Làm thế nào để vợ và bố mẹ mình tha thứ

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi kfc123, 30/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ăn chơi đi ! ăn chơi k sợ mưa rơi ! mưa rơi to quá dân chơi đi về

2. Làm lại từ đầu đi anh bạn .

Thanh niên phải là chỗ dựa cho gia đình , là chỗ dựa cho vk con và là chỗ dựa cho cha mẹ lúc về già .

Giờ cũng đâu còn trẻ gì nữa, Anh lên suy nghĩ lại.

Em chỉ có vài lời vậy thôi mặc dù chưa đọc hết những lời mà anh viết , nhưng khi anh đã nhận ra mình sai, viết được những gì mà mình nghĩ thì e tin là anh sẽ thay đổi được .

Con người sinh ra trên đời anh cũng có khuyết điểm, ko ai là hoàn hỏa cả.

3. Xin lỗi bạn nếu ko có gan chịu thì đừng chơi mà đã chơi thì ko phải nghĩ. mình jo cung 30t nhưng vẫn chơi bt miễn sao vẫn lo cho GD 1 chút vì có lo cho GD cũng ko= 1 phần BM nghĩ cho đâu

4. kfc123

kfc123 Cư Dân

Mình ko có lời gì ngoài 1 câu cám ơn các bạn
    đây là bài viết cuồi cùng của mình
    mình ko có dũng khí nói lời sin lỗi xuông
    mình đã quyết định về nhà mặc dù sao bài viết này là bàn tay trái của mình sẽ mất đi 1 ngón tay út ( mình muốn để BM + vợ mình thấy đây là quyết tâm thay đổi của mình )
    ( mình muốn suốt đời mình ko thể quên đc để ko bao giờ vấp ngã nữa )
    mình ko tiếc gì 1 ngón tay, cái mình hối tiếc là làm mất lòng tin của BM và vợ mình
    nếu mất đi 1 ngón tay mà BM và vợ hiểu và tin tưởng mình thì cái giá đó đã quá rẻ với mình dồi ( vì rất nhiều lần mình sin lỗi BM nhưng lại tái phạm )
    cám ơn các bạn đã đọc và chia sẻ cung mình nhé ( chúc các bạn thành công trên đương đời và đừng ai như mình để hối tiếc )

5. Nói chung là nó cũng ngấm vào máu rồi. Bỏ cũng khó phết. T gặp nhiều trường hợp như a này rồi.

6. Quan trọng sau lần vấp nhã này chủ pic có cưa sai dc ko thôi
    vì món nợ ko đến nỗi bán nhà của hay phải cao chạy xa bay
    Giờ thì việc đến cũng đã đến
    vè nhà nói sự thật
    ko lẽ ba má và vợ lại gét, ruồng bỏ hay đánh đấp
    nếu cậu sủa sai và ko cờ bạc thì họ sãn lòng tha thứ
    tiền bạc mất đi còn lấy lại dc, mất người thì đau xót suốt đời

7. cậu này nói đúng nó ngấm vào máu khó đổi lắm
    nhưng nếu chủ TP làm như thế kia thì ko biết thế nào đc con người dồi cung đến lúc thay đồi mà
    chúc chủ Top mọi việc tốt lành nhé

8. Mình có nghe anh bạn kể cho 1 câu chuyện như thế này ....
    có 1 dân chơi như chủ top ...sang macao đánh bài .,,,,vài lần đầu vận may chưa đến ..bố mẹ phải bán đất bán nhà đi trả nợ bọn cho vay nặng lãi để con trai dc về ,,,,ngựa quen đường cũ lại sang 1 lần nữa hy vọng lấy lại dc cả vốn lẫn lời ...1 lại lần nữa thua tha bên đó ...vay nặng lãi ..bọn nó nhốt vào 1 gian nhà ,,,hàng ngày đánh đập cho ăn ko khác ji con chó ,,,bố mẹ ko còn tiền chuôc ...bọn côn đồ làm 1 bàn tay gửi về gia đình ,,,cuối cùng bán nốt mảnh đất tổ tiên chuộc con về ...chàng trai đó rất là ân hận ,,,,,chắc chủ top cũng hiểu những ji mình nói .,,,,,,,,,

9. nếu là mình ko biết có đủ dũng khí NTN ko
    nhưng nếu cậu làm như thế chắc chắn 1 điều cậu sẽ ko bao giờ quyên để ko lặp lai nữa

10. chịu anh đấy, mất 1 ngón tay chỉ đau 1 lúc, với lại đây đang là lúc anh dằn vặt mất bình tĩnh, em chỉ muốn nói với anh là danh dự và niềm tin không phải chứng minh bằng sự dày vò thể xác mà chứng minh bằng nỗ lực và thời gian, trời cho đôi bàn tay là để làm, nâng niu thứ qúy giá chứ không phải để lôi ra chứng minh lúc nông nổi, cố lên anh bàn tay anh có ích hơn anh nghĩ đấy hãy giữ nó lành lặn để che chở vợ con báo hiếu bố mẹ

11. Ko sao, chưa đến nỗi phải bán nhà, cơ hội hãy còn nhiều phía trc, quan trọng là sau trận này có biết tu trí ko hay lại ngựa quen đường cũ thôi, chặt ngón tay xog đc vài hôm lại chứng nào tật ấy thì cũng = hòa, chi bằng lòng ta phải quyết tâm^^

12. Nói chung như thế là nóng vội nông nổi
    nhưng nếu mà làm thậy thỳ hãy nhìn vào nó suốt đời mà phấn đấu bạn nhé

13. Chủ top đang ở đâu nếu ở hn tôi mời đi nhậu nào .................

14. mình thấy bạn là No1 =)) =)) .

15. "khốN nạn " khi là 1 thàng dàn ông làm chồng như vậy.
    "Đáng thương" cho vợ ông.
    Sau cùng:
    "đáng thương" + "tôi nhiệp" đến vô cùng cho đứa bé con ông.
    Đứng đậy và đi về đi ông muốn ăn vạ ở đây ah...câu trả lời tôi biết tự bản thân ông có rồi chỉ là có dám đối điện ko thôi....

16. thaison_bn9x

thaison_bn9x Bắc Ninh

Đã nghiên rùi giáng chịu thui có trăng la ý tri của bạn chúc bạn vượt wa chính mình
    Không ai có thể giúp bạn hãy tự minh đứng lên

17. Biết suy nghĩ nhưng không làm chủ đựoc bản thân! không vướt qua đựoc chình mình thì...lời nói gió bay! đâu lại vào đấy!có thể vợ và bm bạn đã làm hại chính bạn!

18. Chủ Top phải biết tự mình đứng lên trong mọi hoàn cảnh, bản lĩnh đàn ông ở đâu, hãy làm lại từ đầu.
    Tôi cũng từng cay đắng hơn bạn nhiều, chơi chứng khoán thua 1.7 tỷ, bán hết cả xe hơi lẫn xe máy. vợ cũng đay nghiến.
    nhưng mìng là đàn ông đã chơi phải chấp nhận chịu, sai phải biết sửa sai.
    Tôi tu chí làm ăn cũng gỡ lại được 900 tr rồi.
    Tôi nghĩ con số của bạn không có gì phải lo lắng cả. hãy suy nghĩ và hành động chưa bao giờ là muộn.

19. Lại 1 nạn nhân của bóng bánh , cờ bạc =» sòng bạc tư nhân :D

20. Chưa muộn đâu bạn làm lại từ đâu đi ,đánh kẻ chạy đi chứ ko đánh kẻ chạy lại

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi