8 về game hỏi về gom quái vật

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Xanhxao, 21/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. mọi người cho mình hỏi chút:
    theo các cửa thì quái sẽ có các tọa độ sinh ra ( do anh Fan quy định)
    nhiều lần mình vào 1 bãi thì đi gom hết quái tản mát về
    mình xin hỏi là nếu mình không cần đi gom quái thì theo giờ quái có tự tìm đường về không - có quy định như thế không ạ ( cái này là lười chỉ việc lên cắm thôi)
    thanks!

YeuVoNgo thích bài này.
  2. Theo mình cắm mấy lần ấy! quái ở chỗ nào sẽ hiện lại chỗ đó! nếu bạn ko gom hoặc người khác ko đánh chết con quái ở chỗ bạn đứng thì nó ko hiện lại chỗ bạn đâu! trừ khi giết được nó và vu vơ nó đi về. VD có 6 con quái mà con thứ 6 ko bị đánh chết, kể cả bác đánh chết con giống như thế mà ko phải con thứ 6 nó cũng ko hiện lại đâu! theo mình nghĩ thế cắm mấy lần thấy vậy!!! hihi xin hóng tiếp

3. đó ý là mình hỏi con t6 nếu mà ko đánh, thì ko biết có quy định mặc định là đúng 1 thời gian quái tự lần về đúng tọa độ sinh ra
    ace cho ý kiến ạ

4. theo mình thấy mấy lần cắm zen còn 1 con mà ko giết nó hên thì nó tự mò về cho mình đánh! ko thì mãi nó cũng ko về

5. Cái này bác chịu khó là đc mà. :))) Chạy loăng quảng giết là nó hiện chỗ chũ ngay.

6. Trước đây mình có nghiên cứu MU lậu với MU Offline thì trong server có thể điều chỉnh được toạ độ quái mọc ra nên có hiện tượng quái bị dồn hết về 1 toạ độ gây nên hiện tượng "xoè hoa".
    Nhưng chơi ở sv MUHN, thấy quái mọc khá hay, theo 2 quy tắc địa hình:
    1. Đối với map có bãi cố định: Ví dụ Elbeland, k3, Karutan 1-2, SOC, Crywolf, .... thì quái chết đi vẫn mọc lại ở 1 KHOẢNG NHẤT ĐỊNH. Những bãi này có toạ độ trung tâm và quái sẽ xuất hiện xung quanh đó.
    2. Đối với map có bãi cực rộng thì được chia làm nhiều khoảng nhỏ: Ví dụ Devias 2 ( 3 khoảng), Icarus 1 (4 khoảng), Icarus 2 (2 khoảng), Atlans 2 (4 khoảng), Atlans 3 (4 khoảng) .... thì giết chỗ này mọc chỗ khác nhưng vẫn không chạy quá xa.

Với loại địa hình 1, bạn giết xong thì quái tự mọc lại ở chỗ cũ hoặc chênh lệch tối đa 4 toạ độ nên không ảnh hưởng gì lắm.
    Địa hình 2 thì phức tạp hơn, giết xong nó nhảy sang khoảng khác nên bị dồn quái vào khoảng không bị ai giết.
    Thông thường thì thời gian delay quái rơi vào tầm khoảng 6 giây/lượt (không tính arena) cho nên nếu auto thì vẫn ôm được 1 bãi quái ở địa hình 1.
    Nhưng địa hình 2 thì phải cần đến nhiều team.

7. cứ giết nó về chỗ cũ nó trở về tọa độ ban đấu

8. Bạn không đi gom thì bạn phải có skill gom quái như, Triệu tập linh hồn của soul nhé :)

9. thế có chưởng rồng 1km ko anh? hi. nhìu con nó đi xa vài km ấy

10. chủ tốp cứ lên ebela tim 1 bai~ mà tét là biết ngay ý mà

Xanhxao thích bài này.
  11. quái vật khi lên phiên bản càng ngày càng loạn mọc lung tung không có quy củ gì đâm ra cầy cũng mệt đấy. đôi lúc đánh không tới nó mà nó còn tụm lại đứng nhìn mình nữa cơ

12. nghiên cứu tỉ mỉ quá!!

13. Nói thì dài dòng, nôm na là 2 loại địa hình mình nói trên tương tự như Blood và Devil ấy.

Blood chính là địa hình 1, giết quái chỗ nào thì quái mọc lại ngay chỗ ấy.

Devil chính là địa hình 2, giết chỗ nọ mọc chỗ kia nhưng vẫn trong 1 khoảng nhất định.

Nên đi BC thì 1 mình cũng đi được, còn DV thì phải đủ 4 team, mỗi team 3 cháu.

14. Quái chết ở toạ độ nào sẽ hiện lên ở toạ độ đó ....

15. Ví dụ : bạn đứng 1 toa độ, có 5 con quái bâu quanh. Thì chỉ có 5 con đó, kéo vào thôi, phụ thuộc vào admin đã lập trình giới hạn của nó

16. ai bảo chơi hàng đánh ko lan thì chẳng ks đc ít quái.. cứ SKill Rồng xem nào .. làm gì phải gom./

17. vãi cả 1km :))

18. Chắc mai mốt phải có sk rào chắn an toàn. Quái k qua đc rào chắn đó kakak. Lại gần là die.

19. vì mọi lần xuống vuca nhiuthaais quái chạy mọi ngõ ngách
    nói chung đi gom cũng là cái thú
    nhưng cái hum bận thì cứ lên làm cắm và chạy đi có việc nên thấy ít KN

20. Qtrong gì bác. Cứ lên k3 auto mấy bãi 90 180 ấy lúc nào về tính sau chứ gom làm gì cho mất công. Cứ làm con mg dame 200k chưa x2 tét cái sp cùi cũng đc cắm trên k3

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi