Lời Chia Tay Nhẹ Nhàng

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi TieuVy, 18/5/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi

1. Con tim nhói lên rồi con người rơi xuống vực thẳm . Khi còn người bị cảm xúc nhận chìm , khi còn người bị sự đau khổ vây lấy . Mọi thứ sẽ trở nên tối đen . Ánh sáng mặt trời chiếu xuống sẽ trở nên yếu ớt .. tắt lịm .

Ngồi trước cái máy vi tính mà tim tôi nát vun , mắt tôi ướt đẫm , gương mặt tôi run bật , nước mắt tôi rơi xuống . Tôi rơi xuống vực sâu của thất vọng . Cảm giác ấy thật đáng sợ , thật kinh khủng . Nỗi sợ hãi vì sự đau khổ lấn chiếm bao trùm lấy người tôi . Tôi khóc....

Chát với em mà lòng đau như cắt , chát với em mà nhận được từ em câu trả lời vô cảm ,chát với em mà lòng tôi muốn bật khóc. Chát với em mà nỗi khổ dày vò , chát với em mà mắt tôi cay cay . Chát với em mà đầu óc tôi quay cuồng .

Em có biết được cảm giác đau khổ của tôi không ?Em có biết tôi đã có kìm nén cảm xúc để có thể chát tiếp được với em không ? Cái cảm giác nhức nhối trong tim khiến nước mắt tôi cứ tuôn trào ra. Tôi đã phải dừng chát với em , ngồi trước máy tính đọc tin nhắn mà lại ươn ướt . Cái thứ nước mắt mằn mặn cứ muốn tuôn trào ra nhưng không thể . Tôi những tưởng nước mắt tôi đã phải cạn rồi chứ . Thế mà những giọt nước mắt nóng hổi cứ chảy xuống hàng đêm . Tôi đã mặc kệ nó . Rồi nó sẽ khô , rồi nói sẽ khô.Cũng như nước mắt sẽ ngừng chảy phải không. Rồi em nói . Tôi chợt cảm thấy lòng mình hơi trống rỗng .Cái cảm giác đau khổ dần dần biến mất . Thay vào đó là trống rỗng .Nhưng sự trống rỗng khien tôi đau . Tôi đau khổ khi tôi không thể lấy lại được niềm tin nơi em . Cảm xúc trông em đâu rồi . Tôi đã ngưng khóc và viết .Sau đi ngủ như bình thường . Tôi biết dù có đau khổ cũng vậy thôi . Chẳng làm được gì cả . Sao tôi không từ bỏ sự đau khổ . ừ mà không , phải gọi là " sự tồn tại vô nghĩa " ấy đi ? Để rồi sống có mục đích .Em biết không , dù thế nào tôi vẫn ở đây, vẫn dõi theo em , vẫn vui mừng khi nick em sáng . kể cả bị em ghét bỏ , tôi vẫn là cái bóng đáng ghét đi theo em . Hãy quên đi đâu khổ để nghĩ và hiện tại và tương lai .Quá khứ đã qua rồi , sự đau khổ rồi sẽ qua đi .quan trọng là cái gì sẽ xảy ra sau sự đau khổ đó .Lần cuối tôi đau.. khi tôi biết rằng cố gắng những ngày qua của tôi là thừa . Khi tôi biết rằng tôi không thể xóa tất cả những điều ấy như xoá một cây thư mục .Khi tôi nhận ra còn người không thể bắt trước máy tính .

Đau khổ khi yêu mà không thể nói , đau khi không thể chia sẻ với ai , đau khi chìm vào giấc mơ đơn độc ,đau khi hy vọng vào 1 điều tuyệt vọng .Đau khi yêu mà không thể nói , đau khi chỉ được đứng từ xa ngắm nhìn người mình yêu . Đau khi bị phụ bạc , đau khi cười trên nỗi đau . Đau nhưng ta vẫn cười , vẫn luôn mơ một điều vô hình , vẫn muốn tin một điều tuyệt vọng .

2. onion35:onion35:onion35:onion35:

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi