Thắc mắc hỏi kinh nghiệm gia trì đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi quynhmnls, 10/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình đập 1 mình, team đẹp, ngồi OL liên tục khoảng 30p đc 1 phát đập
    Đập x2 tùy thuộc vào đồ, nếu đồ tỷ lệ trên 10% tỷ lệ ra x2 cao hơn

quynhmnls thích bài này.
  2. bạn có thể inbox cho mình xin tọa độ được ko? tớ cũng team ngon, bãi ngon, huy hiệu phong, mà 1h mới max là sao nhỉ?

LYJANGQUAN thích bài này.
  3. Xác định gia trì thì để cuối ngày hẵng rs, sẽ thấy sự khác biệt.

LYJANGQUANquynhmnls đã thích.
  4. Hi @dcndsky
    Bạn phân tích rất đúng, và cũng như kinh nghiệm của bạn: gia trì cần có team ngon
    Và mình gia trì hôm Chủ nhật, xin ké anh em được 1 bãi
    - ngày 22 chuyến arena ( chuẩn là 5p/1) cho delay lỗi chờ giờ web thì cộng thêm cho 5p nữa. Vậy tạm tính 25p đc 4 lần x 22 = 88
    - 22 giờ ngoài arena, với team 175 hoặc 140 với tốc độ 12-14p/1. Trừ cái arena = 20 phút >>> 1 tiếng cày thêm đc 2,5 lần nữa, cho ngủ quên + ....thì tạm tính 22h x 2 = 44
    Tổng 88 + 44 = 132 lần gõ
    Đây là trên lý thuyết và hoàn toàn có khả năng xảy ra.
    Mình ngủ quên mất khoảng 20p.=D>

quynhmnls thích bài này.
  5. Có 2 điểm mà mình muốn lưu ý bạn.

1. Về lý thuyết:
    - Có 4 ngày chủ nhật gồm: Cày đồ thần, x2 Master, Chạy RS, Đua Guild. Và cả 4 ngày này đều hơi khó để chủ bãi (4 bãi top) chấp nhận bạn cày ké mà cứ ra ra vào vào.
    - Nếu ở bên ngoài, 15 phút/1 lần cũng phải thuộc dạng bãi top ngon, không bị ks.
    Mà top ngon thì ở map cao (không thể nào lại k1 trở xuống).
    Map cao thì cần level cao để move.
    Mà cần level cao để move thì bạn phải rất tốn thời gian vào Stadium, Event (đấy là đã trừ arena level 33)
    Vậy, khoảng thời gian đầu bạn có thể vào đó, từ giữa ngày trở đi, hết mấy map hỗ trợ bạn chạy kiểu gì 15 phút/lần ??
    Trong khi đợt rồi, mình thấy cày rác map thấp nhan nhản :-?

2. Về thực tế: Nếu bạn đã xin đứng được ở cái team arena mà 25 phút = 4 lần, bạn không cần phải giải thích nhiều.
    Bạn chỉ cần nói là đứng những bãi nào, thế là đủ :-?

Còn đội gia trì thuê thì thật sự là phải gặp ngày nào may mắn lắm, không bị phá 1 tý nào thì mới có được thành tích lý tưởng đấy. Chứ bình thường cứ 4 lần/tiếng thì cũng khó mà duy trì được 132 lần.

6. ơ, hóa ra từ 12h30-4h30 sáng vẫn có arena à bạn??
    lâu nay cứ tưởng 5h30 sáng là chuyến đầu tiên và chuyến cuối là 11h30 đêm chứ :D

7. arena bắt đầu từ 3h30 là có chuyến đầu tiên

quynhmnls thích bài này.
  8. Chủ nhật aren từ 1h30 - 23h30 bạn nhé

quynhmnls thích bài này.
  9. Ngày chủ nhật nếu có đáp ứng đủ điều kiện cần và đủ thì 132 đ là trên lý thuyết có thể đạt được nếu có sự chuẩn bị tốt. Ngày thường đúng là không thể.
    Còn ngày CN mình chỉ chạy đc 120đ thôi, vì mình chưa đạt đc hết các điều kiện cần và đủ. Và cũng nói luôn là không phải lúc nào cũng may mắn như vậy.
    Time mình tính theo số giờ trên quản lí web giữa 2 lần đập
    Còn về đội cày rác máp thấp thì kệ họ thôi, ae cày rác thì mình cày lver, đủ lever là mình move, không bao giờ pk làm gì. MG/ DL move map cao nhất có 186 lv. Ngày chủ nhật vừa rồi là truy tìm bảo vật, đội rác về hết map ebelan rồi, có mấy người cày HAD đâu
    Quan trọng nhất vẫn là: có bãi ngon, team ngon thôi.

quynhmnls thích bài này.
  10. Bạn vẫn chưa đi đúng vào trọng tâm những cái mình nêu ra đâu.
    Đọc kỹ lại xem.

Vậy, khoảng thời gian đầu bạn có thể vào đó, từ giữa ngày trở đi, hết mấy map hỗ trợ bạn chạy kiểu gì 15 phút/lần ??

Bởi vì không phải mình chưa từng gia trì, mà ngay kể cả việc di chuyển giữa các map, các toạ độ trong map cũng được mình tối ưu toàn bộ, gần như teleport cũng không thể 15 phút/lần (ví dụ bãi vip k2, bạn mà chạy từ đầu map lên cũng mất mẹ 1 phút rồi). Chưa kể chạy các map nhỏ như e3, d2, a2, ... ???

quynhmnls thích bài này.
  11. Mình nghĩ việc move máp bạn phải rành hơn mình nhiều mới đúng, có những thủ thuật nhỏ trong việc move thôi mà.
    Mình chia sẻ cái việc bạn chạy tới vip k2 mà bạn chạy mất gần 1p nhé
    - Việc chạy từ đầu đến vip k2 bạn chỉ cần em DL triệu hồi, bạn chạy mất mẹ 1 phút còn mình di chuyển bằng xe ôm nên tổng cộng mất 15s hoặc không tới 15s nếu tay bạn đủ nhanh để bấm N. vì TH mất 5s, thêm 5s để thao tác N, thêm 3s delay move.
    OK?

quynhmnlsPowerlifter đã thích.
  12. Thời gian có sự cao su vài giây do nhanh chậm nhé.

quynhmnls thích bài này.
  13. À, cũng biết áp dụng trò đấy chứng tỏ thông minh phết =))
    Thực ra là cũng chẳng cần bạn phải chỉ, vì trong kia mình đã ghi rõ là "gần như teleport rồi". Đợt gia trì mình làm mãi (chả thấy có ai làm), chỉ có điều vẫn không thể nào 15 phút/lần. Trừ khi chơi trội đeo hẳn nhẫn gấu nâu.

quynhmnlsmrdoan189 đã thích.
  14. mình không biết thế nào nhưng mấy lần rs đầu mình mất có 12p thôi ( team 175% + cs 50%+ nhẫn gấu + tm6) , mình đánh lên 20lv , move stadium đánh lên 200 , rồi arena bãi ngoài thành 90,90

quynhmnls thích bài này.
  15. Like nhé.=D>

quynhmnls thích bài này.
  16. Khôn ăn may thôi bạn ơi
    Mà có cách thì dễ gì người ta chỉ
    Tự tìm hiểu là cách tốt nhất đó bạn

quynhmnls thích bài này.
  17. Về muộn test thử cho bạn, phát này mất 23p, ban chiều mất 19p
    1.jpg 2.jpg

quynhmnls thích bài này.
  18. Cánh nào mà có 300d vậy bạn. Mình làm 2 cái sw vs 3,5 cái nào cũng >500

LYJANGQUAN thích bài này.
  19. Nhớ ngày trước gia trì cái huyền vũ trắng tinh lên 15, mang máng là 380 điểm. Sau bán cái đấy cho dân buôn đc 18k
    Sw35 của cậu có dòng ex ko?

20. Luck thôi cậu đã 5xx điểm rồi cậu ạ Tớ nhớ ko nhầm là 556 điểm

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi