà hà " văn hóa game" cái này kô giải quyết đc gì đâu
    chẳng ai văn minh đc đâu
    trong cái trò ảo này cái từ " chó " " C..u T" D-K-M" nó thành phổ biến rồi
    kô ai có cách nào cấm đc đâu

8. Lúc chúng nó chửi nhau anh nhắc nhở thế mà còn bị bêu lên toppic chửi đấy. nhân vật của anh là NamgiaNT <do phải đổi tên vì tên MaiyeuNT có ngườ dùng rồi>

9. Ngon đấy hôm nào mình vs kưng cụa mình làm quả tay 3 cho nó hoành tráng nhá. Yêu rồi đấy, mắc cỡ quá :">:">:">:">:">:">

10. _SadEye_

_SadEye_ <b><font color=blue>NgườiConTrởLại</font></b>

MU 97+ Đánh rất lâu , muốn vào game phải đợi gần 30p mới vô được , có 25 phòng thì Full hết cả 25 phòng luôn
    Ở đó có các nhóm thường pt cùng nhau để tranh bãi !
    Ở đó thường ít chửi nhau hơn là bây giờ
    97+ moa cũng chơi Suol , cùng thời vs PQT, sieuchuoi vs 1 số nhân vật nữa
    Lúc moa bỏ game vì bị hack mất nick lúc đó Killer139 RS gần 200 rồi , cày mửa lắm chứ :((
    Toàn cắm chuột đêm mới nhanh max chứ , cày ban ngày thì ngồi mút xong gói kẹo thì mới max =))

11. chửi nhau chẳng hay ho gì.nhưng có những thằng mình muốn làm hiền nó lại càng lấn tới.
    bắt buộc phải fang thôi =)) càng fang nó cay cú, nó lại càng chửi ===> mình cũng chửi luôn ===> nó chửi tiếp ===> mình càng fang và ..... chửi tiếp =))

12. ui xời iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii . thích thì nhíc hĩ hĩ

quá đúng . Nên làm được gì cứ làm , văn hóa với người văn hóa , fem những thằng ko văn hóa right .

nếu ko fem nhau thì ai cũng là anh em , bạn bè tốt của anh à . Bạn đâu mà nhiều thế .

Last edited: 27/2/10
  13. cái này gọi là vấn đề nằm trong vấn đề =))
    Trình bày ác quá ;))
    Mình chơi game ít khi chửi nhau ! Bem là bem kô cần nói, không cần trình bày, không cần giải thích :D

14. can ban la cac ong ai cung muon minh cay` cho nhieu quai, chung no den thi bao chung no nhuong` nhung cac ong có nghĩ là nó cũng muốn nhanh max no ko di thi các ông pk nó với lý do mình khủng nói no ko nghe. no ko pk lại dc thì no dùng võ mồm cho đỡ tức
    ai bi pk chang thấy tức vi` đơn giản no cũng la game thu no cung cầy như moi nguoi sao lai pk no. đơn giản vậy thôi the la chủi nhau.

15. Điêu Vật
    Fem nó , nó có chửi ko ?
    Nghe Chửi rồi thì làm j
    không lẽ nhe răng cười :))

16. chửi làm gì ! Theo quan điểm của mình, Pem nhau để giải trí giảm stress lúc làm việc căng thẳng thôi !
    Gặp những thằng Kùn thì kệ mẹ nó ! Chửi chán thì khắc nó kô chửi nữa! Chứ chửi nhau lại với nó hóa ra mình cũng Kùn như nó à :-"

17. goooood GUYyyyyyyyyyyyyyyy

18. cái này đc gọi là KÙN VỚI THẰNG KÙN =))
    Mà cái thằng kùn khi gặp cảnh này ức chế phải biết =))

19. chốt lại câu bị chủi là phải chửi lại
    nó chủi 1 mình phải chửi 10
    ko chửi lại nó nó lại bảo mình ngu ko biết chửi
    nó lôi bố mệ mình ra thì mình lôi cụ tổ 30 đời nó ra mà chửi
    ko thể yếu thế hơn bất kỳ ai kể cả là game ko thì là 1 con người nhu nhược trong game mà thế thì tính cách ngoài đời cũng ko khác gì là mấy
    chỉ lịch sự với người lich sự tử tế với người tử tế và tôn trọng nhưnngx ngươi tôn trọng mình
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>hãy là chính mình ko nên đạo dức giả<<<<<<<<<<<<

PhiCongTre thích bài này.
  20. gặp 2 thằng Kùn là SV thành cái chợ :D
    Không chửi lại cũng là cách chửi lại của người văn minh
    " Không Chấp Thằng Kùn " Mà :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi