Thông báo Hướng dẫn cách bảo vệ acc khi cho người khác mượn

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 31/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Nếu anh em ngại đọc, có thể nhảy cóc xuống phần cuối cùng xem hướng dẫn, khi nào rảnh thì đọc kỹ để hiểu nguyên tăc làm việc :

1. Đầu tiên, anh em cần hiểu rõ vài khái niệm sau :
    1. Mã cấp 1 và mã cấp 2 là gì: chắc cái này ai cũng hiểu
    2. Máy đăng ký IP và máy đăng ký bảo vệ acc (gọi tắt là máy IP và máy bảo vệ)
    + Chỉ duy nhất máy bạn thực hiện lệnh đăng ký bảo vệ acc được coi là máy bảo vệ
    + Trong quán NET bạn ngồi có rất nhiều máy, hoặc trong nhà bạn có nhiều máy trùng IP với máy đăng ký >>> tất cả các máy đó đều được coi là máy đăng ký IP
    3. Bạn có thể đăng ký IP mà ko cần vào game rồi thoát ra trong 5 phút như trước.

2 Tiếp theo, anh em cần hiểu sự phối hợp giữa các quy tắc trên:
    + Chỉ có mã cấp 1 : chỉ vào game quậy phá, đi PK
    + Chỉ có mã cấp 2 : chỉ vào web và sử dụng các tính năng an toàn, không gây hại đến acc của bạn. Sau khi đổi mã cấp 1 sẽ vào được Game để quậy

+ Chỉ có mã cấp 1 + IP : chỉ vào game đủ tính năng + vào web reset nhân vật
    + Chỉ có mã cấp 2 + IP : vào được web , đủ tính năng. Sau khi đổi mã cấp 1 sẽ vào được Game, đủ tính năng

+ Ngồi đúng máy bảo vệ + có mã cấp 2 : chỉ vào được WEB, đủ tính năng , tự cập nhật IP khi vào game hoặc web. Đổi pass 1 là vào được game
    + Ngồi đúng máy bảo vệ + có mã cấp 1 : vào game và web đủ tính năng, tự cập nhật IP khi vào game hoặc web
    + Ngồi đúng máy bảo vệ từ xa + có mã cấp 1 : vào game đủ tính năng + reset có IP, tự cập nhật IP khi vào game (KHÔNG vào được quản lý acc)

3. Cuối cùng, khi thuê cày acc cần phải làm gì cho an toàn :
    _ Chỉ đưa chọ họ pass cấp 1
    _ Bảo họ vào game, sau đó bạn đăng nhập quản lý acc trên máy của bạn và đăng ký bảo vệ acc >>> acc của bạn đã được đăng ký bảo vệ trên máy của người kia NHƯNG người kia chỉ có thể vào game full tính năng + reset nhân vật (được giảm trừ phí do có IP)
    _ Nếu bạn đưa mã ưu tiên cho họ, hoặc cập nhật IP trên máy của họ thì xác định acc treo trên lưỡi dao, mất không nên thắc mắc.

Last edited: 15/6/15
  2. ANH EM bố cáo rộng rãi cách mới này cho toàn thể mọi người thuê cày res hay thuê làm gi đó. Vì chẳng may họ chưa biết là khắc có chuyện sảy ra ngay theo lời Fan:
    3. Cuối cùng, khi thuê cày acc cần phải làm gì cho an toàn :
    _ Chỉ đưa chọ họ pass cấp 1
    _ Bảo họ vào game, sau đó bạn đăng nhập quản lý acc trên máy của bạn và đăng ký bảo vệ acc >>> acc của bạn đã được đăng ký bảo vệ trên máy của người kia NHƯNG người kia chỉ có thể vào game full tính năng + reset nhân vật (được giảm trừ phí do có IP)
    _ Nếu bạn đưa mã ưu tiên cho họ, hoặc cập nhật IP trên máy của họ thì xác định acc treo trên lưỡi dao, mất không nên thắc mắc.

3. Fan cho mình hỏi để lấy mã ưu tiên đổi lại mã cấp 2 giờ ấn vào gì ?

4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

từ xưa đến nay vẫn vậy, đưa mã ưu tiên cho người khác là xác định mất acc cho đỡ mệt

meoconkuteZzsuolzZ88xx đã thích.
  5. Fan xem lại kìa
    Lấy mã ưu tiên cũng cần pas 2 @@

6. a Fan cho hỏi bây giờ Acc của em em không nhớ được mã cấp 2 là gì , chỉ nhớ mã 1 vào game được mà không vào Wep được để thay đổi thông tin giờ phải làm thế nào để vào Wep ?

7. soan tin VAS6 tenACcuaban gui 8085 để lấy mã ưu tiên

8. cái thứ 3 rất hay . chủ yếu là cái tính năng thứ 3

9. Em góp ý cái phần reset nhân vật nên cho phí IP hay không IP đều như nhau hết. Nhiều lúc mất acc cũng vì cái IP tính phí reset rẻ hơn. Haizzz

Conan.ss8 thích bài này.
  10. Bác lên cho bảo hiểm cả pét 2 vì những đồ đó có giá trị mà lại giao dịch được trong game

11. bảo vệ IP trên máy rồi thì khác ip ko đăng nhập dc quản lý là oke
    bảo 6/6 sử dụng mã cấp 2 thì giờ lại dùng rồi
    đúng là người VN nói 1 đường làm 1 nẻo

Sau.ThienThu thích bài này.
  12. fan cho hỏi là acc bị mất sdt đăng ký, mất ip và cả email(vẫn nhớ thông tin acc) thì có thay đổi lại đươc sdt khác không?

13. đã làm theo cách của bác này mà không được :( soạn tin nhắn nó báo là ( không tìm thấy mã phụ trong cú pháp tin nhắn . Vui lòng gọi 1900561588 để được trợ giúp )

14. Khhông biết a,e nghĩ thế nào nhưng Fan ơi, tôi thấy mã cấp 1, mc2 cứ nhùng nhằng lung tung, bất tiện thế nào ý. Để như cũ hay hơn, tất nhiên Fan muốn cải thiện để thêm tính bảo mật cho game thủ. Nhưng cái gì thừa, luẩn quẩn thì cũng nên bỏ đi càng làm thêm phức tạp không hay

15. Theo mình Fan lên để lấy mã ưu tiên về điện thoại chỉ cần đăng nhập pas 1 thôi
    Vì điện thoại là chủ ac cầm rồi thì cần gì phải pas 2

Cứ như theo bây h thì đố ông nào quên pas 2 mà lấy được mã ưu tiên đấy :))

Last edited by a moderator: 1/6/15
  16. có cùng ý kiên mong a @fantasymc. xem sét

17. cũng thấy loằng ngoằng hơn trước một chút nhưng vì an toàn cho bản thân thì cứ làm theo thoai ^^

18. đã nói là phải dùng cú pháp soạn tin lấy mã ưu tiên rồi thì cái gi cũng có hết mà.

19. vẫn lấy dc nhé , nt đến tổng đài là có MUT full quyền

IMAGE thích bài này.
  20. lấy như thế nào vậy bác ơi ? hiện tại có 3 Acc đều không vào được Wep , cả 3 Ac đều không nhớ pas 2 , chán vãi loàng ngoàng quá đi mất

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi