8 về game Kính gửi bác Fan vào giải quyết giúp về mất đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi MrGiaHuy, 18/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tình hình em cũng đã lập topic như sau và bác Fan đã có trả lời tại http://diendan.gamethuvn.net/threads/dang-ky-ip-van-mat-do-mong-fan-mod-tth-tro-giup.728747/
    Và em cũng đã gọi điện thương lượng với anh Chiến nhưng không thành công. Vậy em có vài ý kiến để giải trình.
    1. Tại sao máy em vẫn còn đăng ký IP mà người khác vẫn vào giao dịch được. Từ hôm qua đến giờ em chưa hề đăng ký lại IP. Cái này bác kiểm tra sẽ rõ. Nếu em có đăng ký lại từ đêm hôm qua đến giờ em xin chịu Block acc vĩnh viễn.
    2. Anh chiến là người chơi game lâu năm chứ không phải là người mới chơi mà không biết món đồ đó bán rẻ là nguồn gốc ở đâu? Cái này do A chiến hay là nguồn gốc khác. Anh Chiến cũng đã từng gọi điện bảo là có người bán đồ GH nhưng a chưa mua? Giờ a lại đi mua? Có phải ý gì trong đó không?
    3. Bác @fantansymc có nói " việc này bạn và chienchoe nên cùng thương lượng giải quyết sẽ đỡ thiệt thòi hơn. Tôi giải quyết thì cả 2 bạn cũng thiệt hại hơn nhiều đấy, các bạn cũng hiểu hướng giải quyết thế nào rồi phải không ?" và em cũng đã nghe theo lời bác gọi điện cho A chiến là thôi bác trót mua em xin gửi bác 2m coi như là 2 ae làm quen và em xin lại đồ. Nhưng bác ý kêu bác mua 8m thì với số tiền đó em làm sao mà chịu được thà rằng em mua đồ khác dùng con hơn.
    4. Chốt lại em với anh Chiến không có tiếng nói chung thì giờ đây em nhờ bác @fantansymc vào giải quyết giúp em. Thiệt hại thế nào cũng được cho dù đồ nhóm 5,6 thì em ok hết. Em chỉ mong sao Bác vẫn quan tâm đến ae là em vui rồi.
    5. Cám ơn tất cả Fan, TTH, Mod và ae cộng đồng MU đã quan tâm chia sẻ đến MrGjaHuy. Ai về Thái Bình cứ alo vào số 0916.100.285 ae nhâm nhi tý bia hơi thái bình có khác bia cỏ Cầu trắng Hà Đông không ;;).
    6. Mong sớm nhận được phán quyết cuối cùng của anh @fantansymc.

2. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

Cái acc của bác sau vụ này chỉ 1 số ng cầm thôi. Chứ cho cầm tràn lan thì có thể sẽ lặp lại nếu ko BH đồ

3. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Đồng chí lại làm khó @fantasymc rồi,
    P.A 1: Nếu xét trên phương diện thực thi theo luật thì đúng là thiệt cho cả 2 như ADM đã nói
    P.A 2: Sét về tình: Không thỏa thuận được thì quay về phương án 1
    Ở đây Nghị không bàn tính đến việc ai sai hay đúng, hoặc ai bất cẩn hay không!

le duc thích bài này.
  4. Thôi theo em cứ theo luật mà làm thôi. Thiệt hại thế nào em cũng đã thương lượng với a chiến. Nhưng a ý không muốn cái a ý muốn e cũng không thể đám ứng được. Vì a ý là người hiểu rõ nguồn gốc của bộ đồ đấy đâu ra? Giá thị trường bộ ý là bao nhiêu ? mà có thể mua bộ TV khảm PTK + Khiên VQ k5 = 8m. Có ai bán giá này không thế :-/. Em cũng đã nói thôi bộ ý em đã bỏ rất nhiều tiền nhưng vì đam mê lên em thuể em Toàn @batsababyy khảm lại khác bộ Fan là có PTK để em làm kỉ niệm. Và em xin chịu phí 2m nhưng a ý không đồng ý. Thôi em xin cách giải quyết anh @fantansymc thế nào cũng được. Không phải vì chuyện này niềm đam mê của em hết nhiệt huyết. Cám ơn a đã quan tâm

5. nói chung là đen, chúc bạn tìm đc đồ, cái quan trọng là mong Fan tìm ra kẻ mấy ngày nay lừa đảo a em trên diễn đàn, để a em yên tâm cày cuốc.

đọc kỹ đi cậu a nghị chỉ đua ra phuong án cho gia huy lựa chọn thôi chứ có giải quyết đâu

Last edited by a moderator: 18/9/14
  6. Không thương thoả được nhờ ADM thôi :D hix :-s

7. Bỏ ra 8m rồi lấy về 2m có ai xem được không tiền chứ có phải là giấy đâu, tùy chú thôi.
    Lúc anh em mình nói chuyện có câu từ nào anh bắt em trả lại anh đúng số tiền 8m không.
    Anh chỉ bảo là 2m thì anh không đồng ý, thì em bảo để cho FAN giải quyết.

8. Anh Chiến nên nói thẳng ra là khoảng bao nhiêu tiền thì chuộc lại được, nếu không thống nhất được thì cả 2 chỉ có thiệt thôi.
    Một người mất đồ lại phải mất thêm 1/3 giá trị đồ để chuộc về. Còn một bên mua được đồ ăn trộm cũng đã mất một khoản tiền giờ cho chuộc lại coi như mất số tiền kia. Tính ra Anh chiến mà không thống nhất vụ này thì anh thiệt hơn đấy. :-"
    Admin tịch thu xong cho đấu giá thì xong cả 2 anh đấy.

9. 8m bộ tv ptk.
    biết rõ là đồ của GH mà vẫn mua
    =>> xem sét lại

Xboys thích bài này.
  10. Đọc mấy toppic kia rồi đến toppic này Mình thấy có mấy vấn đề ttế này
    Thứ nhất biết là đồ ăn trộm mà vẫn mua
    Thứ 2 năm ngoái anh chiến đã dính 1 vụ năm nay lại vụ này. Anh là người lớn tuổn mà sao ko biết để mà tránh
    Qua 2 vấn đề trên tôi nghĩ phải sem lai về anh chiến .

Xboysnguyentam.rcee đã thích.
  11. lên phường nào .>>>

12. Ông Chiến làm thế này đếch được rồi, tạo dk bọn hack tiêu thụ đồ :))

13. Thì em có nói sai câu nào đâu :-/. 8m + 12m em mua đồ khảm lại = 20m thì có mà chắc em sắp thành đại gia mất thôi :(. Và thôi chắc ae mình không có tiếng nói chung rồi hay sao ý. Đành nhờ bác Fan giải quyết thế nào cũng được. Tin vào chính nghĩa. Mà bác còn bảo em đồ này không phải hack ;;). Vây sao nó lấy được đồ của em khi IP vẫn còn trên máy của e :D

14. Anh mua đồ từ trước đến nay bất kể là ai đến bán anh đều mua hết, của GiaHuy mất lúc chiều a lên top thì có biết. Và đã gọi đt hỏi giahuy rồi, giahuy cũng bảo anh mua hay thì nào thì như.

15. Đọc mấy toppic kia rồi đến toppic này Mình thấy có mấy vấn đề ttế này
    Thứ nhất biết là đồ ăn trộm mà vẫn mua
    Thứ 2 năm ngoái anh chiến đã dính 1 vụ năm nay lại vụ này. Anh là người lớn tuổn mà sao ko biết để mà tránh
    Qua 2 vấn đề trên tôi nghĩ phải sem lai

16. Đồ chuyển được tại chính IP đăng ký thì hack kiểu gì - bị dog cắn sau lưng đến giờ vẫn không nhận ra à :))
    Có câu nào anh nói là em phải mua lại của anh 8m không vậy hay a chỉ bảo là 2m anh không đồng ý, em cụp máy bảo để cho bác FAN giải quyết.

Last edited: 18/9/14
  17. b-)b-)b-) mạnh dạn chia đôi bác huy ạ .... bác chiến cũng thế :">:">:">

18. Vài năm nay tôi vẫn mua đồ giao dịch trực tiếp, tôi mua bằng tiền túi chứ ko lừa. Có thằng nào đi bán đồ bảo là đồ ăn trộm không... hay mình phải hỏi cặn kẽ điều tra đủ thứ.

19. lên phường nào .>>>

20. Xin Bác xem lại mình là người chơi game lâu năm mình phải biết đồ nào giá trị. Bộ TV của em tuy rằng không phải khỏe nhưng mà nó độc vì thế e thích. Còn điều tra hay không cái này đã có quy định game rõ ràng, nguồn gốc đồ sao giá lại rẻ. Còn thôi ae tranh luận làm gì, biết nhau coi như có duyên. Giờ ae mình chờ bác @fantasymc vào phán quyết.
    Cám ơn ae vào CM, nhưng thôi để tránh trường hợp loãng TP. Để những người liên quan vào giải quyết. Xin trân trọng cảm ơn.

21. Bạn dùng laptop, máy Key đồng bộ hay máy lắp giáp. Trong 3 dòng trên thì ó 2 loại laptop à máy đồng bộ rễ bị mất IP nhất (Vì có máy khác giống y như máy bạn). Tốt nhất bảo vệ IP rôi vẫn bảo hiểm cho chắc.

22. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

Đấy là trường hợp hy hữu rồi a

23. Nếu nói về đồ DK mình còn gà so với anh em, mình cũng hỏi dân buôn nên biết Thánh VŨ = 8m, Khiên VQ = 1.8m.
    Mình mua 8m về cũng không phải là rẻ quá nhiều so với thị trường.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi