8 về game Hướng dẫn: Tọa độ các bãi VIP trong game

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi S2gameS2, 21/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. bac đứng kiểu này thì mg đứng 108 - 158 thấy mg dưới ko

2. Cách nhau 8 toạ độ thì vẫn đảm bảo là thấy.
    Cũng tuỳ Mod ơi.
    Ví dụ khoảng cách 2 người là 9 thì quái mọc ở giữa khoảng này vẫn được exp, mặc dù người nọ không nhìn thấy người kia.
    Theo em thì:
    - Nhìn thấy nhau kết hợp với nhìn thấy quái bị nhóm giết Hoặc nhìn thấy quái bị nhóm giết
    => tóm lại là nhìn thấy quái bị nhóm giết (khoảng cách không quá 8) là được exp.

Lô đề học thuộc về mảng xác suất thống kê.
    Áp dụng lí thuyết vào thì vẫn có 1 khoảng nào đấy là không hoàn toàn 100% cho nên em không muốn áp dụng :D

_mecachaS2gameS2 đã thích.
  3. Đây cũng chỉ là hình thức để ae tham khảo cũng có thể ko chính sác ae bổ xung
    Còn thiếu k2 va Icaruss bạn nào biết ko thế ???

Phuc8x thích bài này.
  4. Icarus em post rồi còn gì.
    Bãi ngoài thì 51-163 làm trung tâm
    Phía trong lấy 52-183 hoặc 184 làm chuẩn rồi tự suy ra 4 cái con lại :D

Vip k2 cần 2 cháu, 137-42 và 141-46 (lệch nhau 4 toạ độ - khá ngon)

nguoidepS2gameS2 đã thích.
  5. saivado1

saivado1 SuperMan

@dcndsky : Giữa 2 ý:

Có mâu thuẫn nhau đâu bạn.
    Tức quái chết do mình giết hoặc nhóm party giết trong phạm vi bán kính là 8 mới nhận được exp.
    Nhưng cái tôi muốn nói là không phải là quái chết trong giữa khoảng cách các nhân vật được nhiều exp hơn gấp 1.5 lần như bạn nói ở trên.
    Mỗi người nhận đều bằng nhau.

6. main 2016-03-21 21-15-45-252.jpg

Mod hiểu sai ý của em rồi.
    Hãy nhìn bức hình trên, Mod sẽ thấy, ở khoảng giữa thì quái sẽ được Exp bằng khoảng 1,5 lần Exp ở vùng 2 đầu.
    Lí do là vì 1 trong số các thành viên trong team không nhìn thấy con quái đó.

Còn tất nhiên, nếu nhìn thấy quái chết mà 2 nhân vật điều kiện như nhau thì nhận exp là như nhau rồi :D

7. saivado1

saivado1 SuperMan

@dcndsky: Bạn so sánh cùng một con quái đối với các nhân vật để thấy điểm exp các nhân vật hưởng exp là như nhau (ảnh bạn so sánh 2 con khác nhau).
    Còn muốn nói quái ở giữa nhóm sẽ nhiều exp hơn ở các biên do tất cả cùng nhìn thấy là không rõ và cũng không có cơ sở vì quái chết không phải con quái nào (cùng vị trí, cùng map) cũng như nhau, bởi nó ngẫu nhiên (có lúc giữa lớn hơn biên hoặc có lúc biên lại lớn hơn giữa).

8. cái này em copy mấy lần di dv thằng bạn nó bảo kave mak ko biết gốc tháy nhuc quá:-ss

9. Tất nhiên để mà nói con nào ở giữa sẽ nhiều exp hơn thì cũng không hoàn toàn vì đúng như mod nói là nó ngẫu nhiên.
    Như ở bãi kia, có con thì 30k, có con 32k, lắm con 40k.

Nhưng con số 1,5 em đưa ra ở đây (thực ra 1,5 cũng là tương đối) là để so sánh giữa việc:
    - Cả team đều nhìn thấy quái. (EXP khoảng 1,5)

- Có 1 thành viên không nhìn thấy. (EXP = 1)
    Bởi vì rất nhiều người đứng ở giữa, tưởng là cứ ăn hết bãi quái là ngon, nhưng thực ra thì không phải là như thế.
    EXP nó trồi sụt => cần chọn vị trí cho cave đứng thích hợp.

Còn nếu mà để tính chi li xem có phải 1,5 không thì lại còn phải xét vào team đó cơ cấu như nào, vị trí đứng của từng thành viên ra sao.
    Nhiều bãi họ BẮT BUỘC phải để cave đứng ở khoảng cách là 8, ví dụ icarus RX, cái này là thực tế phát sinh, tạm thời chưa nói đến.

10. Tớ ko bít nhiều nhưng trong 1 team party nhìn bên phải góc trên có cái bảng tên 5 ông. Ông nào tối màu là ông đó móm còn sáng màu cả 5 thì 5 ông đều có exp. Còn điểm exp thì tuỳ từng ông mà đc chia, như cs, ttd, tm... Nhưng có lẽ thằng nào dame chính sẽ hưởng cao nhất vì mình test dk đứng cùng 1 toạ độ với mg và cùng lv nhưng mg luôn max trước dk

11. thế là có tinh thần lắm rồi ae, nên khích lệ cho bác ấy chứ ^ ^

12. Dame hay không dame thì cứ nhìn thấy quái chết là hưởng như nhau.
    Khả năng là DK của bác "có gì đó" trội hơn MG (ví dụ RS ngày nhiều hơn, MG là TTD, ...)
    hoặc khi team bị ks, cái con quái mà nhân vật dame chính bị chia điểm với dame chính của đối phương thì đồng đội cả 2 bên đều không nhận được điểm. (chỉ có dame chính nhận điểm).

13. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Đã đưa top vào thư viện hướng dẫn cho anh em tiện tìm hiểu.
    tọa độ bãi rồng xanh.
    Bãi ngoài: 55 159; 47 159; 55 169; 47 169, đứng giữa: 51 163.
    Bãi trong: 55 177; 55 187; 47 177; 47 187, đứng giữa 51 182.

Phuc8xS2gameS2 đã thích.
  14. Chân thành cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của mọi người
    Hy vọng bài viếy sẽ bổ ích cho nhưng anh em sau này chơi MUHN

Phuc8x thích bài này.
  15. Đây là lý do trong 1 nhóm mà có người nhận nhiều hơn người kia , mặc dù đều đen sì

saivado1 thích bài này.
  16. sai 1 toa do lieu co sao ko ae

17. Mình chơi game lâu r nhưng cũng k để ý tới toạ độ đứng ntn, thấy chỗ nào hợp lý thì đứng thôi :D

18. Chẳng ai có thể cho câu trả lời chính xác là đứng đúng và đứng sai bạn ah, cứ đứng làm sao để nhìn thấy nhau và nhìn thấy quái chết ~> nghĩ tạm như vậy đi.
    A/e mình cứ đứng chuẩn như trên RX ấy...có phải bạn chơi MG giống cái tên của bạn ko? hay cày zen trên RX p7 :P

19. thế nay ai cũng đúng thế thì sp ai ngon thì ăn rùi

20. Bạn rất hại não đấy

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi