Thắc mắc Lỗi cộng poin nhờ mọi người chỉ giáo

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi suaongtho, 16/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sau mấy lần rs mình để ý mới thấy, ví dụ như vit đang cộng 45000 poin lv10. Nhưng khi chạy rs lên max 400 lần,cộng thêm khoảng 3k 4k poin vào nhưng đều hiển thị : tối đa 65534 điểm cho 1 chỉ số.mình cộng thử vào str bấm chuột từng điểm 1 nhưng vẫn ko cộng dc poin.trong khi vit, str đag cộng dưới 50k poin. Mọi người chỉ giáo thêm với

YeuVoNgo thích bài này.
  2. Nếu bạn đứng 1 mình thì là lỗi còn bạn đang pt có buf thì là do buf nhé.
    Vd: mg của tớ 50k ene vẫn + thêm poin bình thường còn khi pt với ef thì bị báo là ko + thêm đc nữa

3. Tớ thay đổi nv,chuyển phòng khác mà vẫn bị như vậy,trong khi ko pt với ai cả.nên tò mò muốn nhờ ae chỉ giáo. A @saivado1 vào giúp e với

4. Với nhân vật nhiều point bạn phải cộng str trước nhé, chính vì thế mục cộng point bác phan đã sửa để đap ứng yêu cầu từ 32k lên 64k
    Giờ bạn chỉ cần rs và đừng quên + max str trước là ok ý mà

suaongtho thích bài này.
  5. saivado1

saivado1 SuperMan

@suaongtho: Nhiều point nó cũng khổ vậy đó chứ :).
    Do nhân vật có rất nhiều point và đã cộng point master vào ô str, ene...
    kết hợp sự phân bổ point quá lớn vào một hoặc nhiều chỉ số, sẽ đạt ngưỡng giới hạn hỗ trợ qua lại các chỉ số nên xuất hiện hiện tượng trên.
    Trường hợp này cũng tượng tự như sum, mặc đủ đồ thần + phụ kiện dồn quá nhiều point vào ene nên không sử dụng trưởng được, hay như elf hoặc nhân vật được elf buff ước nguyện khi quá nhiều point vào chỉ số, sau buff sẽ không cộng được thêm point vào các chỉ số có lượng point lớn...
    Giải pháp dành cho chủ top:
    Bạn nên cộng point vào str 1 lần trước, không cộng 2 lần, sau đó cộng point cho các chỉ số còn lại nhé!

6. Em ghĩ do anh cộng vào 4 ô skill ở cột sức đỡ cũng là nguyên nhân

7. Str và vit đều như vậy hả a,tại mấy lần e cộng max 65500 str. Vit có hơn 30k point,còn dư tới 7k poin mà ko sao cộng vào vit thêm dc.cộng max vit và str ngược lại cũng vậy.dù sao kug cảm ơn a nhiều nhé

8. Trc chơi dk a cộng max 4 cột đó luôn.dư point vẫn cộng vào bình thường.lần đầu thấy hiện tượng như vậy

9. Thế mob ns đúng rồi trước em có tăng 15d sau có point lv không cộng vào được tiếp lên em ms nghĩ nguyên nhân ở skill

10. saivado1

saivado1 SuperMan

@suaongtho: Do đã cộng point master vào các chỉ số str, agi, vit và ene nên cộng point quá lớn vào các chỉ số tương ứng sẽ bị hạn chế không riêng str.
    Nếu có quá nhiều point để max các chỉ số, bạn có thể cộng point trên quản lý account (admin đã mở rộng giới hạn lên tới 64k rồi nhé).

Chuagame, ConBuomsuaongtho đã thích.
  11. Nhờ có pic này mình cũng biết thêm dc điều này. Tks ae

12. đổi sever cái là + dc ý mà :D

13. chơi QB cộng poin luôn lúc lv10 . và chỉ + dc 1 lần . ví dụ bạn + 45k str .và muốn + tiếp lên 65k
    ko thể + dc nhé.cả điểm vít cũng thế. agi và ene thì + thế nào cũng dc
    chính vì vậy bạn hãy + chuẩn luôn ở trong 1 lệnh + thôi

suaongtho thích bài này.
  14. Cái này thấy đúng nè,qb khác các chủng tộc khác ở điểm này thì phải. Chơi char khác ko vấn đề gì nhưng chơi qb thì thấy hiện tượng này sảy ra

15. Dk cũng bị nhé. ? Mấy ae trên 170k poin trở lên mà xem :)
    Và các char đó + max chỉ số skill str ^_^

16. tại mấy bác nhiều pion + nhiều skill quá đấy :D
    nhưng thấy lỗi này cũng "hơi" vô lý :-B

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi