Lần đầu và lần cuối: "em đi chùa Hương"

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi l0vinyou, 18/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. l0vinyou

l0vinyou Guest

Hí hửng đi chùa vĩ ngày nghỉ vả lại lâu lắm mới đi tham quan...thế là e và mấy đứa bạn đi chùa hương.hic.mới vào dưới chân thì hì hục chụp ảnh.đi đến giữa thì cảnh có đẹp cũng chả thèm chụp.lên chưa đến chùa mà tưởng rằng có lẽ phải bò mà đi.thế mà vẫn cố dc đến nơi.lên đến nơi là áo cũng ướt hết mồ hôi.nhưng công nhận phong cảnh chùa huơng đẹp thiệt.hùng vĩ lắm.nhưng em chỉ khiếp là cái bạc thang lên chùa.có thể nói là cho vàng cũng không leo lần 2 nữa.đi xuống mà chân nó run như là đột quỵ...híc mệt lắm rồi.cố lê về nhà mà tắm cái rồi nghỉ.đau hết người...từ trước tới giờ chưa khi nào mà đi du lịch khiếp như lần này...

2. đi chùa hương là phải kiên trì và có 1 đôi chân dẻo dai hãy đòi leo nhé :))

l0vinyou thích bài này.
  3. l0vinyou

l0vinyou Guest

thì chưa dc đi.thì mới hí hửng đi.ai dè thử thách quá lớn mấy nghìn bậc thang..."ôi mẹ ôi!" là câu mình nghe suốt dọc đường...có người họ đi về dọa người đi lên là còn xa và còn leo nữa.nhiều người định về luôn...:">:">:">

4. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Mình đi chùa hương là để hướng phật em ạ.những ai đã hứa đi chùa hương là phải đi.chính vì vậy ko ai dám hứa trước.chùa hương có động hương tích còn gọi là phật tích.
    Phật tích có nghĩa là nơi phật việt nam tu ở đó.phật ăn chay và tu luyện để cho dân an thái bình no ấm.
    Có thể em nghĩ đi chùa hương là chụp ảnh hay thăm quan, nhưng em nên hướng Phật để trong lòng nhẹ nhàng như được phật che trở.
    Ai đi lễ cũng cầu.cầu cho năm nay làm ăn phát đạt.cầu cho gia đình khỏe mạnh.nhưng ai cho?ko ai cho cái gì cả.tâm tốt thì con người khỏe mạnh.sống tốt tức khắc làm ăn phát đạt.đó là suy nghĩ của anh.

Yên tử có Phật trần nhân tông.nhiều người đi yên tử háo hức.họ háo hức đến mức mất ngủ cả đêm.
    Năm nào cũng có người thăng thiên tại đây.chủ yếu là người già.giải thích việc này rất đơn giản.
    Người già sức khỏe yếu.trước khi đi họ thường mất ngủ.khi leo bước bỏ sức quá nhiều đi theo đó là tinh thần hướng phật.vượt qua hàng vạn bậc thang đến điểm nghỉ chỉ còn chút ít sức lực cuối cùng.vì vậy năm nào cũng có người già thăng thiên.
    Mình nói ở đây có nghĩa tinh thần hướng phật rất cao.

l0vinyou thích bài này.
  5. Nhà cách 30 km mà vẫn chưa biết nó sướng khổ ra làm sao , đến chán @@!

l0vinyou thích bài này.
  6. đi chùa hương à còn kêu têế này thì đi yênn tử chắc ngất trên cành quất. di chùa lễ phật nên đi bộ leo núi. ko nên đi cáp treo

l0vinyou thích bài này.
  7. Ta đi mấy lần rùi. năm nay cũng đi r. lúc đi đò vui lại đẹp. sông nc" trong. lại nhìn thấy quang cảnh đẹp vãi :))

l0vinyou thích bài này.
  8. l0vinyou

l0vinyou Guest

thì thế mới nói.k đi cáp treo mới chết leo rồi mới biết đèo cao.nhin xuong k dám nhìn

9. đi yên tử k cáp treo onion16onion16onion16onion16onion16onion16onion16
    cao thủ cao thủ

10. Có 17km thôi 30 cái shjt ấy chưa đi mà nói như thành phán. Em còi thế này mà còn tung tăng leo trèo đc mấy bác kia chỉ đc cái to xác mà yếu sinh lí thế nhỉ ;))

l0vinyou thích bài này.
  11. l0vinyou

l0vinyou Guest

cái đó thì e biết a ạ.khi thì thì em cũng xác định hướng phật.tâm hồn thanh thản.chẳng qua là lần đâu đi 1 ngôi chùa lịch sử nổi tiếng và ở trên núi cao nên em cũng thấy hơi ngạc nhiên từ nhỏ đến lớn chưa dc đi chùa nào như vậy.tuy mệt nhưng rất hài lòng...dù sao cũng tks a!

k phải là cao thủ chẳng qua là lỡ làm cao thủ k quay lại dc:)):)):))

lần đầu đi mà.vả lại mình cũng thường xuyên tập thể dục mà còn thấy mệt huống chi đám bạn.mình thì vác 2 balo thức ăn bách trái nc uống.còn kéo thêm bọn kia đi.nhung mà cũng công nhận đường đi khó

12. VN và nơi xa

VN và nơi xa Hiệp Sĩ

ĐI chùa Hương để lễ để thành tâm hướng về Phật. Chứ ko phải là nơi thăm quan bạn à. Đi Chùa Hương bạn đã kêu vậy rồi thì mình đảm bảo bạn ko leo được Yên Tử. Cũng khuyên bạn luôn là bạn yếu như vậy nên đi cáp treo để an toàn. Chứ đi xuống nguy hiểm hơn đi lên nhiều lắm bạn à.
    Lần mình đi Yên Tử mình gặp 1 cụ bà khoảng ngoài 80 lưng còng tay chống gậy đi xuống. Nhất định cụ ko đi cáp treo. Mình nể cụ thật. VÀ ai đã đi Yên Tử cũng biết độ dốc và dài như thế nào so với Chùa Hương.
    A di đà phật. Đấy là câu mọi người đi lễ khi leo đấy bạn à. Ko biết Đức Phật có ko? Nhưng chúng ta cũng lên duy tâm 1 chút. Tốt hơn cho mình.

sang252l0vinyou đã thích.
  13. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Đia chùa hương ko chỉ vất vả mà còn trộm cướp chặt chém.
    Đi vào ngày khai hội đững xếp hàng cáp treo từ sân ngoài đến sân trong.bắt đầu lên bậc thang còn 1 tiếng mới đến cáp :((

l0vinyou thích bài này.
  14. Xuống Động Hương Tích nhặt $ nhiều lắm >:)

l0vinyou thích bài này.
  15. TopGamer

TopGamer <font color=blue><b>٩(•̮̮̃•̃)۶๖ۣۜGamer๖ۣۜOnline™</

Chùa Hương bình thường mà, đi thử Đền Hùng leo lên đến Đền Thượng xem, chắc oải giữa đường :))

l0vinyou thích bài này.
  16. mẹ tôi đi yên tử 2 lần rồi chưa lần nào đi cáp treo. (bà nói lần nào đi yên tử thì mẹ cũng leo bộ. khi nào già ko đi = chân dc mới đi cáp.) mình là thanh niên lại ko leo bộ dc sao. thành thật khuyên các bạn trẻ đi lễ chùa nên leo bộ. tuy hơi mệt nhưng linh . nói thật lòng đó

@ bây giờ đi chùa hương quá sướng. đường dễ đi. phân luồng rõ ràng. sạch sẽ và dễ dàng hơn so với 12 năm về trước rất nhiều

Last edited: 19/3/12
    l0vinyou thích bài này.
  17. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

sao không tăng max AGI.+ thêm ít vit cho thêm nhiệt.đeo wing 3 cho nhẹ nhàng =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi