Hỏi anh về cấu hình laptop

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Mr Nô, 31/1/18.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Xin lỗi ae mình lập topic hỏi bên box HN do có gửi bài bên box Tin học nhưng ko được ai tư vấn.
    Cấu mình máy mình như ảnh dưới, vào MU bị giật, log 1 acc chạy arena qua bãi đông giật đùng đùng luôn, còn bình thường ở các map cũng giật chứ không mượt như bình thường.
    Nhờ anh em có chuyên môn giải đáp giúp bị giật như vậy là do máy yếu chỉ có thể chạy đc như thế hay do vấn đề nào khác?

Mong anh em giúp đỡ!!!

Untitled.jpg Untitled2.jpg

2. Có VGA rời mới đỡ giật lag bạn ạ

Mr Nô thích bài này.
  3. Tức là cấu hình này nó chỉ có thể chạy đến thế thôi à bạn?
    Mình vừa log 1 acc cùi và đứng yên trên arena mà quát gió rít lên và thông số như này, anh em biết về IT giải đáp giúp mình với?

4. ừ, máy này chỉ để cắm train rồi ẩn game thôi, pk thì ko đc đâu.

5. donam204

donam204 Chiến Binh

sắm cái pc rẻ rẻ mà cắm train đi bạn. lam cái card rời gtx 650 cũng rẻ mà

6. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Bạn lên xem lại những ứng dụng nào chạy ẩn cùng vs Mu, chứ i3 thế hệ 3 1 acc mà giật thì vô lí.

7. thực sự thì mấy con asus không card này nó rất thốn khi chạy MU, con cpu nó phải gồng gánh cả tấn dữ liệu đồ họa khi mà số lượng nv quá nhiều trong 1 ô cửa sổ
    bạn thử ấn H và F9 rồi thu cửa sổ mu xuống, sau đó xem hoạt động của cpu. Cpu nhảy 1-3% là bình thường, và tình trạng giật trên arena là ko thể khắc phục. Nếu cpu nhảy 5-10% hoặc hơn thì máy của bạn đang có ứng dụng chạy ngầm hoặc virus, cái này bạn nhờ ai hiểu biết trực tiếp khắc phục hoặc cài lại win.
    p/s: Thực ra con lap i5M 4gb của mình cắm 4 acc "full ẩn" thì ram 50%, cpu 1-5%, máy mát mẻ, quạt nhẹ nhàng êm tai, gập màn xuống và để cả tháng

Mr Nô thích bài này.
  8. Đến i7 arena còn giật. Ko đỡ dc đâu ;)

9. i3 Thế hệ Ivy-bridge dòng M hiệu năng - Ram 4GB thông số này đủ cho 1 acc nghịch Arena. Nhưng vẫn sẽ hơi giật xíu chưa đến mức tung chảo - banh nóc thôi.
    Tốt nhất cứ PC kèm VGA rời cho lành chứ Lap cày kéo game hơi đuối.

Mr Nô thích bài này.
  10. Có nhiều bài nói về vấn đề này rồi mà. MU ko quá quan trọng về chip.
    Chỉ cần RAM ngon và VGA rời. xin nhắc lại là bạn cứ thử lắp VGA rời vào 1 con PC cầu hình bình thường và trải nghiệm nhé

Mr Nô thích bài này.
  11. chủ thớt phải xem lại cái card màn hình. laptop thì không quan trọng crad rời hay liền lắm, công nghệ phát triển crad liền cũng rất nhiều card khoẻ. bạn lên google tìm bảng xếp hạng sức mạnh các loại card màn hình tham khảo xem

Mr Nô thích bài này.
  12. Card liền HD Graphics Family tích hợp sẵn trên máy hỗ trợ tốt nhất khi bác đi train ( H + F9 để có những tác vụ khác ngoài game được mượt mà ) và cấu rỉa TM thôi chứ chợ đông như arena thì cứ phải VGA rời ( mà vẫn giật giật ) :-q

Mr Nô thích bài này.
  13. Cảm ơn anh em, vậy là rõ tại ông máy của mình rồi. Máy mình đúng như bạn @buonthivao93 đã nói đấy, cắm train H + F9 thì dùng các ứng dụng khác mượt mà, máy mát mẻ, quạt hơi rít chút thôi.
    Thêm 1 câu hỏi nữa thôi, với cấu hình máy của mình như trên, nên lắp thêm card rời như nào là tiết kiệm nhất, khoản IT mình ko biết nên ko biết loại nào ngon bổ rẻ cả. Nhờ AE!

14. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Hình như là em có trả lời rồi thì phải :D
    - Update Driver VGA lên bản mới nhất
    - Cài đặt .netframework 4 trở lên
    - Xem lại nhệt độ CPU xem lúc đó nhiệt độ là bao nhiêu, hầu hết các CPU cứ nhiệt cao cỡ 8x đổ lên thì hạ xung thành ra chậm <= cái này chủ yếu do bẩn

Mr Nô thích bài này.
  15. AE auto cắm mu như nào cho đỡ hại máy nhỉ có tháo pin và tắt màn hình không? chứ cắm vầy thấy xót quá :))

16. thisibuon73

Nhiệt độ máy luôn <60oC, bạn có thể cho CPU hoạt động ổn định cỡ dăm bảy năm thoải mái :)

17. card HD family của chủ top là card on nên chơi mu giật lắm
    phải là loại có card rời thì mới đỡ giật,
    còn CPU và ram như vậy là ok rồi.
    nên mua cái card rời phù hợp mà nâng cấp (loại cũ giờ rẻ và rất nhiều) cứ shearch google là ra nhé.
    cho bạn tham khảo cấu hình máy tớ, 4 acc vô tư nhé.

Các file đính kèm:

Mr Nô thích bài này.
  18. thisibuon73

Card này của bạn không phải dòng chơi game, cái này thuộc bên thiết kế/đồ họa - dựng hình cấp thấp, theo đúng thì nó không khác gì con IGP trong con i3 đầu 4, có khi chơi game còn chưa chắc bằng :D

tocbacvjpquynhmnls đã thích.
  19. Tất nhiên rồi, mình còn làm việc khác mà, đâu phải chỉ mỗi chơi game. Chủ top chắc cũng giống mình, chơi game nghiệp dư chứ không chuyên.
    Còn về hiệu năng chơi game thì nividia ko phải là nhất.

Mr Nôtocbacvjp đã thích.
  20. thisibuon73

thím ấy chạy láp tóp :D muốn cắm cảrd rời thì phải chi kha khá đấy :D

Mr Nô thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi