Hoài Niệm Buồn

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi ๖ۣۜQuý๖ۣۜEmty๖, 16/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. [Event] Viết về người xung quanh bạn

Thật sự quý cũng không biết nói gì nữa, nhân tiện có even này quý cũng mốn rãi bày với mọi người về 1 ng bạn tên Tùng lúc đó có 15 tuổi học lớp 9 thôi nhưng Tùng là 1 ng bạn rất thân 2 thằng lúc nào cũng bấu víu lấy nhau, vậy mà mình và Tùng đã sảy ra 1 chuyện mà đem lại cho cả 2 gia đình những đau thương và mất mát, một mất mát quá lớn ... Chỉ có những ae đi cùng hôm đấy mới biết chuyện sảy ra như thế nào?... Cuộc vui nào cũng có kết thúc , nhưng kết thúc mà nó sảy ra mà không gia đình, người thân, bạn bè nào muốn cả... :( Đó là 1 sự thật đau lòng cậu ạk đó là : mình và Tùng đã sảy ra 1 tai nạn , đáng tiếc... tai nạn đó mình xin k muốn kể lại vì đau lòng lắm ... :((

Tùng mất còn mình, được cứu chữa kịp thời, sau 1 tuần nằm ở bv Việt Đức và gần 2 tháng nằm ở Trung tâm Y Tế Lao Động .Nhưng những vết thương này vẫn còn mãi...:( mình chỉ nhớ khi tỉnh dậy là mình đã ở bệnh viện mà không biết tại sao mình lại ở đó, sau hơn 2 tháng điều trị mình đã được về. Về…về…về mà lại không biết mình đã mất đi 1 người bạn, ... k ai nói gì cả ai cũng dấu mình không muốn cho biêt ... :((!

Một thời gian sau, sau cuộc nói truyện đt với ông anh, cuối cùng mình cũng biết là Tùng đã mất...:( Lúc đó mình đã đờ người ra và chả nói được cái gì nữa... Cậu biết không ai cũng bảo là DUYÊN SỐ thế này thế kia, nhưng nếu được làm lại thì hôm đó tớ sẽ không đi cùng Tuấn nữa, thà ở lớp ngủ còn hơn đi lại mất người bạn...:( .Nhưng thơi gian đã qua không thể quay lại được .:(

Hôm trước mình nt với Lan Anh , Lan Anh đã nói hết những cảm xúc ra và mình cũng đã hiểu vì sao Lan Anh lại không nói cho mình biết khi tớ hỏi về cậu... Vì Lan Anh nghĩ cho sức khỏe mình, mới ra viện sức khỏe còn yếu nếu biết tin cậu mất chắc là lúc đó mình cũng không chịu được và tớ cũng hiểu rằng vì sao tất cả mọi người đều không muốn cho tớ biết sự thật này...

Cậu biết không, mình muốn vào nhà cậu thắp nén hương cho cậu lắm :( , nhưng mình không đủ can đảm, vì tớ không muốn ai trong gia đình cậu phải buồn nữa và tớ cũng không muốn nhắc đến chuyện này chỉ làm cho gia đình cậu thêm buồn thôi...:(

Mình viết để về sau tớ được đọc lại những dòng chữ này ... Đây là HOÀI NIỆM buồn nhất đối với Mình...Mình xin lỗi gia đình và người thân cậu, tuy mình không trực tiếp gây ra tại nạn đó, nhưng mình và những ae đi cùng đã gián tiếp gây ra sự viêc đau buồn này... Chỉ những người trong buổi đi chơi hôm đó mới hiểu đươc tại sao thế này? tại sao thế kia?... mình cũng buồn lắm, nhưng không làm được gì cả... Sự việc đã sảy ra KHÔNG bao giờ có thể lấy lại được... Mong rằng cậu ra đi thanh thản Tùng ạ... và Mình cũng biết Cậu chằng bao giờ đọc được những dòng chữ này nữa :((

Và tớ sẽ ghi những ngày tớ, bọn bạn vs bon anh ra thắp hương cho Tuấn...

Ngày 15-8

Ngày 18-8

Ngày 23-9

VÀ NHỮNG NGÀY LỄ TẾT NỮA .... :(

VÀ NẾU NGÀY TẬN THẾ ĐẾN THÌ ĐÂY CŨNG LÀ LẦN CUỐI MÌNH VIẾT VỀ CẬU ... :(

Last edited: 16/12/12
    Thiên Thanh HiQuyenVuong đã thích.
  2. Cũng hay phết đấy nhỉ^^

3. K phái hay mà là sự thậ anh ạ

nhân cái ngày này em viết thôi... chứ bài này đi sai chủ đề

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi