help Me ! .ai pzo may tinh Vao giúp Với

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi kutebiz, 17/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. kutebiz

kutebiz <font color=Magenta><b>_zZz...S2...zZz_</b></font>

máy Mình Vừa cài lại win.vào máy thấy chậm chậm.mình kiểm tra lại thỳ thấy máy nhận cóa 1 ram :(.Mình đã thử tháo 1 ram cho chạy 1 ,1 khe cắm và ram vẫn bt .nhưng khi lắp 2 ram cùng lúc thỳ máy cũng chỉ nhận cóa 1 ram.Ai bik lỗi này là sao và cách khắc puc chi zoi :((
    MÁy đã lởm oy bị... nản luôn
    TK!

2. ve sinh sach de~ 2 thanh ram di.......roi` cam lai.......xem co duoc ko

3. nguoilun01

nguoilun01 <font color=magenta>_๑۩۞۩๑_Xuân Mai_๑۩۞۩๑_</font>

uk lau ram = giấy bạc cho sạch sẽ. Cắm lại và đổi vị trí cho nhau :D

4. Vjetkaka

Vjetkaka Cronus

lau RAM giấy bạc =))
    sắp có thằng phải mua RAM mới
    có cần anh đưa cho link thảm khảo giá ko em :))

5. Khéo hắn lau thật thì đi ** ai lại xui dại đồng báo thế :)) a việt post link giá lên cho tk đi còn gì

6. nguoilun01

nguoilun01 <font color=magenta>_๑۩۞۩๑_Xuân Mai_๑۩۞۩๑_</font>

7. Master

Master Thần King

Hai con này chắc khác dòng :-"

8. Chắc 1 cái hỏng rùi :D .

9. mua máy mới cho nuột herher

10. Duy Khánh IDOL

Duy Khánh IDOL <font color=Magenta>-™†<B><I>Buồn</I></B>†™-</font

1 con die rồi ram của tớ cũng vậy thử dùng cục tảy bút chì tẩy sạch chân ram xem nếu không đc thì chắc ram của bạn già rồi hoặc bị lỗi rồi lên mua cái mới đi:D

11. kutebiz

kutebiz <font color=Magenta><b>_zZz...S2...zZz_</b></font>

Ram ko hỏng.Vi em để solo 1 .1 từng con thỳ vẫn ok mơ`.nhưng khi lắp 2 con 1 luc thỳ ko nhận mà.tr'c đến h em vãn dùng bt mà:(( (ko thể khác dòng)

12. Duy Khánh IDOL

Duy Khánh IDOL <font color=Magenta>-™†<B><I>Buồn</I></B>†™-</font

thế thì bạn cứ vệ sinh case sạch sẽ đi chắc là tại lâu không vệ sinh lên bụi bán vào.mà dung hack speedgear hại ram lắm nhanh về chầu ông vải lắm:))

13. cái này là hiện tượng chết 1 bên khe cắm ram trên main. bởi nếu chết 1 bên Ram thì nó sẽ có hiện tượng tít dài dài, nếu không thì màn hình đen xì luôn
    nếu cắm ram lệch bus thì vẫn chạy được, chỉ có điều chạy theo bus của ram thấp hơn.

trường hợp này 1 là chạy 1 ram, 2 là vác main đi nó thay chân ram khác cho, mất tầm 75K, bảo hành 1 tháng :)

14. Giọt nước mắt

Giọt nước mắt <font color=DarkOrchid>I »—(¯`v´¯)-» U</font>

2 ram này bị sung nhau rồi.đã sung từ lâu nhưng bạn vẫn cos chạy nên càng ngày máy càng chậm + chạy hasty nhiều.bản thân hasty là over clock.sẽ làm toàn bộ máy bạn bị ép sung.bây giờ ban tháo hết ram ra tháo luôn cả cục pin Cmod nữa.(cái cục pin tròn tròn bẹt dí như pin đồng hồ ấy ) đợi khoảng 5f thỳ cắm lại như cũ.trong thời gian này bạn vệ sinh sạch sẽ Ram và ổ căm Ram nhé.Chúc thành công.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi