Thắc mắc Hỏi về tốc độ tụt máu của rồng

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi chichchich, 22/2/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tôi định mua con rồng +6 (ko phải rồng chiến nhé) cho nvp soul 24k point. Cắm ở k3. Ko biết máu tụt có nhanh như tm ko nhỉ. Nếu bị pk thì mất nhiều máu ko. AE chỉ giáo

2. tụt máu nhanh gấp 5 lần tm, mua để nâng cấp lên RC thôi, chứ dùng con rồng đó thì bao nhiêu life cho đủ?

chichchich thích bài này.
  3. lên arena con thỏ nó mổ cho thì tụt trông thấy.pet mới sức sống kém lắm bạn

chichchich thích bài này.
  4. Cảm ơn các bạn. Chán nhỉ

5. RC lên arena mà thỏ nó còn hút như uống nươc khiếp quá :)) :))

6. RC lên arena ko bị bọn trẻ trâu cào nhưng lại bị thỏ cào. Chơi hàng nào cũng bị thiệt hại hết :)) Cứ fai 20 viên life thì mới đủ cho RC full HP đc

chichchichchuSongbac đã thích.
  7. saivado1

saivado1 SuperMan

@chichchich : Bạn để ý thần mã có dòng Lực phòng thủ + 50, còn muun pet 1 và 2 đều không có
    Nên thần mã tất nhiên tốc độ hao phí máu sẽ đỡ hơn nhiều muun pet 1 và 2 rồi.

8. chuẩn nhất vẫn là Mod nhé chủ thớt

chuSongbac thích bài này.
  9. mod nói vậy là sai. Lực pt +50 là cộng cho nhân vật chứ ko fai + cho Pet. Sói tinh là gì có dòng lực phong thủ đâu sao wai' cắn cả ngày ko chết? ;))

10. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

nhà có điều kiện thì dùng RC< còn không dùng TM hii

11. saivado1

saivado1 SuperMan

@tungkute :
    - Phòng thủ của thú (pet) phụ thuộc vào phòng thủ của nhân vật.
    + Minh chứng bạn có thể thấy rất rõ khi sử dụng cho nhân vật ít point reset thấp đeo pet so với nhân vật nhiều point reset cao (lượng nhanh nhẹn cao).
    Trường hợp nào thú (pet) sẽ chóng chết hơn?
    + Cốt rồng trước đây cũng vậy không có phụ trợ phòng thủ như thần mã nên khả năng chịu đựng so với thần mã kém hơn nhiều (chóng chết hơn).
    => Dòng lực phòng thủ + 50 có tác dụng tăng phòng thủ cho nhân vật => Tăng phòng thủ cho cả thú (pet).

- Về sói tinh bạn lại bỏ qua có 4 loại sói:
    + Linh hồn sói tinh (nguyên liệu chính để tạo ra các sói tinh chuyên biệt tấn công hoặc phòng thủ) => Sói tinh màu đỏ => chưa được phụ trợ cả tấn công lẫn phòng thủ.
    + Sói tinh tấn công (màu đen) => Có khả năng phụ trợ tấn công cho nhân vật
    + Sói tinh phòng thủ (màu xanh) => Có khả năng phụ trợ phòng thủ
    + Sói tinh hoàng kim (màu vàng) => Có khả năng kết hợp hỗ trợ cả tấn công lẫn phòng thủ.

Sói mà bạn nói không có phòng thủ chính là sói tấn công!!
    Với sói hoàng kim bạn có thể thấy cả dòng Tăng sức sát thương và Tăng sức phòng thủ!!!

12. Thánh cho hỏi: Rồng+6 đập lên rrồng chiến thế nào đấy

13. saivado1

saivado1 SuperMan

@cun230910 : Cách nâng cấp Muun pet cấp 1 lên cấp 2
    - Nguyên liệu:
    + 01 Muun pet cấp 1 +6 (rồng, nhân ngư, dơi, thạch)
    + 01 Đá tiến hoá
    + 10 triệu zen
    - Tỷ lệ thành công: 10%
    - Thất bại: chỉ mất Zen và đá tiến hoá
    - Xoay tại: Máy xoay chaos Noria
    - Thành công được Muun pet cấp 2 +0 ( rồng chiến, mỹ nhân ngư, dơi vương, tiên thạch)

cun230910 thích bài này.
  14. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

mỗi lần hấp diêm băng lai .ôi thôi rồi mẹ ơi

15. Đá tiến hóa có mua bán đc ko hả mod hay phải tự đi săn ??

16. Đúng rồi, đá tiến hoá kiếm thế nào ang em chỉ giúp

17. saivado1

saivado1 SuperMan

Tương tự như trứng thú, đá tiến hoá không giao dịch được cả trong game và chợ ảo.
    Đá tiến hoá chỉ có thể đi DG nhặt và tự xoay.
    Sau đó có thể giao dịch muun pet trong game và chợ ảo.

18. vãi mod. cứ như bách khoa MU ấy :o

19. Mình thì thấy rằng TM phụ thuộc vào lượng HP của nhân vật khi có.
    Mình đang chơi DK:
    1: Mình đã ngồi thử với 1 con quái ở Vulcanus, thấy nó đánh 10 lần mất 1 tiết ( khi HP thấp, VIT mặc định k tăng )
    Rồi mình tăng thêm 50k point vào VIT ( HP cao tầm 800k ( có x3 ) thì cứ 1 damage của quái là HP TM đi luôn 1 tiết. => HP cao thì nhanh mất máu TM, đối với thỏ arena thì càng nhanh nữa.
    2: Mình thử với người chơi. Thì khi bạn cos HP thấp ( 25 -30 VIT mặc định ) thì mình nhìn kỹ thấy cứ 3 tiết TM / 1 lượt giết. ( mình bị Pk bởi người trong TOP của bảng MUHN ). Vì HP quá ít, đối phương đánh chỉ cần 1 damage là chết nên TM chỉ mất 3-6 tiết.
    Khi mình tăng thêm 50k vit ( HP tầm 800k ( có x3 ), thì sau khi giết mình xong ( k uống máu ), mình thấy Tm mất gần nửa cột 255 tiết. Đó là lý do vì sao khi pt ở trên arena, vô tình ấn skill GM của DK, mình đã bị kích :))
    Bạn nào k tin thì cứ thử nhé.
    Riêng về sói như MOD @saivado1 nói: Mình cũng đã để ý sói thường ( k nâng giá trị phòng thủ của nhân vật ) và sói HK ( nâng giá trị phòng thủ nhân vật ) khi bị PK, thấy mất tiết của sói như nhau ( 1tiết / 1 lần ) và cứ tầm 8-10 lượt damage thì mất 1 lần đối với quái và người. Người ở đây thì mình mới thử với DL thôi chứ chưa thử với các class khác.
    => Đối với các loại sói, khi bị mất tiết đều = nhau bởi lượt damage tác động của đối phương.
    Nếu HP bạn it --> bị damage và bạn chết --> sói sẽ mất 1 tiết.
    Nếu HP bạn cao --> bị damage và bạn vẫn sống và chịu đựng --> sói mất tiết sau khoảng 8-10 lượt damage.
    Mỗi lần con sói bị giật mình thấy nó bị mất tiết. Khi sói bị giật có 2 khả năng, 1 là bị giật do PC của đối phương ( trường hợp bạn PK ), 2 là PC do dính damage, sói giật và mất tiết ( trường hợp bạn chịu damage )
    Mình thấy như vậy nên chia sẻ, ai k tin thì cứ test :) ở khoan này mình chỉ test 1 class là DK và DL nên k dám chém mạnh :))
    @chichchich
    Bổ sung thêm là: Khi bạn PK và đang đeo pet ( Tm, sói, pet muun cấp 1 ) thì pet k bị mất HP khi bạn bị PC ( phản đòn của đối phương ) => khi bạn thấy chó cắn PET, bạn mạnh tay giết nó trước ( đừng để nó PK bạn trước ) thì khi nó bị chết, phản đòn vào bạn và PET của bạn cũng k bị mất HP.

20. @namlahb89 bạn có rất nhiều nv trên các tp rất hay. Tks

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi