Help !! Loa ngoài nghe được mà tai nghe không nghe được

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Bảo Vy, 17/1/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình mới cài win và update Drive rồi mà loa ngoài nghe được trong khi tai nghe lại không nghe được . ( tai ngon - thử với máy khác và mobile rồi nhé ) mình đã dowload mọi loại Driver và cài rồi không hiểu thiếu j mà vẫn không nghe được ai thạo vụ này giúp với ah :(

YeuVoNgo thích bài này.
  2. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Loa ngoài và loa trong cùng cắm 1 lỗ trên main hay 2 lỗ khác nhau. Main gì nữa

YeuVoNgo thích bài này.
  3. loa và tai nghe cắm cùng 1 main mà anh. nhưng tại sao loa nghe được mà tai nghe cắm vào lại không nghe được :(
    Loa cắm sau thùng máy còn tai nghe em cắm mặt trước máy ấy anh .

4. gamemuvp

tải thử cái này về xem. phần mềm kick loa max volum :D. nó có lựa chọn các cổng vào và head phone đấy
    https://www.fxsound.com/

5. đã thử nhưng ấn vào cái hestphone nó mờ tịt và không nghe đc , trong khi loa nó vẫn kêu ầm ầm ấy a ạ :))

gamemuvp thích bài này.
  6. Trước tiên bản phải cắm jack trên main đã, jack giống jack usb. Sau đó bật trình điều khiển Audio lên, click vào hình vuông đỏ - đánh dấu tích như hình bên dưới. loa 1.png
    loa 2.png

7. upload_2017-1-17_14-57-4.png Headphones nó mờ thế này đây ae

8. Bạn nên Set Default vào cái Speakers trên cùng.

9. Giắc cắm phone có nhiều chuẩn kháv nhau. Ông đem 2 đầu cắm của 2 loại ra đặt gần nhau để so sánh. Nếu giống hệt nhau thì có khả năng phone hỏng và nếu khác nhau thì do lỗ phone mobile k support chuẩn jack của phone :)

10. mình đã set nhưng k dc .
    hôm qua t mới nghe mà . nhưng cài win xong thì không được . zak cắm của t đều 3.5 mà . thử với điện thoại hay laptop đều oke hết mà :)

HighElf thích bài này.
  11. Bạn đã làm như 2 hình trên chưa ?

12. Nhân tiện ae giúp cài đặt boot room để khởi động từ cd vs ah. Giao diện nó như nè khó hiểu quá ah
    cái này nó là main MSI H61 :)
    @thisibuon73
    @gamemuvp
    @huyhoan411

13. Sợ bạn cắm nhầm lỗ :D. Có 3 lỗ bạn cắm lỗ giữa ấy. Có teamview ko mình ktra cho

14. gamemuvp

Chuyển cái 10 lên 1. Mà giờ ai dùng đĩa cs nữa chuyển usb hết rồi

15. Chuyển 10 lên 1 mà k dc a ah

16. Đầu tiên bạn nên chọn chế độ Boot mode là : Legacy. UEFI boot nhanh hơn nhưng bg đa số vẫn dùng Legacy, bạn để ý 2 dòng dưới cùng là HDD Prior vs CD Prior đó chuyển cho CD lên trên . Sau đó bạn chọn boot 10 để khởi động boot từ CD rồi ấn F10 để save lại la ok thôi. Chúc bạn thành công

17. Thuc ra khong can cai dat boot room phan boot trong setup boot ma chi can F11 va chon o dia chua dia win la oke .
    con cai tai nghe va loa vi sao khong hoat dong song song duoc thi la do mac dinh cua win 7 chi co 1 dau ra am thanh .
    Minh tim tu chieu moi hieu dc.
    sr mod moi cai win xong chua cai unikey ..
    dong top . tks all !!!

18. Đã sửa dc cái tai nghe 1 đầu ra. H lại nghe cả loa và tai nghe ( ko đụng phần cứng). Ai bị lỗi như mình thì pm mình rúp

19. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Bác online thì cài Ultraviewer rồi buzz em qua: 0986226716 nhá :)

20. hehe. tks bác em đã sửa đc nhờ google thần chưởng . loay hoay cả vụ boot room vs vụ này và cũng PM bác qua FACEBOOK đó . Mất cả 2 ngày mới xong ah :(

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi