Thông báo Lấy ý kiến bán Zen

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 31/3/20.

?

Bạn có đồng ý với dự án trên

1. 1. Đồng ý

102 vote(s)
    62.2%
  2. 2. Phản đối

62 vote(s)
    37.8%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Tình hình anh em kiếm zen khó khăn vất vả, nhiều người kêu ca admin chơi khó với việc 24h không reset sẽ không rớt zen. Để cân đối thu chi, tôi dự tính:

1. Huỷ bỏ chế độ quá 24h không reset sẽ sẽ không rớt zen
    2. Admin sẽ chủ động bán zen trên shop với giá 50-100 bạc/ 1 tỉ zen.
    3. Các tính năng sử dụng zen trên quản lý account sẽ chuyển thành trả bằng bạc.
    Các vấn đề trên sẽ bù trừ thu chi cho nhau, anh em đỡ mệt vì ZEN còn admin có thêm thu nhập, cày rác kém hiệu quả cũng chán game nghỉ bớt.

Mời anh em cho ý kiến !

2. Rất ủng hộ anh Fan về vấn đề này.
    Mong anh sớm triển khai. <3

3. Ủng hộ

DKcuiMia thích bài này.
  4. Tức là nhặt zen bây giờ ko bán đc mà đại ca bán hả

nghiahy thích bài này.
  5. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Đồng ý

6. Giờ zen ae nhặt đc để mua máu và mana thôi à:))

7. Ủng hộ ý kiến này mong A triển khai sớm vì như vậy mn sẽ lấy móc giá zen làm chuẩn ok

yeuemnt thích bài này.
  8. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Chuẩn luôn. Giống các game khác thôi, anh em cày rác đỡ phải lăn tăn, so sánh bên này bên kia

Last edited: 31/3/20
  9. thế zen có tác dụng gì nhỉ . vô giá trị lun ấy

10. MaiLongPML

MaiLongPML Hiệp Sĩ

Anh ép giá zen xuống thấp dễ gây mất cân bằng game. bao hệ lụy kèm theo mà ko biết tốt hay xấu. ???

- MU hay ở chỗ đa dạng, mỗi người thích chơi 1 kiểu, người thích PK, người thích cày MT, RS, người thì thích cắm rác, người thích buôn bán, ép đồ

- Với cái chính sách này ra, thì khác nào thiếu 1 góc sân chơi ???
    - Cắm rác thì vẫn cắm rác, game trian mà, thiếu ít tiền zen thì vẫn còn Ngọc, ex rác. Hạn chế sao đc anh?? Cái này chỉ cấu xén được tý ngọn thôi không giải quyết được tận gốc.
    - cái gì cũng sẵn có, chỉ việc nạp tiền là có... game nhanh lụi lắm

...

11. ủng hộ a bán zen

Em Về Đi thích bài này.
  12. Các con giời hết kêu :)) đường nào cũng mất bạc mua zen. Fan cho tính luôn qlacc mọi thứ từ zen quy ra bạc :)
    Zen như thế ngòai mua máu vs rửa tội còn lại treo bank cho đẹp =))

13. áp dụng sv mới mở điều chỉnh tỉ lệ rớt zen thấp thì áp dụng được chứ sv lâu năm lượng zen trong sv rất nhiều thì zen vô giá trị lun fan ơi

14. Triển khai Sếp ơi !

15. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Mọi dịch vụ quy ra bạc , rất hay nhưng có thể quy đổi bạc =zen vs giá gấp 1,5 or 2 lần để ae có thể cày zen và có chỗ dùng zen.

thuhuexs thích bài này.
  16. ý kiến Hay quá e đồng ý hàng 1 giá @fantasymc

17. anh để nguyên rồi bán zen cạnh tranh với cày zen .

CapDomos thích bài này.
  18. Chỉ nên áp dụng phương án 1 và 2 là đã giảm giá trị ZEN và có lợi cho adm rồi, còn nếu áp thêm Phương Án 3 => ZEN không có xíu giá trị nào cả => phương án 1 hay 2 sinh ra để làm gì?
    Theo ý kiến của mình:
    Phương án 1. Có thể để nguyên không cần sửa
    Phương án 2 Nên áp dụng nhưng theo đợt. Ví dụ một ngày Admin bán ra xx tỷ zen giá thấp hơn thị trường 50 - 100 bạc / tỷ và giới hạn số lượng mua là được tránh "cao thủ" đầu cơ.
    Phương án 3. Cái này không nên tồn tại => Nó sẽ phủ định toàn bộ giá ZEN và giá trị game đó giờ hoặc Admin có thể để hai lựa chọn: hoặc trả bằng bạc, hoặc trả bằng zen

Last edited: 31/3/20
  19. Duyệt luôn a ơi! Thế cho thoải mái!

DKcuiMia thích bài này.
  20. hyhy . bác nên bán cả ngọc nữa . tăng giá reset . giảm bớt boss . boss ra đồ ít giá trị hoặc ít boss thì như thế ae cày rác sẽ giảm hơn . zen bác còn hạn chế rồi thì ngọc bớt đi bác ạ

VuaHaiTaccc thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi