Hỏi về Laptop ae đang chơi game

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi DanChoiCT, 11/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. mình định đầu tư 1 cái laptop về cày game nhưng kinh nghiệm chưa có nên mong anh em tư vấn giúp nên mua loại nào, của hãng nào là tốt nhất trong khoảng tiền từ 12tr - 14tr. mong mond đừng xoá top ae giải đáp giúp mình với nhé. thank

2. Làm ngay con Asus phiên bản riêng cho ae game thủ giá mức đó

3. nếu để tiện di chuyển công việc thì chọn láp con ko thì cứ pc mà đung

4. loại nào hả bạn

5. tại nhà mình không có không gian để lắp pc. với lại mua laptop 1 phần chơi game, 1 phần để giải trí.

6. Asus nhé bạn có thể lên mạng tìm kiếm trong siêu thị điện máy để tìm hiểu sản phẩm

7. Ca này hơi khó . 12 - 14t mà laptop cày đc Game thì chỉ có hàng 2nd (hàng cũ , hàng sách tay ) Còn về hãng nào thì cũng sàm sàm như nhau thôi .

ConBuom thích bài này.
  8. không phải suốt ngày cày game mà chỉ cần nên game không giật khi chơi 3-4 acc là được rồi.

9. thank bạn nha. giưa asus với Dell thì nên chọn loại nào bạn nhỉ.

10. của bạn đây nè
    Dell Ailienware M14X R1

11. Mình làm e asus i3 ram 4G card 2G cắm 3acc mát lạnh :))), tổng thiệt hại khi mua 8tr2 còn bảo hành công ty 21 tháng

12. asus của bạn dùng pin ntn hả bạn.

13. thank bạn để mình thử tìm hiểu hãng này xem ntn

14. Bố Cu Quý

Bố Cu Quý Guest

15. Em của mình pin nguyên khối nên sạc đầy 100% r cắm sạc chơi(lúc nào máy cũng ở mức 100% pin) như thế sẽ ko hại pin, còn nếu ko sạc thì chơi game ddc khoảng 2 tiếng, web fb thì cả buổi

Yêu Em Rồi Đấy thích bài này.
  16. vậy chắc mình mua loại giống bạn tầm 11m thì chắc là cũng khá ổn nhỉ

17. Dell Inspiron 15 N5547 (M5I52609W) (Intel Core i5-4210U 1.7GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA AMD Raedon HD R7 M265, 15.6 inch, Windows 8.1 64-bit)
    Hãng sản xuất: Dell Inspiron Series / Motherboard Chipset: - / Độ lớn màn hình: 15.6 inch / Loại ổ cứng: HDD / Độ phân giải: HD (1366 x 768) / Dung lượng HDD: 500GB / Số vòng quay của HDD: 5400rpm / Loại CPU: Intel Core i5-4210U Haswell / Tốc độ máy: 1.7GHz (4MB L2 cache, Max Turbo Frequency 2.7GHz) / Video Chipset: AMD Mobility Radeon R7 M265 / Graphic Memory: 2GB / Memory Type: DDR3 1600MHz / Dung lượng Memory: 4GB / LAN: 10/100/1000 Mbps / Wifi: IEEE 802.11b/g/n / Dung lượng SSD: - / Loại ổ đĩa quang: - / Chuột: TouchPad/ OS: Windows 8.1 64 bit / Tính năng khác: Headphone, Bluetooth, Camera, VGA out, HDMI, Microphone/ Cổng USB: 3 x USB 3.0 port / Cổng đọc Card: 8in1 Card Reader / Battery: - / Trọng lượng: 2.3kg Tình trạng sửa chữa: - / Thời hạn bảo hành tại Hãng: - / Phụ kiện đi kèm: Sạc/
    làm con này nhé bác

18. Asus nó có phiên bản dành riêng cho game nên nó hỗi trơ ngon hơn

19. theo mình thì bạn lên thêm mấy triệu nữa mua 1 con HP core i7 ram 8gb tầm 17.5 triệu. cày MU cực phê luôn ^^

20. Mít Tơ Hiển

Mít Tơ Hiển Chúa Tể

Lap tóp giờ mình thấy dùng con DELL core i5 , Ram 4 G cắm 7 acc ko laG giá ~10 tr.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi