1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Vương Quyền Hỏi và Trả lời cách cộng point và skill cho Sum

Thảo luận trong 'Summoner' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 12/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Tất cả các bài hỏi cách cộng point cho Chủng tộc Sum của sever Vương Quyền mình sẽ gộp vào đây cho các bạn tiện theo dõi.
    Nếu có thắc mắc mời góp ý. Cảm ơn.
    * Giải thích: Mình gộp các Chủ đề, mọi người đều có quyền hỏi và trả lời chứ không phải chỉ mình Giấy Trắng trả lời.

VuaHungPK thích bài này.
  2. noise

noise Tân Thủ

các bạn cho mình hỏi là phải mốc ene bao nhiêu thì kiếm tông mới có tác dụng vậy . hiện tại mình ene 3k dame đc 4k buff lên đánh đc 4k2 @-)

3. Giấy Trắng

Thế là tăng rồi còn gì, muốn nữa bạn tăng skill, không có mốc đâu.

4. diamondnet

diamondnet Tân Thủ

dame SM phiên bản này hình như bị neff đi hay sao vậy các chế

5. có chế nào pro về sum vào chỉ giáo cho anh em cái :D

6. nhưng lv máter skill đầu nên tăng skill thế nào là hợp lý vậy bạn T-T

7. Giấy Trắng

Theo mình bạn nên tăng vào cột bên phải, có tác dụng ngay.

8. - về point : SM cũng như DW thuần ST phép thuật nên ENE càng nhiều dame càng to
    - về master:
    ở đây có 3 khái niệm trừ tượng là
    sát thướng phép, ma lực, và lực đánh
    ST thươg phép là mức tổn thất bạn có thể gây ra
    ma lực và lực đánh là khả năng đánh xuyên giáp của bạn. các bạn tưởng tượng cầm 1 cái búa đạp xuống bàn ma lực là lực tay tác động lên cái búa, lực đánh là lực cái búa tác động lên cái bàn.
    vì thế nếu đánh vào cá thể ko có phòng thủ chỉ cần tăng ST phép là có dame lên
    nhưng để đánh cá thể có phòng thủ thì phải tăng master vào ma lực và lực đánh.
    cái này rất rễ hiểu nếu để MU bản tiếng anh. lực đánh : attack power. ma lực winzar ...
    kết luộn để pk có dame tốt tăng vào quyền lực gậy dòng 2 và dòng 3 ưu tiên dòng 3 pvp. tăng vào quyền lực ma thuật dòng 5 cột 2 .
    và quan trọng nhất tăng max vào sức mạnh kiếm tông cấp cuối cùng vì cái này tăng attack power.
    ps dùng phụ trội của gậy SK cũng là +5 attack power

9. Cho mình hỏi: Trong cột master của sum (cột 2) có các chiêu tăng cường sách lửa (gió, sét) mà có ghi là tăng cường tuyệt chiêu sách lửa, gió , sét. Cái này có phải là skill của sách hỏa long (phantom, gọi quỷ) không?
    Với lại với mốc ~60MT hiện nay thì nên tăng cột 3 (tăng cường gậy và sách) hay tăng cột 2 (tốn công hoàn hảo => tăng cường sách sét =>...)
    Và nếu tăng cường gậy trước hay tăng sách trước (gậy + ma lực +6, còn sách + sat thương +8)

kenvn2803 thích bài này.
  10. nếu chỉ có 60 master thì chỉ tăng train thôi. theo mình tăng chu trọng vào sát thương

mạc hận thích bài này.
  11. tình hình sum mình ở bên VQ Dame rất yếu nhờ pro chỉ cách + point
    hiện mình + như sau :
    str : đủ mặc
    agi : 3k
    ene : còn lại
    minh đánh dame bão đỏ ở k2 ( có elf buff ) duoc có 34k máu
    mình sài gậy mỹ vương + 7 shop , sách gọi quỷ + 4
    đeo đại quỷ , cưỡi phượng hoàng , đeo nhẫn ước nguyện 15%
    mà có elf buff nữa ko hiểu sao dame lại 34k quái k2 @@

mình *** hiểu .... có con sum đang rao bán ở chợ trời nó post ảnh nên :
    dame bão đó phang quái k4 262k máu @@ trong khi mình dame quái k2 34k @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Last edited by a moderator: 20/10/15
    BoDaoNha, kenvn2803coixuongkk đã thích.
  12. đơn giản thôi sum nhà người ta, full bùa full buff wing ngon, đồ cũng ngon điểm MT nhiều thì dame to, mình cũng chơi con sum ms rs có 50 lần mỗi elf vs RF buf không bùa QĐ+ đại quỷ dame quái k4 còn được 60k dame chưa có nv3 nhé, poin cũng + như bạn thôi, toàn đồ shop wing cashop

13. ai cho 500 ảnh skill lên cái

14. ae ai có bẳng SK chuẩn dames ngon cho xin ảnh với

15. Mọi người cho em hỏi em có acc SUM 94rs, mt 108 điểm mà sao em nâng 5k agi đánh quái không mất máu, chỉ tính skill bão điện và skill xích ánh sáng. em đánh hoàn toàn không lên dame luôn. Vậy cho em hỏi đây là bị lag agi hay như nào ạ? nếu có lag agi thì các mốc là bao nhiêu để e với ạ chứ tính hình thế này thì chơi sao?

Như tiêu đề bác nào vào tư vấn giúp em với là em có SUM rs 94, MT 108, em dùng skill bão đỏ và xích ánh sáng thì đánh không có lên dame hoạc có lên thì cũng phải độ 1 lúc sau mới có lên dame(e tăng 5k agi). Các bác cho em hỏi là đây là bị lag agi hay là do lỗi skill vậy? Chứ SUM như thế này thì chơi sao đc đây???????????? Mong GM tìm ra lỗi và fix giúp em với chứ class này đã bị yếu rồi nay con thế này nữa thì nghỉ game là đúng rồi!

Last edited by a moderator: 8/11/15
  16. Giấy Trắng

Theo mình là do tình trạng mạng lag chứ không liên quan đến lỗi skill.

Đõ Trọng Trung thích bài này.
  17. EM để ý cứ đến giờ arena là bị thế thậm chí nhân vật không hồi mana thường và stamila luôn hết giờ arena lại từ hồi đầy chẳng hiểu sv làm sao nữa :3

18. hienxoan

hienxoan Tân Thủ

cho hoi sum cua minh tag vao nang luc kiem tong thi dame be di la sao cac bac.mx max ma danh dc 64k ko buff chan choi wa

Last edited by a moderator: 12/11/15
  19. ae ai test SK SUM roi xin bẳng SK với

ShiperHN thích bài này.
  20. Do cv ko online thường xuyên đc nên mình mua 1 em sm để afk train MT sv Non PK . Em SM này gần max RS và MT ,mình thì chưa chơi SM bao giờ nên mong muốn bác bạn đã chơi SM ở ssx này chỉ giúp mình cách + điểm cho SM train ks tốt.
    Thanks all

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi