Thông báo Hạn chế cắm account rác

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 12/8/15.

?

Bạn có đồng ý với việc hạn chế 3 acc/máy

Poll closed 22/8/15.
  1. Đồng ý

50.0%
  2. Phản đối

50.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Cứ 5acc mà chiến, bỏ auto đi là ok hết

2. Cha Cu Quý

Cha Cu Quý Guest

nnày trước 1 máy 1 acc có ai kêu bây giờ fan cho 1 máy chỉ 3 acc thôi ai kêu thì nghỉ. chứ nhiều acc chúng nó có đẻ ý đến acc đâu toàn autu quẳng đó. ko có ý thức với acc mình

3. nếu thực su cắm 3 acc thì sẽ có nhiều biến động đấy
    tôi tin là số người rao bán acc sẽ có và có sl =))

4. ngày đầu lên ss8 có thế này đâu fix đi fix lại cuối cùng thành ra thế này đây. hậu quả của nó thật đáng sợ

5. cái tệ nạn rác ở đây từ khi xuất hiện auto thế tại sao chúng ta không bỏ cái auto đó đi mà phải điều chỉnh cái khác.
    còn về PT hỗ trợ tân thủ thì 3 acc trên 1 máy ho cũng tuyển thêm 2 TTD 35% chứ chẳng ai tuyển hàng ko tân thủ

6. Có nhiều bất cập trong các dự định của admin, cụ thể:
    1. Giới hạn 3 account/máy là hạn chế đầu tiên, chẳng khác gì bảo người chơi đang đi xe máy bắt họ dong bộ ngang đường. Nếu hạn chế account/máy thì nên làm sao để họ "hạn chế tốc độ di chuyển" chứ không phải 3 account. Một cái máy tính bình thường cắm rác cũng tòm tèm 5, 6 account. Lý do của mấy gamer đưa ra nó là vô vàn, nhưng không thể vì thế mà triệt đường làm ăn của người khác. Một số người không có điều kiện (tiền, thời gian.....) mới phải cắm rác, đâu thể gom chung dân buôn vào với họ.

2. Tại sao lại đi giới hạn 3 account/1 sim và muốn đăng ký account lại phải mua thêm máy tính? Có phải nhà nào cũng có điều kiện mà mua thêm máy tính, mua thêm điện thoại để mà đăng ký account đâu? Admin phải tìm ra lối đi tốt nhất cho cả 2 bên chứ không thể có kiểu làm quản lý không được là quay ra "cấm", "hạn chế", giới hạn" như này được.
    Một cái ví dụ đơn giản: Tôi đi ở trọ, lương của tôi 1 tháng tầm 4 triệu, tôi đăng ký sim của tôi hết 3 account là A, B, C. Trong đó account A và B là account vợ chồng (điều này chắc chắn rồi). Account C là account tân thủ kéo. Nay tôi có nhu cầu mua thêm account D và E vì mục đích cá nhân vậy chẳng lẽ tôi phải đi mua thêm 1 cái máy đen trắng + 1 cái sim + 1 cái máy tính + kéo thêm đường dây à.
    Tôi tính đơn giản 1 cái máy đen trắng 300K + 1 sim 50K + 1 cái máy tính bình thường để mà mua cũ dùng được 4-5m + chi phí kéo dây.... => Tôi chết đói.

3. Tân thủ thực sự để mà nói thẳng ra giờ hiếm lắm. Người ta chơi MU giờ mua thẳng acc luôn và có khả năng tự cày rồi. Người mua acc để mà cày luôn ấy mới thực sự là "nguồn sống tương lai" của MU chứ không phải mấy ông tân thủ hứng lên là chơi, chán lại bỏ sau đó quay ra kêu ca là không ai pt đâu.

Một số ví dụ gần đây của mấy gamer kêu ca cày rác lập topic ỉ ôi này nọ 100% là tham lam, bị ks rác quay ra lập thớt hòng chiếm trọn rác. Bản thân những thằng kêu nhiều nhất cũng có 3, 4 acc cày rác rồi. Cuộc chơi này là cạnh tranh, anh không cạnh tranh được thì anh tìm lối đi khác hoặc địa điểm khác. Không thể vì cái tính hay "dỗi" và "khóc nhè" của mấy thằng hay vén váy mà đi hạn chế niềm vui của mỗi cá nhân được.

Vì Đó Là Em1stMU đã thích.
  7. Để Mai Tính

Để Mai Tính Chiến Binh

Khi nào thì có kết quả nhỉ

8. theo ý kiến của tôi cứ để như bây giờ và cho phép pk o davía2 và atlan thế là ok không phải nói nhiều còn các map khác thì vẫn giữ nguyên còn các thánh auto ks rác o các máp đó thì kệ hoh ae cứ cỏi hết đồ tăng zen ra thì họ cắm cả ngỳ cũn không đc bao nhiêu mãi rồi cũng chán còn ngọc đò ex thì của mình họ không nhặt đc thế là ok.chứ tôi thấy vấn đề này mà bàn luộn mãi khồng song

9. 5 ac/ 1 máy theo tôi là OK. Nói đi cũng phải nói lại là để cho anh em nhà nghèo họ đi kiếm rác bán nuôi nvc của họ chứ. Chỉ khổ mấy bác cày thuê, rồi chạy top luôn bị ks những bãi như d2, a2 mới a cay thôi :))

10. 3 acc cũng dc

11. Tốt nhất mở thêm sv cho ae đỡ phải tranh nhau , mà lại tránh đc tình trạng full sv , như vậy mọi cái vẫn giữ nguyên bình thường.. ( làm 17 sv như bên TL tha hồ bãi cho ae )

ChetGiaVo thích bài này.
  12. Cha Cu Quý

Cha Cu Quý Guest

Quan trọng họ kêu ca arena ko có ca ve fukl buf ko pk dc cộng với cái autu nữa.

13. Quá ổn nhưng hình như ADM đã trả lời ko sửa đc vì nó "dính liền ko gỡ đc từ webzen hay gì gì đó... Như trên đảm bảo hạn chế đáng kể nạn "thánh rác", như vây sv sẽ thoáng hơn, ko lag:D

14. vote cho 5 acc/1 may

15. thực trạng đã thử pt giúp như sau:
    -tuyển hàng lên pt thì em nó lên pt rồi auto zen của mình luôn.
    -mình thì hì hục tét sp còn nó đứng chơi rồi thoát rs alo cho mình pt suốt. nhiều lúc cú bảo cắm 5 acc đi làm rồi

chán không muốn nói nữa

16. a ko làm thế đâu, pt a với Thỏa ơi =))

17. thế nào thì fan chốt luôn để ae biết \
    không tôi thấy hoang mang quá =))

18. ca s bạn nói thì phải nghĩ cho cái chung nữa. Cứ ngày xưa ngày xưa. Giờ cái gì cũng cần zen. Nếu ko có auto zen 1 tỉ lên đến 2k bạc thì làm sao. Lúc đấy thì lại trả oai di pk toàn sv nữa đê. Bị cắn thần mã chắc tìm nhầu chém mất. reset skill chắc là điều không tưởng.mg và sum mà đã cắm mặc đồ thần thì chẳng có bố con thằng nào ở đấy mà nhặt zen hết. Cơ bản là cũng muốn auto kiếm tí nó mới ks cho. Cạnh tranh là công băng ko có cái gì là tiêu cực cả. Muốn chạy nhanh hơn sao ko mua chó sói. Muốn ko bị giật lag sao ko mua máy cấu hình cao. Ng ta ks dc cũng là vì ng ta có đầu tư. Ng ta đi nhặt zen dc thì ko cầy rs skill dc. Như nhau cả thôi cơ bản ở đây là trâu buộc ghét trâu ăn.

ChetGiaVo thích bài này.
  19. Chẳng hiểu trong số người đồng ý kia là ai mà đọc cmt toàn là không đồng ý và. Adm đã fix 5 acc trên 1 đường chuyền

20. bọn chúng cắm acc song vẫn cho khách thuê máy bình thường =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi