Thắc mắc Hướng dẫn/Thảo luận Auto phiên bản SS8

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi hatrochn1, 26/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. lúc đầu mình cũng ghi y ntn nhưng trứng rơi nó có nhặt đâu,đứng xem hẳn hỏi ...lại phải chạy ra nhặt :((

=)) nó nhặt sách là được rồi,a có biết ấp trứng đâu mà nhặt

Last edited by a moderator: 5/9/14
  2. Link Tham khảo Thần Long: http://diendan.gamethuvn.net/threads/huong-dan-su-dung-auto-trong-game-cho-newbie.674376/

Tại thấy có nhiều anh em newbie hỏi về vấn đề này nên em lập cái thớt cho các bác dễ tham khảo .:D
    Các bác vào game ấn phím z để mở bảng auto nha :
    Đây là hình ảnh lúc mới mở :[​IMG]
    Đây là lựa chọn đầu tiên khi mở auto lên là mục Hunting (Săn bắn )Giải thích :
    1. Nằm trong ô ranger nghĩa là khoảng cách bạn cài đặt để tấn công max là 8 khi bạn click vào dấu +(nghĩa là nhìn thấy quái ở xa thì đánh rồi)
    2. Giảm khoảng cách tấn công quái đi .(nghĩa là nhìn thấy ở gần mới đánh xa thì ko đánh )
    3. Tich dấu chọn vào ô màu chắc để cài tự động bơm máu khi bị quái đánh (phần này riêng lát bàn sau )
    4. Tích vào đó để bạn lang thang auto khắp máp ko cố định một chỗ .
    5. Chọn vào đó để chỉ đứng một chỗ và train tại một vị trí khi ra khỏi vị trí nhân vật sẽ tự động quay về vị trí bạn bắt đầu cho phép auto
    6. Chọn thời gian quay về vị trí khi bạn chọn 5 ví dụ bạn ghi vào đó là 3 thì sau 3 s nhân vật sẽ quay về vị trí cũ khi rời khỏi vị trí đó
    7. Cài đặt kỹ năng chính để tự động train (xem hình kỹ năng tham khảo cho DL ô kỹ năng)
    8. Cài đặt kỹ năng phụ để train
    9. chọn vào đó để ra kỹ năng nối tiếp nhau (để thực hiện được bạn phải cài thời gian ở 11 ví dụ ở 11 bạn chọn 1 thì kỹ năng sẽ ra nối tiếp nhau trong 1s )
    10. Chọn độ trễ để ra kỹ năng số 2 (để thực hiện được bạn cũng phải cài thời gian ở 11 ví dụ chọn là 3 thì sau 3s sẽ ra kỹ năng số 2)
    11. Cài thời gian để sự dụng 9 và 10.(bạn phải chọn it nhất là giá trị 1 để sử dụng 9 hoặc 10)
    12. cái này dành riêng cho DL chọn để auto sử dụng con quạ (ko bàn)
    13. Chọn kỹ năng buff của từng chủng tộc có buff (sẽ khác nhau cho từng chủng tộc đây chỉ mang tính chất tham khảo )
    14. Chọn cái này để cho phép dùng kỹ năng buff (muốn sử dụng buff 13 và 14 phải cùng được chọn)
    15. Muốn sử dụng auto bắt buộc phải chọn vào đây để lưu lại những thiết lập mà bạn cài đặt
    16. Khôi phục lại thiết đặt bạn đầu .
    Đây là hình ảnh ví dụ cài đặt ở phần Hunting :
    Click vào mục Obtaining (Nhặt đồ):
    Mục này tất cả nhân vật là như nhau .Giải thích :
    1. Khoảng cách nhặt đồ ấn vào dấu +để đưa giá trị lên cao ,cao nhất là 8 .Ấn vào - để đưa khoảng cách về 0 .Chú ý nên cài là 8 để nhân vật có thể nhìn thấy khoảng cách đồ ở xa để nhặt .
    2. Chọn vào đó để tự sửa item khi bị hỏng đương nhiên bạn sẽ mất zen (giống như bạn sửa chỗ thằng thợ rèn đó )
    3. Ấn vào đó để nhặt tất cả item (chổi cùn rế rách ..v..v nhặt hết 2p đầy thùng đồ )
    4. Chọn vào đó để nhặt các item được bạn chọn lọc
    5. Chọn vào để nhặt ngọc tự động
    6. Nhặt zen tự động
    7. Đồ tím
    8. Đồ thần
    9. Đồ hoàn hảo
    10. Chọn vào để nhặt item bạn ghi thêm vào
    11. ấn vào để đưa vào danh sách item thêm vào để nhặt khi bạn ghi tên item vào 12
    12. Nơi để bạn ghi item lựa chọn để nhặt
    13. Xóa bớt item bạn ghi thêm (tối đa cho phép ghi thêm là 12 nên bạn phải dùng chức nay để xóa item mà bạn ko muốn tự động nhặt )
    Hình ảnh cài đặt mục nhặt đồ ví dụ :
    Mục cuối cùng Cài đặt khác (Other Setting)
    Giải thích :
    1. Chọn vào đây để tự động chấp nhận party khi bạn đã kết bạn với ai đó (ví dụ khi bạn cài auto bạn afk có một ai đó đến pt thì nhân vật sẽ tự động đồng ý vào pt)
    2. Chọn vào để tự động chấp nhận party với thành viên trong guild
    3. Cái này không quan trọng tự động bơm mana với mấy cái binh linh tinh gì đó .
    Chú ý :Sử dụng auto ấn phím Home hoặc ấn vào đây như trong hình :
    (Chú ý phải cái đặt skill ở phần Hunting (Săn bắn ) thì Auto mới hoạt động .)
    Thêm một chú ý nữa cho các bạn vì có nhiều bạn hỏi sao auto hay tự động ngắt .
    Các bạn chú ý cài đặt phần time quay về vị trí cũ để ở giá trị lớn hơn 3 để tránh bị giật auto gây ngắt auto nhé .
    Khi các bạn cài đặt nhặt đồ mà để giá trị 0 ở phần time quay về vị trí cũ sẽ gây ra hiện tượng nhân vật di chuyển lên xuống nhiều lần chỗ món đồ cần nhặt mà ko nhặt được gây ra hiện tượng giật giống như khi bị lag .Dẫn đến auto bị ngắt đột ngột .

...............................................................................................................................
    Up date ngày 28/6/2014 :
    1. Auto bơm máu
    2. Auto tự động buff cho cả nhóm (party -pt)
    + Chỉnh auto cài đặt bơm máu theo vạch máu . Bạn có thể tùy chỉnh auto gần hết vạch máu mới bơm hoặc sụt 1 vạch là bơm luôn tùy bạn .Mặc định là hết nửa máu sẽ bơm .[​IMG]
    Giải thích :
    1. Bạn phải chọn vào 1 để auto bơm máu có hiệu lực .
    2. Ấn vào 2 để tiến hành chỉnh auto tự động bơm khi máu xuống bao nhiêu vạch thì bắt đầu bơm
    3. Khôi phục lại mặc định ban đầu auto khi máu xuống còn 1 nửa thì bắt đầu tự động bơm máu
    4. Lưu lại cài đặt chỉnh thanh máu 6
    5. Sau khi lưu lại ở 4 thì phải ấn tiếp vào 5 để lưu lại toàn bộ cài đặt .
    6. Thanh máu tùy chỉnh .
    + Auto buff cho nhóm (party-pt) :
    Cài auto buff cho cả nhóm áp dụng cho dw và elf dưới đây là hướng dẫn cho dw .Elf cũng làm tương tự .[​IMG]
    Giải thích :
    1. Muốn auto buff cho cả nhóm bắt buộc phải chọn vào đây
    2. Ấn vào tùy chỉnh để bắt đầu cài đặt
    3. Bắt buộc phải chọn vào để auto buff có hiệu lực
    4. Cài đặt skill buff cụ thể trong hình là Mana shield
    5. Phải chọn thời gian buff cho thành viên
    6. Cài đặt giá trị thời gian buff ví dụ mana shield có hiệu lực trong 85 giây bạn có thể cài đặt 84 giây ok
    7. Khôi phục lại các thiết đặt trong bảng tùy chỉnh .(mặc định là ko chọn 5 và 6 có giá trị 0)
    8. Sau khi cài đặt xong ở phần tùy chỉnh buộc phải ấn vào 8 để lưu lại
    9. Lưu lại toàn bộ cài đặt cũng buộc phải ấn vào sau khi hoàn thành 8 .
    Đối với chủng Elf các bạn cũng làm tương tự chỉ cần chọn vào 1 và 2 để ra bảng tùy chỉnh sau đó tiến hành các cài đặt bên trong bảng tùy chỉnh .
    Chú ý phải cài đặt it nhất 1 skill để auto có thể hoạt động .

Chúc các bác có những giây phút vui vẻ bên người yêu và vợ con !

3. có thể khẳng định là tớ đã làm chuẩn theo,và ở mục ghi nhặt tớ còn viết đủ từ hoa đến thường ( VD: Trứng Thú,Trứng thú, trứng thú, tr ng th, T T)

4. Xem 3 con của mình cắm ở đây nó vồ trứng nhanh hơn ăn căp nhỉ

5. oacoac hôm nay thấy yêu đời ghê, toàn lập topic giúp đỡ tân thủ. hehe Like :D

6. oacoac đang định hất đổ đế chế spam của em, lên ngôi đấy à????? :-w:-w:-w

7. =)) vừa xong lúc 12h17 1 quả trứng thú dưới chân,lại k nhặt,mà chắc chắn lần này ghi chuẩn 100% giống bạn....giờ phải làm sao nhỷ

8. auto nhặt các đồ khác không được cậu ơi. xin chỉ giáo thêm

9. c có thể chỉ cách chỉnh auto đứng 1 chỗ đánh liên tục như cắm chuột nếu rơi đồ mới chạy đi nhặt được k?
    bởi vì auto chỉ đánh khi quái xuất hiện nên rất tốn máu tm vì lúc đó quái đã kịp bem nv rồi

10. Trước chưa biết gõ tiêng Việt mình để thế này: Tr Th
    vẫn thấy no nhặt

bibopipo thích bài này.
  11. ghi thêm vào xem tn :"> ,chả có lẽ bị lỗi nữa thì buồn

12. Sao mình auto thử quay về vị trí cũ mà ko đc nhỉ. Toàn chạy lung tung beng cả

13. Mình thấy nó nhặt linh tinh ý
    anh em chỉ giáo với

14. Khi lựa trọn các chế độ song nhờ ấn vào nút lưu thiết lập mới có tác dụng

15. Tại mấy ngày nghỉ mưa to chi có việc cắm MU với đi uống rượu đọc diễn đàn thấy nhiều vấn đề mọi người cứ bàn tán nhiều quá lên làm vai cái tốp thôi.

Tìm Lại Kỷ Niệm thích bài này.
  16. nhưng chỗ đò ghi thêm mình ghi mấy ký tự đầu của sách thuộc tính và dơi sao nó cứ nhặt linh tinh thế
    bạn chỉ giáo với

17. Đấy là do cách gi tắt nó giống nhau vài chữ cái la nó nhặt tất. Nếu muốn chuẩn chuyẻn sang tiếng Anh.

anhnang thích bài này.
  18. vậy tớ phải làm sao cậu

19. Mình tích vào ô số 10 mà nó nhặt đủ mọi thứ linh tinh là thế nào vậy bạn.

20. ae cho hỏi ngu với?t hay lốc 2acc 1ef 1mg và thường xuyên kam .acc ef bấm phím end 1lần,2lần,3lần kam k sao kả>nhung acc mg bấm end 1lần,2lần,hay3lần chỉ được khoảng 1h là mg lại chạy đi chỗ khác là sao vậy?ae ai biết chỉ zúp với

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi