Thông báo Hiểu về bảo vệ account (IP)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 21/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Không cho người khác mượn ác hoặc hạn chế cực ít là an toàn

1stMU thích bài này.
  2. chốt lại là 1 mình mình và chơi tại nhà 1m 1 mạng là phương pháp an toàn nhất

3. Vẫn cảm ơn bác Fan vì đã quan tâm AE game thủ.

4. thôi thì cứ bảo hiểm tất lại là an toàn nhất
    có phải mua bán trao đổi đồ thường xuyên đâu

5. ông nhầm rồi đấy 1 mã ưu tiên cũng huỷ dc BH

6. huy BH nhưng nó vẫn trong acc.....không có IP nó chuyển đồ ls =))
    cùng lắm là hủy BH con TM xong là giết là mất

7. Bạn nói chỉ có chuẩn.Chỉ có để hở ít nhất 2 mã ưu tiên mới mất đc đồ thôi.

Chắc ông mới nhầm.Bây giờ tôi vừa BH đồ, vừa đăng ký IP(VD:xài laptop ở nhà).ông muốn lấy đồ phải qua 2 bước.B1: hủy BH đồ,B2: đăng ký lại IP.Khi đi qua B1 phải mất 1 mã ưu tiên, đi qua B2 phải cần thêm 1 mã nữa thì chẳng 2 mã

Last edited by a moderator: 22/9/14
    Tiểu Tử thích bài này.
  8. Sao ở nhà em có 1 lab và 1 máy cây... em đk IP trên lab ...em log acc vào bằng máy cây thì có thông báo nhân vật của bạn bị khóa không thể giao dịch. bác nói nó có cùng IP mà

9. acc: tankhanh99
    acc: anhdasaj
    acc:emdasaj
    acc: ngocthu115
    báo lỗi cập nhật IP
    lỗi như sau: Tắt model đi vào game vẫn thấy chữ vàng mặc dù vẫn ngồi máy đó IP đó

10. G mình vào game x0g là wet đổj pass có thêm từ bất kỳ và khôg bao gjờ dùng pas đăng nhập vào game nữa g sàj mã ưu tiên vào wet cho lành

Giờ mình cay lắm trong vòng 15hôm 2lần bị hỏi thăm acc ljền may là lần 2đang chơj và khoá banh vào
    nếu mình giờ gặp thằng chó đó mình đấm 1trận và cho ăn 2xjên cay lắm rùj đó

Last edited by a moderator: 22/9/14
  11. Trước hết phải nói 1 lời cảm ơn AD đã tạo ra cho MUHN chúng ta có những điểm khác biệt so với nhiều MU khác và mang lại những trai nghiệm hay cho member như: chợ ảo, bảo vệ acc...
    Ở đây, tôi ko có gì thắc mắc về bảo vệ acc hay vấn đề IP mà là quá trình tự động cập nhật IP trong thời gian gần đây. Kể từ khi tham gia việc bảo vệ acc, tôi chỉ chơi duy nhất trên 1 máy (laptop), các acc chính đều tham gia bảo vệ acc. Quá trình chơi IP sẽ có những sự thay đổi do: bật/tắt modem ở nhà hoặc di chuyển đến nơi khác chơi (vd: ở cơ quan...).
    Trước khi hệ thống nâng cấp lên SS8, mỗi khi thay đổi như vậy hệ thống luôn tự động cập nhật IP và do đó việc chơi ko có gì vướng mắc. Tuy nhiên, sau khi lên SS8 việc cập nhật không được suôn sẻ như vậy. Có hôm tôi đăng nhập lại 3 lần, khởi động lại cả máy; tóm lại đã thực hiện như hướng dẫn ở trên của AD nhưng cũng có hôm hệ thống vẫn ko cập nhật.
    Việc ko cập nhật được IP làm cho acc ko giao dịch được, ko buôn bán được nên cũng gặp chút bất tiện.

Chỉ mong AD quan tâm chỉnh sửa thêm, hệ thống cập nhật tốt, nhanh hơn, ít ra thì cũng nhanh như trước đây.
    Trân trọng.

12. chuẩn đấy mình cũng đang bị vậy

13. Lại Lăng-Xê bản thân rồi =))=))

14. bác fan lập top này thừa thì có lẽ là quá thừa đủ thì cũng quá đủ chỉ thiếu cho những ae ko chịu hiểu thôi

15. toi dang ky bao ve acc tren ca laptop va may de ban, nhung chi khi ve nha choi = lap top moi hien thi acc đã bảo vệ con nếu đi chỗ khác thì quản lý acc lai báo acc chua bảo vệ

16. chịu chả hiểu được đâu....................

17. Nói chung Cường Fan nói vẫn sai. Bằng chứng là đăng kí bảo vệ acc trên PC (Cùng một modeml)tuy nhiên vào bằng Laptop(cùng một modem) vẫn ok vẫn đc bảo vệ bình thường.
    ngockhanh8 nói chuẩn. Đi chỗ khác laptop ko đc tính là bảo vệ acc.

18. các bác cho e hỏi sao dạo này thi thoảng nhà e mất điện
    vào game no lại mất ip gi khong chính chủ vậy tk???

19. upload_2014-9-23_10-51-49.png
    như hình em chụp.
    tắt model rồi bật lại. vô game rồi out. vào QLACC như hệ thống không tự động cập nhật.
    bác fan giải thích giúp em.

20. Văn thơ lai láng :) tks bác

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi