Thông báo Hạn chế cắm account rác

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 12/8/15.

?

Bạn có đồng ý với việc hạn chế 3 acc/máy

Poll closed 22/8/15.
  1. Đồng ý

50.0%
  2. Phản đối

50.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 5 acc/máy là ok không phải lúc nào cần cũng có sẵn ttd để mà pt. sáng sớm cắm đi làm hay lúc mất điện. rớt mạng,nửa đêm..... thì kiếm đâu ra ttd mà pt vào chưa kể ttd hầu như chỉ cắm tí rs rồi đi chứ có ai cắm lâu dài dc

2. A Fan làm vậy là rất tốt
    Tránh tình trạng Lag tốt

thomoc thích bài này.
  3. Văn lắm ô ạ, cái kiểu trơ trơ đấy diễn đàn này thuộc hết văn ông rồi
    Thế giờ là nghỉ game, hay suốt ngày rúc vào game Out G cày... hay suốt ngày lên diễn đàn kiếm hàng gà hay thế nào. =))

4. nói 1 câu nhưng @fantasymc đừng có tức nhé.
    - gắn bó với game là những con người văn phòng, lao động => thời gian không có nhưng có lòng đam mê.
    +họ không có thời gian ngồi máy để lúc nào ai xin pt thì cho và khi người pt cùng mất điện thì họ PT làm sao được.
    + gây chết các thú hỗ trợ tốn thêm kinh phí cho họ.
    - nguồn sống MUHN từ các thành viên mới => cái này đúng nhưng nếu họ chơi và cư đi xin mà không chịu đầu tư thì làm được gì ở họ. chán họ bỏ mà khi có sư đầu tư vào họ sẽ gắn bó với mình hơn.
    -trước cắm full máy full IP dựa vào máy khủng họ đã đầu tư số lượng tiền không hề nhỏ vào cái máy đó. hạn chế 5 acc đã là quá với họ.
    vậy thành viên mới có đầu tư như họ không.
    - thành viên mới có dám mua những acc nên tới 70 triệu không . hay họ chỉ ra quán nét chơi chán tắt máy đi về.
    hay là những thành viên có niềm đam mê game mua .
    VD : anh hà cầm acc : tranhanam char : vanlaanh
    trước chơi DL và mới ra đồ tham tinh a ấy gửi cho tôi nhờ mua hộ :
    + QTSS k5 = 5m3
    +tham tinh k5 pt 29 = 9m => sau đổi thành tham tinh k5 PTK = 13m
    +pedan k5 = 13m
    +khiên tham tinh k5 = 4m
    tổng chi phí ở cái chỗ này là : 35m3

bây giơ bán được bao nhiêu nhưng niềm đam mê của họ vẫn chơi bình thường

đề xuất:
    + cắm 5 acc 1 máy
    + bỏ cái auto này đi sẽ kết thúc vấn nạn auto rác.
    +muôn có zen ngọc thì cầy điểm PD

Last edited: 13/8/15
  5. 3 là ngon nhất 2VK + thằng con là chuẩn @fantasymc

thomoc, wasesviphoahong110 đã thích.
  6. Tôi đồng ý với bạn ng ta mất tiền để auto, còn ko đồng ý với bạn về vụ nhặt rác, rất nhiều ng log acc nhặt rác chỉ đi ks zen ng khác đánh ra chứ họ ko phải đánh. Cái này họ đầu tư rất ít một acc rs tầm 80 lần là thoải mái nhặt rồi,và họ có cách để log nhiều acc một máy mà ko cần phải đầu tư chứ ko phải họ bỏ một đống tiền như bạn nói. Nên cái gì cũng nên nhìn 2 mặt của nó ng ta đòi hỏi là cái ng ta đánh ra ng ta phải đc nhận chứ ko phải là ng khác nhặt mata.
    Còn tôi tôi đòi hỏi pk ko cho log nhiều acc vì h auto ko bởi trình mà auto xem ai lỳ hơn. Đó ko phải là pk mà đó là lỳ thì thắng vì bem nhau toàn cùng chết.

Hammer.HDLệ Rơi đã thích.
  7. cái AUTO mới là vấn đề chứ không phải là do người ta cắm nhiều acc. bỏ auto đi tự động các acc nhặt rác sẽ giảm .

8. bác này chắc là thánh rác chăng

9. 1 ngày có 24h . theo tôi thì nên cho 1 acc auto 8 tiếng thôi. còn 16 tiếng còn lại thì tự train hoặc end

10. theo em nghĩ tốt nhất là bỏ auto này đi là giải quyết được hết rác. muốn có zen ngọc cầy rs mà kiếm phúc duyên mua

wasesvip thích bài này.
  11. Không ai nói có auto là không tốt, người chơi game dễ thở hơn, nhàn hơn và đơn giản là cắm chuột thấy yên tâm hơn
    Nhưng nếu đây là 1 bài về phân tích mặt mạnh thì mình cũng xin có ý kiến thế này:
    1. Bạn đầu tư máy móc, thiết bị cho việc cày rác, cày ngọc, đó là việc của bạn, tôi cũng có máy để cắm skill, đó là việc của tôi, bạn làm gì kệ bạn, tôi làm gì kệ tôi cái này đúng chứ? Tuy nhiên nếu động đến cái mà người ta gọi là LỢI ÍCH ấy, khi đã làm ảnh hướng đến nó thì chẳng ai chịu trơ mắt ra nhìn cả. Đó chính là bản chất của con người. Ví dụ: bạn kí hợp đồng làm ăn với cty A thì dĩ nhiên bạn phải có 1 lợi ích gì đó thì bạn mới kí đúng k? Tiếp theo, giả sử bạn chuẩn bị kí thì cty B nhảy vào ks kí với cty A, liệu bạn có để yên cho B vào ks k? Dĩ nhiên là không! Giờ nhìn sang MU.
    Bạn cắm rác ở bãi khác, tôi cắm chuột ở bãi khác, chẳng vấn đề. Tôi muốn cắm nhanh nên gài 2 em ttd đi cùng để tăng exp đồng thời nhặt zen cho vui (cắm 1 mình chứ chưa nói 1 team). Bạn nhảy vào, thả 2 - 3 ttd ks zen, như vậy là đã động vào lợi ích 1 của tôi. Đúng chứ? Chưa kể khi auto bạn sẽ phải bem quái, như vậy sẽ có thể ks cả kinh nghiệm của tôi, đó là chạm vào lợi ích 2. Thêm vào đó, thả nhiều ttd vào 1 bãi để ks zen sẽ khiến máy tôi bị giật, lag đó là lợi ích 3. Theo bạn, tôi có thể để cho bạn ks vậy đc k?
    2. Để các bạn cắm auto ks là vì các bạn đầu tư máy?
    Các bạn bỏ tiền đầu tư máy còn chúng tôi bỏ tiền đầu tư đồ. Vậy mà zen chúng tôi đánh quái rớt ra các bạn húp. Tiền sửa đồ thì tôi bỏ ra. Có công bằng không nhỉ? :-?
    3. Suy nghĩ của những người cắm chuột:
    - zen mình đánh chúng nó nhặt -› chán
    - chúng nó đông -› máy lag -› nản
    - giờ kiếm bãi rất khó, mà kiếm đc bãi cũng bị chúng nó ks, đồ vip mà cuối cùng phải té không phải vì k ks đc mà vì mấy con ttd cùi -› buồn
    - k cắm nữa, để chúng nó ở đây quái đánh chết cho về thành hoặc chí ít cũng k nhặt đc zen -› nghỉ
    Tóm lại là nhờ các bác lạm dụng auto mà nhiều ae cắm chuột cày skill sẽ có thời gian nghỉ ngơi nhiều hơn, sv như thế sẽ ít ng chơi đi và cuối cùng là chẳng còn ai chơi

12. Đóng góp ý kiến với bác Fan như sau:
    1.bỏ auto zen hoặc zen rơi ra pt nhặt trước, khách nhặt sau như đồ ex hay ngọc
    2.Cắm 3 acc cho 1 máy thì ko hợp lý, theo ý kiến của e thì 5 acc/ 1 máy
    3. Ko nên hạn chế 3 acc/ IP, thiệt thòi cho chủ quán Net và rất bất tiện khi anh em rủ nhau tụ tập vui vẻ, suốt ngày cắm ở nhà cũng chán

nguyenvanN thích bài này.
  13. Mấu chốt các vấn đề vì sao có acc rác:
    1- các thím nhặt zen + ngọc + đồ
    2- các thím pt ttd để tăng exp
    Mình nghĩ có lẽ Fan rất đau đầu vì lo ko có ttd để làm nguồn sống cho muhn nên ra chính sách pt ttd đc tăng 35% exp nhưng nó lại bị lạm dụng 1 cách thái quá.
    Giờ đưa ra cách để 100% ae đồng tình là rất khó rồi, chúc Fan tìm ra cách giải quyết hoàn hảo nhất
    P/s: ng Việt Nam! Mình quen với văn hoá phờ ri rồi, đừng để ae đói làm càn. Kte mu bị thắt chặt đâm ra ae thả nhiều acc để lượm kiếm thêm. Phải chăng Fan đã quên phần mua ngọc + zen bằng bạc Po. Vì giá cả đắt đỏ nên ng ta mới nhặt như thiêu thân, chứ nó ở cữ bt thì ng ta chỉ nhặt đủ để rs thôi chứ ko thừa hơi nhặt thêm để bán đâu.
    Mình thấy nhiều bạn nói 1 ngay nhặt đc 1 tỉ = trên 300b vậy 10 con thì sao, chơi game đc tiền ai chẳng muốn chơi

Last edited: 13/8/15
    piazozipS2HanemS2 đã thích.
  14. a FAN cứ cho zen ai đánh ra người đó nhặt trc như đồ ex vs ngọc . chư như ở map kanturu_ruin2 đâu đâu cũng thấy auto zen

15. Vẫn chưa kết luận à?

16. 1 like cho thằng gà ý này hay đấy =D> anh đag có ý định làm quán net cạnh tranh vs chú đây :))

gamemuvp thích bài này.
  17. giá zen + ngọc lại sấp tăng cao rồi

18. Cho nó tăng. Fan bảo bạc tăng đến 76~77/1k là k thể tăng được nữa mà. Tẹt bô đi, khó khó chung. Nước nổi thì bèo sẽ nổi lo gì.

19. cũng hay dấy để giải quyết tình trạng tăng giá này Fan nên cho về thời ss4 là chuẩn nhất :
    ngọc bán shop zen 1 tỷ 10 bạc ex sài không hết phi shop 200k là có bộ đồ tầm tầm như thế mu mới phát triển theo đúng nghĩa :))
    còn lâu mới tăng giá sắp giảm giá như hồi đầu ss8 rồi =))

20. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

net chuẩn bị xuống giá 1k/1h chứ cứ làm tẹt ga đi :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi