Thông báo Hiểu về bảo vệ account (IP)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 21/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Bảo vệ account là một chức năng chỉ riêng GamethuVN mới có. Các bạn chơi lâu, quen nói là bảo vệ IP nên dẫn đến việc hiểu nhầm cho các bạn khác.
    Vậy hiểu sao cho đúng ?

1. Khi bạn đăng ký bảo vệ acc, hệ thống sẽ lưu lại seri Windows của bạn. Việc lưu seri này trên laptop hay PC là giống nhau. Ngoài ra hệ thống sẽ lưu thêm IP hiện tại của bạn.

>>> Chúng ta sẽ cùng tìm hiểu sự khác biệt và tác dụng của IP và seri :

2. IP :
    + IP thay đổi khá thường xuyên: do bạn tắt bật modem, mất điện hoặc đơn giản nhà mạng thích thay đổi IP của bạn. Nhà mạng ở đây là FPT,Viettel hay VNPT... Bạn xác định địa chỉ IP của mạng mình bằng cách truy cập trang web http://vi.geoipseek.com/
    + IP này là IP Quốc Tế được nhà mạng cung cấp cho bạn, chứ không phải IP LAN của máy tính, cũng không phải IP modem. IP này là duy nhất trên toàn thế giới, không thể giả mạo ngoại trừ những hacker siêu cấp trên thế giới.
    + Các máy cùng mạng LAN, cùng wifi, cùng modem, cùng quán NET sẽ được máy chủ GamethuVN coi như cùng IP
    >>> Như vậy nếu đúng IP, bạn sẽ được coi như CHÍNH CHỦ và được thông báo ACC ĐÃ ĐƯỢC BẢO VỆ. Ngồi đúng IP có nghĩa là bạn ngồi đúng máy đăng ký, hoặc ngồi máy khác trong quán net có cùng IP với máy đăng ký.
    Nếu sai IP, bạn sẽ phải cập nhật lại IP cho đúng.

Có 2 cách cách cập nhật (cũng có thể coi là 3 kiểu)
    Cách 1 : dùng mã ưu tiên để đăng ký lại seri máy và IP
    Cách 2 : dùng seri máy đã đăng ký để cập nhật IP. Có 2 kiểu dùng seri
    + Ngồi đúng máy đã đăng ký, vào game rồi thoát ra >>> cách này là chắc cú nhất
    + Ngồi đúng máy đăng ký, đăng nhập quản lý acc >>> cách này chỉ hiệu quả khi bạn chỉ dùng trung thành 1 trong 3 loại (IE, chrome, firefox) để vào quản lý acc. Nếu bạn dùng lẫn lộn 3 chú kia sẽ không hiệu quả.

3. Seri WIN
    + Như vậy seri của máy mới thực sự là quan trọng vì seri máy không thay đổi trừ vài trường hợp liệt kê ở dưới.
    + Nếu bạn ngồi ở máy khác, tương đương với việc bị sai seri WIN
    + Nếu IP thay đổi, bạn đăng nhập acc ở đúng seri đăng ký thì IP sẽ được cập nhật tự động
    >>> Bạn luôn ngồi đúng máy đăng ký thì không cần quan tâm IP làm gì.
    Khi bạn đăng ký acc sai seri máy, bạn chỉ có mỗi cách dùng mã ưu tiên để đăng ký lại
    + Giả sử bạn đăng ký account trên laptop. Như vậy bạn có thể mang laptop đi bất cứ đâu, kể ra ra nước ngoài, bạn vẫn được coi là đã bảo vệ acc nếu vẫn chơi trên laptop đó

4. Một số trường hợp đặc biệt dẫn đến thay đổi Seri WIN và phải đăng ký lại IP:
    + cài lại Windows
    + Dùng trình duyệt không đúng với trình duyệt đăng ký IP. Ví dụ hôm trước dùng IE để đăng ký bảo vệ, hôm sau lại dùng Chrome hay Firefox để vào quản lý acc
    + thay đổi phần cứng máy tính như ổ cứng (HDD), card màn hình (VGA), card mạng (LAN).
    + Sử dụng USB 3G để kết nốt mạng
    + Chơi game trên Laptop nhưng dùng wifi laptop sẽ khác seri so với cắm dây mạng vào laptop
    + Trường hợp thường gặp nhất là nhà bạn có nhiều máy, bạn đăng ký bảo vệ ở máy này nhưng lại chơi ở máy khác >>> khi IP thay đổi , không đúng seri WIN đăng ký sẽ không tự động cập nhật IP

Hi vọng các bạn chịu khó đọc để hiểu thêm về Bảo vệ ACC.
    Các bạn cũng nên hiểu rằng biện pháp tốt nhất vẫn là bảo hiểm đồ và đừng cho người khác mượn acc.

Last edited: 8/10/14
  2. thế là các thím đã hiểu chắc giờ k có thắc mắc j về IP nữa :))

3. đăng nhập acc=mã ưu tiên có thể huỷ BH luôn , em nghĩ lên tách ra làm 2 mã chứ dùng 1 mã vừa bảo vệ acc +huỷ BH , giả sử mình để lộ 1 mã là mất hết toàn bộ đồ trong acc kể cả đồ BH , anh nên xem sét lại trường hợp này

4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Đã an tâm giao chìa khóa thì đừng băn khoăn .
    Đã nghi ngờ thì đừng giao trứng cho ác

5. nó húy BH vậy thì phải có thêm 1 mã nữa để đăng kí IP mới chuyển đưcoj đồ.................nthe nếu mất đồ là do bạn sơ xuất

6. em chỉ chơi 1 máy nên k quan tâm lắm

7. Em từng bị 1 lần bảo vệ ở lap của mình nhưng hôm đó có mượn máy của chị chơi vào thì thấy acc đã dc bảo hiểm gd trong game rs ngoài web vẫn bình thường. Hôm sau dùng lại lap của mình thì lại acc chưa bảo hiểm. (Em chơi cùng một địa chỉ mạng và trươc đó hai máy em cũng thường xuyên cập nhật bảo vệ thay phiên).

Last edited by a moderator: 22/9/14
  8. cái này hình như k đúng đâu bác Fan, máy em thay cả cái ổ cứng mà k mất IP ^^

9. Thế mà em vẫn được nhờ cầm IP cho cơ số acc toàn đồ ngon :P

10. cái này thì em biết từ lâu rồi

11. em công nhận bọn nò tài thật acc em mới mua chưa cho ai biết {9.9} thế mà nó vào được thôi em xin lạy các thánh g em chơi xong la đổi pass cho lành

12. em thích nhất câu này của bác.

bạn đừng có thay đổi pas ngay tại máy bạn đang chơi. hãy dùng DT hay sử dụng máy khác mà đổi

Last edited by a moderator: 14/11/14
  13. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

Tao thấy mày cầm con nào cũng Không Chính Chủ ở trên đầu thế =))

14. mình toàn chơi máy nhà nên cũng ko bị hack hay mất gì cả
    MU thật ra rất an toàn chỉ cần BH đồ và cập nhật IP là ok

15. Từ lúc chơi mu đến giờ chưa bh bị mất đồ chỉ bị lừa thẻ :))

BangFBI thích bài này.
  16. Những con chính chủ tao mang đi cắm rồi, có mà hâm cho mọi người biết.

17. Với trường hợp này thì có vấn đề bác Fan ơi

18. Mình tóm tắt lại cho dễ hiểu.
    - IP được đăng ký trên Laptop trên đường chuyền iternet 1 (DC1)==> IP DC1 được cập nhập bảo vệ.
    - Khi mang laptop đó đến đường chuyền internet 2 (DC2) log acc ==> IP DC2 được cập nhập bảo vệ và IP DC1 bị huỷ.
    - Mang laptop đó về DC1 chỉ bật máy lên không log acc dùng 1 máy khác để vào game và QLAC thấy IP đã được bảo vệ.
    =====> Sai không đúng như cách cập IP như bác Fan đã nói ở trên.
    cái này đã thử test bằng cách tắt IP đi bật lại

Last edited: 22/9/14
  19. mình cũng toàn rs máy mà vào wet thấy ip sai nhưng mình đăng nhập vào game rồi đăng nhập lại trang chủ là có iP. đỡ tốn

20. IP được hiểu khi bác nói nhưng từ trước đến giờ vẫn hiểu là như thế. Nhưng từ đợt nâng cấp ss6 lên ss8 là có lỗi bác ạ, còn từ đợt sau bảo trì lần cuối này thì có lẽ đã giải quyết lỗi IP rồi. Lỗi tại sao thì bộ TV + Khiên của e đấy :D. Nhưng thôi cũng là bài học cho em và tự dặn lòng cần cố gắng hơn nữa.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi