Không vào được MU ngồi làm nhà tiểu thuyết :))

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi qbkinhdi, 26/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Các bạn có thể vào blog của tớ để nghe thêm nhạc cho ngầu :P http://me.zing.vn/apps/blog?params=ayevyofa/blog/detail/id/680645908?from=feed
    Vợ yêu à!
    Gặp được nhau chắc hẳn đã là một cái Duyên lớn ở trong đời. Chúng mình thậm chí còn từng rất thân thiết, vậy thì còn đòi hỏi gì? Em nói rất đúng! Chúng ta đã từng đi bộ một quãng dài với nhau, giờ thì em muốn rẽ vào con đường riêng, là thuận theo tự nhiên, là thứ đã diễn ra, đang diễn ra. Anh thực sự rất buồn. Cái cảm giác ấy không thể nào tả nổi, nó không giống như việc đã từng thích một ai đấy rồi tình cảm ấy lặng lẽ biến mất. Việc không còn có thể chạm đến tâm hồn của em như xưa nữa, việc bản thân anh đối với em không còn quan trọng nữa, việc dửng dưng khi nghĩ về nhau, việc em không còn muốn nỗ lực để duy trì mối quan hệ với anh nữa là một cái gì đấy như dấu chấm hết, như dấu chấm để hết một phần. Không còn có thứ cảm giác gì xa cách và buồn bã hơn.
    Đã có bao nhiêu mối quan hệ lặng lẽ biến mất theo thời gian như vậy.. Chỉ là con người ta trưởng thành, nhất là khi thực sự bước chân ra va vấp với đời, rồi thay đổi. Mối quan tâm trong cuộc sống không chỉ ngừng lại ở một, hai con người, chúng ta trải nghiệm và đổi thay, khi nghĩ về nhau và kỉ niệm xưa thấy nhớ nhung, nhưng gặp nhau thì trái tim rất dửng dưng. Phách nhịp lạc cả rồi. Bài hát nghe thật buồn.

Vậy thì anh phải để em bước tiếp thôi. Bản thân anh cũng phải dũng cảm đi tiếp con đường của riêng mình. Nhưng con đường đó là đâu, em có biết không? Anh dường như lạc lối. Mỗi sáng thức dậy, vội vàng với cái bánh mì, chen chúc nhau trên xe bus, rồi lao vào phòng học không nghỉ ngơi, ăn trưa được nửa tiếng thì lại tiếp tục lao đầu vào tới gần 6h mí được nghỉ. Vội vàng mà mệt mỏi, về tới nhà khi mà mọi người đã ăn xong bữa tối của họ, anh mệt mỏi và tủi thân. Anh nhớ tới bóng hình của em, nghĩ về một ước mơ rằng một ngày nào đó, cũng sẽ có người lo cho anh như người phụ nữ kia lo cho chồng mình. Nghĩ về một ngày, anh được giúp em rửa bát, thổi cơm, rồi giặt rũ quần áo. Nghĩ về những bữa cơm mang tên em... Anh đã mơ rất nhiều và đã cố gắng rất nhiều để được bên em, được có một gia đình nhỏ cho riêng mình với em.

Chẳng có gì để oán trách nhau, chẳng có gì để lên án, để cáu giận, để tổn thương. Chỉ đơn giản là chúng mình từng đã từng rất thân nhau, nhưng theo tháng năm, bước trên những con đường riêng, và không còn gần nhau như ngày xưa, đơn giản là như thế.

Em nên sống nhiều hơn cho hiện tại. Mục tiêu của em là phải đỗ đại học, học ngành em đã lựa chọn và kiếm được một công việc ổn định. Anh thật ích kỷ và kém cỏi khi mà ngày thi gần tới, anh chẳng làm được gì cho em hết, trái lại toàn mang rắc rối đến cho em. Anh nghĩ em cũng mệt rồi. Anh thật sự xin lỗi em.
    Người ta thường nói, đằng sau thành công của người đàn ông có bóng hình của người phụ nữ. Chứ ngược lại thì không có. Anh xin lỗi vì đã không làm được trách nhiệm của mình, của một người mà em tin tưởng.
    Nếu có thể ở cạnh anh, nếu yêu thương anh, nếu muốn chạm vào nhau thì hãy nên làm thế. Nếu thấy nhớ anh thì hãy nói "Em rất nhớ anh". Hãy trung thực của cảm xúc của mình. Hãy sống hết mình! Không phải vì lo tương lai mọi thứ sẽ lụi tàn, mà bởi vì cuộc đời là như vậy, những cái đã qua rồi thì không níu lại được, những cái sẽ đến, những thứ bất ngờ, những xoay vần cuộc đời thì ai biết mà ngờ, nên chỉ có hiện tại là thực sự quan trọng. Phải sống cho hiện tại, phải hết mình cho nó.

Điều cuối cùng mà anh muốn nói: Anh trân trọng những kỉ niệm với em, anh luôn trân trọng em, anh buồn vì chúng ta không còn chạm vào tâm hồn nhau như ngày xưa nữa, nhưng anh sẽ ngẩng cao đầu và bước tiếp. Mong Em ổn và thường xuyên cười. Anh cũng sẽ ổn và đi tiếp theo cách của riêng anh, nhưng anh vẫn hướng về em, mong chờ một ngày em hiểu được trái tim em và trở về bên anh. Anh luôn rộng lòng tha thứ và chào đón em về căn nhà nhỏ, một gia đình nhỏ của hai chúng ta, chỉ có hai chúng ta thôi, không ai nữa cả. Cả cuộc đời này, anh hi vọng dù chúng ta có đi theo con đương nào thì cuối cùng cũng đưa em về bên anh, vì anh sẽ mãi ở đây, anh chẳng đi đâu cả. Anh đợi em. Anh yêu em và mãi mãi yêu em. Cô bé ngốc! Trái tim anh xin gửi nơi em.
    Chúc em hoàn thành mục tiêu của mình. Anh không giúp gì được cho em nhưng anh sẽ dõi theo và âm thầm cổ cũ em.Cố lên em! Anh yêu em.
    Nếu có thể, hãy cho anh làm chỗ dựa tinh thần cho em. Anh hứa sẽ hoàn thành nhiệm vụ lần này. Không làm em thất vọng đâu. Anh chẳng làm được cho em cái gì cả...Anh xin lỗi em ngàn lần.

Final-FantasyMr.Name đã thích.
  2. Bài viết này thật nhiều cảm xúc,mình tin là sẽ có một ngày ng con gái ấy hiểu ra tất cả,ng ấy sẽ nhận ra k có ai yêu cô ấy bằng cậu,tình cảm chân thành của bạn mình tin chắc chắn sẽ được đền đáp xứng đáng onion14 onion7

Last edited: 26/3/12
  3. Chúc bạn và cô ấy sẽ ở bên nhau

4. Vote 1 sờ phiếu :D .

5. Cảm động quá!>>> t hy vọng rằng TY chân thành của bạn sẽ đc đáp lại>>>

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi