Thắc mắc Hỏi về dồn reset (Bác Fan có thể trả lời được không?)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi rongdat2003, 7/5/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình có nhân vật trên 300 lần và 1 nhân vật trên 160 lần, nhưng mình không thích con rs trên 300 lần kia, nên hỏi bác Fan mình muốn dồn rs từ con 300 vào con trên 160 lần kia được không?

2. saivado1

saivado1 SuperMan

Như bạn cho biết là nhân vật trên 300 lần và trên 160 lần nên trả lời được cũng đúng và không được cũng đúng, trên 300 hay trên 160 là 301 lần, 500 lần, 1000 lần, 2000 lần hay bao nhiêu? Bởi vậy bạn cần có con số cụ thể, theo quy định reset sẽ có 2 trường hợp: dành cho nhân vật reset < 1.000 lần và từ 1.000 -> 2.000 lần; được áp dụng cộng dồn không giống nhau.

Giả sử trong account bạn đồng thời tồn tại 2 nhân vật reset 300 lần và 160 lần.

Gọi A là nhân vật bạn không thích (tức nhân vật reset 300 lần)
    B là nhân vật còn lại (tức nhân vật reset 160 lần).
    Như vậy bạn muốn dồn A vào B. Vì B = 160 lần < 1.000 lần nên theo quy đinh dành cho nhân vật reset < 1.000 lần.
    Theo quy định A phải reset tối thiểu bằng 1/3 số lần reset của B. Do B = 160 => A phải reset tối thiểu 1/3*160 = 54 lần;
    Vì A = 300 > 54 => Sau khi cộng dồn B sẽ có số lần reset là: 160 + 300/2 = 310 < 1.000

Chắc chắn nhân vật B (reset 300 lần) có thể cộng dồn cho nhân vật A (reset 160 lần) và sau khi cộng dồn A có số lần reset 310, B bị xoá.

Martinrongdat2003 đã thích.
  3. Chắc chắn nhân vật A (rs 300 lần) có thể cộng dồn cho nhân vật B (rs 160 lần) và sau khi cộng dồn, B sẽ có số lần rs là 310, A bị xóa

4. Trả lời vuốt đuôi đếu hiểu gì về nhân vật của 1 acc. CHỈ ĐƯỢC CỘNG DỒN NHÂN VẬT PHỤ VÀO NHÂN VẬT CHÍNH THÔI. ACC CÓ NHÂN VẬT CHÍNH 300 LẦN MÀ CỘNG ĐƯỢC CHO 160 LẦN MÀY THAY MẸ FAN GIÀ RỒI.
    P/S ĐÃ *** HIỂU GÌ ĐỪNG THỂ HIỆN

5. saivado1

saivado1 SuperMan

Trong quy định cộng dồn lần reset:

Chi tiết nào quy định: "CHỈ ĐƯỢC CỘNG DỒN NHÂN VẬT PHỤ VÀO NHÂN VẬT CHÍNH THÔI".

Ai mới là người thể hiện? Đọc kỹ trước khi thể hiện điều gì!

6. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

Cộng dồn bình thường. không vấn đề gì hết chủ top yên tâm. vấn đề nhân vật chính và phụ dùng phân biệt để khi bán nhân vật thôi.

7. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

http://diendan.gamethuvn.net/thread...ng-cọng-dòng-gamethuvn.410401/#post-3835921

8. Cảm ơn mọi người. Để thử xem sao? [-O<

9. bạ là người ko biết là lại nói những từ
    bạ là người ko biết mà dùng từ ko mấy thiện cẩm
    tôi thấy saivado1 trả lời thành viên ít khi sai.
    bạn nên nghiên cứu kỹ khi nhận xét nhé............................

saivado1Martin đã thích.
  10. Mình thấy NajVe2 nói đúng đấy. Mình thấy saivado1 hoạt động luôn nghiêm túc và nhiệt tình hướng dẫn, giải đáp những thắc mắc của anh em.

saivado1 thích bài này.
  11. Haizzzzzzzzzzz
    Khổ thân ông Saivado1 đã ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng còn bị chửi , Khổ thân :-?

12. dồn rs đc bạn ạ, trc mình cũng dồn RS từ con rs cao nhất acc xuống con rs thấp vẫn đc

13. point dư với pd có dồn vào đc không các bác

14. yadhannaS

yadhannaS Niềm Tin

không bạn à

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi