Kẻ trộm tá túc trong nhà chủ gần nửa tháng

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 20/4/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Các bạn đọc và đánh giá về sự việc này nhé.

—Lệ Trong Tim™ thích bài này.
  2. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

Cũng thật vô tâm khi để bà cụ 82 tuổi sống 1 mình như thế. Ng đánh trách thật sự ở đây là con cháu cụ

3. Sao lại để bà cụ sống có một mình vậy 8->

4. Sinh hoạt như người nhà mới hãi =))

5. tại nhà có mỗi bà cụ nên thế mà mà già yếu mắt lại kém nữa chứ

6. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

Con cháu giờ thật là ... nuôi cho nó khôn lớn mà nó bỏ mặc bố mẹ nó như thế

7. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Lý do tôi đăng tin này, là vì đọc được vài comment chê trách con cháu bà cụ mà rất thiếu suy xét.

Rất có thể con cháu bà cụ đáng trách khi để bà ở một mình, nhưng trong phạm vi bài báo về cơ bản không làm rõ và cũng không có trách nhiệm phải làm rõ tại sao con cháu để bà ở một mình.

Thực tế, nếu như sức khỏe bà tốt, sống cùng sinh viên, gần đó có con cháu hàng ngày mang cơm nước sang (tức là phần lớn thời gian sinh hoạt của bà luôn có mọi người xung quanh) thì không hoàn toàn là ở một mình. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, trước đó đều có con cháu sống cùng bà nhưng vì một số lý do nên họ phải chuyển ra, họ có công có việc riêng và họ sẽ có kế hoạch sắp xếp, người ngoài như chúng ta đâu có nhìn thấy mà đánh giá?

Cũng có nhiều gia đình hiện nay như vậy, rất nhiều lý do, có khi đang xây nhà ở chỗ khác nên đi trông vài tháng, đi công tác, vấn đề khác về nhân thân chẳng hạn... mời ông/bà về nhà thì ông bà không chịu, thích sống trong ngôi nhà cũ với nhiều kỉ niệm rồi bảo yên tâm vì tao đang ở cùng các cháu.v.v.

Nguyên nhân thì vô cùng, không đủ cơ sở để kết luận gì về khía cạnh tình cảm trong gia đình người ta. Điều duy nhất có thể kết luận là gia đình đã chủ quan và cần rút kinh nghiệm. Những ai vội vàng đánh giá cũng nên rút kinh nghiệm :))

[Vip] beoandaucuong001 đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi