Thắc mắc hỏi về teamviewer cho muhn

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi quynhmnls, 30/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. thấy nhiều anh em chơi muhn nói dùng teamviewer để kiểm tra máy tính từ xa được. tôi thấy cũng hay và cũng đang muốn thử. như đang thắc mắc vài điều.
    1. sử dụng teamviewr có thay đổi kết nối wifi được không? (vd thay đổi từ modem này sang modem khác)
    2. có thể vào kiểm tra tình trạng login của acc muhn đang cắm ở nhà không?
    3. có thể đăng nhập, hay chuyển map đc ko?
    mong được các anh em chia sẻ kinh nghiệm.
    thanks all

2. Khi sửa dụng teamveewer thì như bạn đang dùng máy tính bình thường nhé, có thể làm mọi cử chỉ trên máy tính như bạn đang ngồi ở đó vậy.
    1. có, quá đơn giản.
    2. có, quá đơn giản.
    3. có, quá đơn giản.
    Bạn có thể sửa dụng teamviewer hoặc Utraviewer. Thấy có vẻ Utraviewer mượt hơn chút.
    p/s: không khuyến khích dùng cho máy cùi. vì khi dùng sẽ giật lắm :))

Hau Nguyen, quynhmnlsbabyplay đã thích.
  3. 1. Nếu bạn dùng laptop thì thay đổi điểm thu sóng dc nhé.
    2.
    3.
    đã vào TeamViewer thì có thể làm dc tất cả như bạn đang ngồi máy vậy.
    nên cẩn thận khi cho người khác biết ID và pass của TeamViewer vì dễ mất đồ.
    Bạn ko nên cho ai pass riêng của TeamViewer mà chỉ cho pass Random mỗi khi mở lên thôi.

quynhmnls thích bài này.
  4. vậy thì hay quá nhỉ. đang đi làm mà vẫn vào săn bos nhiệm vụ thì quá hay :)
    phải thử thôi.

Chu Du Banned thích bài này.
  5. nhưng gì bạn có thể làm trên máy tính của bạn đều làm đc hết...

6. tất cả những cái bạn đề ra đc hết nhưng máy cắm phải khỏe ko thì lag lắm

quynhmnls thích bài này.
  7. Chắc chủ top chưa sử dụng teamview bao giờ.
    Các thắc mắc của chủ top thì các bạn trên đã trả lời hộ, tôi chỉ lưu ý thêm 2 điểm như sau:
    - Dùng Ultra-view hay Team-viewer tuỳ thuộc vào mạng của bạn. Nếu băng thông quốc tế ngon thì dùng Team-viewer mượt hơn. Ultraview tôi thấy mang tiếng host nội mà chậm bỏ bà :))
    - Nếu kết nối máy tính -> máy tính, bạn có thể làm các việc đã liệt kê ngon.
    Chứ nếu dùng điện thoại 3G -> máy tính thì chỉ nên dùng để Enter và tắt MU hoặc tắt máy cho đỡ tốn điện.

8. tất cả đều được chỉ có điều sẽ không thể giống như ngồi trực tiếp trên máy đâu, cứ sài đi rồi biết, chỉ có thể quản lý các acc đang cắm 1 chỗ thôi, giật tung người ấy, nếu mạng internet của máy điều khiển mạnh thì còn đỡ, chứ nếu dùng 3G thì .... nói chung là chỉ dùng để thoát ra rồi vào lại để không bị disconect khi quá giờ thôi bạn ạ

Em Về Đi thích bài này.
  9. mình thấy cái chrome remote desktop dùng nhẹ nhất
    không cần phải bật ứng dụng ở máy tính như teamview... ứng dụng chạy ẩn luôn@@@

quynhmnls thích bài này.
  10. đời không như là mơ đâu nhé... chỉ kiểm tra rồi làm những thứ đơn giản thôi

quynhmnls thích bài này.
  11. Bạn có thể Teamviewer từ điện thoại di động , xem tình hình máy tính , acc game , tính năng trên smartphone không tiện như bằng máy tính ! Ý mình là teamviewer dùng như 1 máy điều khiển từ xa và rất tiện khi đi xa ! Không có gì bị thay đổi

quynhmnls thích bài này.
  12. Trc mìh ngu bi mất hết sạch đồ ko bảo hiểm vì cái ý teamviewer9. mìh đc a nha bác cái cho phần mềm này mấy năm rồi mìh có lôi gì đưa mk a ý ở hà nội a ý vài cài đặt cho mih cái phần mềm cho. trc mìh ngu mìh lại cho 1 thằg chuyên sửa máy tính no o dac lak trc học về trung cấp côg nghệ thôg tin no cug chơi mu. mìh bảo nó vào xem hộ mìh máy tính của mìh bị sao. ko ngờ nó vài xem sog nó cái gì mk teamviewer của mìh khoi dog lai máy tih nó vẫn biết mk để vào máy tính của mìh sau nó lấy hết sạch đồ ko bảo hiểm của mìh qua máy tính của nó. no vào máy tính của mìh. lúc đầu mìh ngĩ mk cái y cứ khởi dog lại máy tính nó cập nhật mk khác mà thằg kia nó vào nó cái gì rồi

quynhmnls thích bài này.
  13. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Dùng teamview cũng nên cân nhắc kỹ khi cho ai đó pass và ID. Vì khi có pass và ID, người khác có thể giao dịch, truy cập bank của bạn để giao dịch hoặc chuyển khoản.

quynhmnlsTiểu Tử đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi