Thông báo Hạn chế cắm account rác

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 12/8/15.

?

Bạn có đồng ý với việc hạn chế 3 acc/máy

Poll closed 22/8/15.
  1. Đồng ý

50.0%
  2. Phản đối

50.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tớ có chơi mg hay soul đâu, train = auto lại ko lum zen cho cave lụm zen thì chết ac chính mất

2. gần 100% ý kiến không đồng ý với ý kiến này của bác Fan.Em là 1 trong số đó;))

3. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

bác nhìn kết quả bỏ phiếu thì biết liền
    kiểu gì cũng chơi 5 ac thì zen ngọc giá giờ còn 3 acc thì giá cao tính ra cũng như nhau cả

DangCap9x thích bài này.
  4. 10tr/giờ, cả ngày là 240tr zen, thế thì cho cắm 1 máy 100acc luôn khỏi nghĩ :))) 10acc 2ty4, 100acc 24 tỷ tha hồ fan hốt bạc

Cha Cu QuýChetGiaVo đã thích.
  5. Vấn đề này theo tôi không hợp lý. Chỉ cần điều chỉnh nhân vật nào đánh ra zen và đồ thì nv đó nhặt. Nv k đánh ra miễn vĩnh viễn nhặt đồ là ok.

Du0ngBe0 thích bài này.
  6. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

7. theo e cứ cắm làm 1tem 5 acc là ôke ạ k phải đi chạy vạy chuyển phòng rồi đi xin pt nhọc lắm nhất là tân thủ đen

8. 5 ác trên 1 máy là hợp lý rồi, Fan muốn chúng tôi phải thich nghi đến thế nào nữa? hay bỏ luôn cho 1 ip 1 ác cho anh em đỡ phải chơi đi.

9. rất vui là giờ bác đã quan tâm đến vấn đề rác, có cai vấn đề boăn khoăn nữa là mua thêm sim thêm máy tính them line cũng ko phải vấn đề lắm khi quyết tâm cày rác vì miễn là họ nuôi đủ, cái thứ 2 là ảnh hưởng tới phần khá nhiều anh em đã đầu tư ác phụ như mình đây 3 con cave ghẻ cũng 14x lấn + vài k dư đồ thì full trả kém ác chính mấy, cứ cave cho ac chính đc hơn 200sk lại đổi đc tí dư mất 2tỉ chứ, vậy đã tốn rồi, giờ thì giữ lại em nào bỏ chau nào, cũng khó.

có lẽ nghiên cứu phương hướng khác hay hơn, anh em cùng nghĩ ví dụ: hoạt động của chợ ít zen đi thay bằng ngọc hay bạc - zen rơi thay bằng Coin đi chẳng hạn, lấy coin làm giá trị, (1số bạn bảo zen rơi phải chính chủ thì điều này ko làm đc do banr chất webzen đã thế)

co thêm cái ac không chính chủ thì bị phệt về làng cũng áp dụng đc khá nhiều cho rác mà chưa thấy bác áp dụng.

10. y kiến này cũng hay bác fan a

11. 1mang mà 2 máy thì sao hả a phan ơi

12. theo e cho thoải con gà mái đi, nhưng bác cứ fic zen ai ng ây nhặt là hợp lý. chứ còn hạn chế 3 acc thế này e nghĩ nó có vẻ hơi chuối thế nào ấy, game càng ngày càng đi xuống.
    có góp ý với a Fan thế này. trước đây có chơi Võ lâm truyền kì. ae nào chơi chắc biết, zen rơi ra của ai ng ấy nhặt, nên k có rác riếc gì. mà nếu muốn rác thì phải khủng mới cày rác đc. nên e có ý kiến là nên fix kiểu cơm ai ng đó ăn có lẽ hay hơn

FayA1HoaTim2 thích bài này.
  13. 5 acc là hợp lý rồi ,a e chi căm thêm acc để cày zen rs thôi,chứ bác fan không nghĩ tới tiền điện tiền hư hại máy tính ah,
    thử hỏi cắm 5 acc cày zen 1 ngày được bao nhiêu tiền tôi cắm 24/24 còn chư được 1tỷ zen 1ngay (25k vnd)
    fan fix thế thì a e ko dùng game nuôi game được kkhố a e bỏ game

14. cắm 3acc cũng k sao, nhưng đang pt mà người kia thoat game hay bỏ pt thì tha hồ cắm PO cả ngày rồi:-ss

15. + Giới hạn mỗi máy chỉ chơi được tối đa 3 account bất kỳ
    + Giới hạn mỗi IP chỉ chơi được 3 account cùng số điện thoại

Khắc phục = cách cho zen rớt ( loại 100-200-500 zen ) tăng tỷ lệ rớt ngọc

Các chi phí cộng , đổi skill quy ra ngọc tương đương , xóa sổ zen khỏi hệ thống :D thay mọi gd của zen = ngọc là hết nạn ks rác + zen

Nên cho cắm 5 acc 1 máy : phần lớn máy tính hiện nay cấu hình cao hơn ngày trước rất nhiều , nếu dùng ko hết công suất ngta sẽ nhanh chán . 1 người cày 5acc có thể = 10 ông ttd mới tập tọe chơi rồi . Có phải lúc nào cũng gọi đc ttd đâu , mấy ông ttd online đc 1-2h, rs đc 1-2 lần rồi mất hút cả tuần
    Admin có hạn chế sdt thì mục đích ngta đã cày , thì ko ngại nuôi thêm 1 cái sim 10 ngàn 1 tháng , tự nhiên việc hạn chế sdt lại làm khó ae thêm việc làm , gây búc xúc dư luận

16. cu cho 5acc/may la dc roi >>> han che the cam lam sao du tean

17. vấn đề anh Fan đưa ra thật sự không hợp lý:
    - hiện nay thực sự các thánh rác đã lách luật bằng phần mềm có nhiều IP Wan, do đó việc anh làm cũng chẳng ảnh hưởng tới các thánh rác mà lại ảnh hưởng tới đại đa số anh em hiện tại đang chơi game.
    - đa số anh em chơi game đã lớn tuổi, nếu để trống lot, rồi ai cũng trống lot thì biết tìm đâu ra ttd. muốn cài máy để đi làm cũng không được.
    - như hiện tại 5 acc/máy là hợp lý.
    nói chung các thánh rác nhiều thế mà giá cả zen và ngọc vẫn tăng mà lại ko giảm
    em xin góp 1 số ý kiến để hạn chế thánh rác, anh có thể nghiên cứu xem có thể làm được không?
    thứ 1: vấn đề zen có chính chủ được ko? nếu làm được cũng hạn chế được 50% thánh rác. (còn nếu mặc định webzen ko thể sửa được thì thôi)
    thứ 2: map davias và atlan ko cho rơi ngọc và zen , nếu làm được việc này cũng hạn chế được thêm 40% thánh rác rồi.
    thứ 3: anh có thể bỏ auto hoặc bỏ chọn auto nhặt zen, ngọc, ... -> nếu làm được việc này hạn chế 100% thánh rác.
    theo em nghĩ các vấn đề trên anh nên chú tâm vào để làm hơn là việc nghĩ đến hạn chế IP, acc như hiện nay vì nó không thực tế, mà lại càng sản sinh ra thánh rác nhiều hơn.

ChetGiaVo thích bài này.
  18. mình nghĩ 5acc là hoẹp ly

19. máy e chạy đc có 2 acc, nhưng cũng nên để 5 acc anh ak. :)

20. 2 acc 1 IP là hay nhất.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi