Góp ý Góp ý với Fan - đóng góp cho Game mời các memb thảo luận

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi IMAGE, 4/4/20.

Tags:
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Có một thực tế là: Qua quá trình chơi game cũng có rất nhiều memb phải cắm acc vay B của Fan (Tôi cũng vậy ^^) tuy nhiên lượn qua bảng phong thần thấy nhiều acc bị Block do nợ quá hạn nó sẽ phát sinh những vấn đề sau:
    1 là memb sẽ mất đi 1 vài acc để chơi điều này có thể sẽ gây tâm lý chán nản muốn nghỉ game dẫn đến số người chơi hao hụt, như vậy Fan sẽ mất thêm nguồn thu nhập ^^
    2 là Fan phải thu hồi nhiều acc phải xử lý (Giam giữ tài khoản) tốn nhiều bộ nhớ và những acc đó không phát sinh lợi nhuận, cùng lắm đến 1 lúc nào đó Fan bán lại ( như đợt tết năm nào đã làm) thì giá trị thu về cũng không thể bằng để memb cày cuốc liên tục.
    Lý do: Vì chương trình vay B cắm acc của Fan là phải đủ B trong Bank để trả 1 lần ( điều này sẽ gây khó khăn choc các memb muốn giữ acc).
    Giải pháp: Fan có thể thay đổi cách thức trả B thay việc trả luôn 1 lần bằng việc có thể cho trả góp (trả từng ít một tùy vào ý muốn của chủ acc) trong thời hạn cho phép đến khi trả đủ B giống như kiểu làm của ngân hàng. Tôi thiết nghĩ nếu làm như vậy thì sẽ giải quyết được cả 2 vấn đề trên.
    Đó là vấn đề tôi đưa ra đóng góp cho game để mọi người thảo luận

toiyeuhk thích bài này.
  2. Tôi lại nghĩ bạn lo bò trắng răng =)) tất cả các acc mà cắm fan xong bỏ 1 là acc rác, 2 là acc lâu chuộc nên số bạc lãi cao hơn là mua acc khác, trừ acc tâm huyết mới chuộc.
    Còn khoản trả góp thì fan ko bắt bạn có 1 phát đủ bạc để chuộc, bạn thích thì cứ nạp nhiều lần vào acc, bao giờ đủ thì lại có acc chơi, còn không vẫn tạm khoá ;))
    Ae nên nhớ não chúng ta chỉ là 1 hạt cát nhỏ bé, não của Fan già là cục đá. Bao giờ mới mòn =)) Nếu não bộ các bạn mà hơn đc Fan thì các bạn ko phải member nữa mà là 1 ADMIN đấu đầu trực tiếp rồi ;))

PhuTrungNethunghdz đã thích.
  3. Hơi lan man rồi ông ơi :D

4. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

về vòng quay 135 248 vs tôi thôi ông ơi.
    hn cay cú mấy con ở p16 quá

5. Tốp này của bạn lại thấy miên man rồi

6. Top đã đc giải quyết chưa? giải quyết rồi thì đừng lo chuyện bao đồng nữa .

7. ForMyLove

ForMyLove Hiệp Sĩ

Chơi 3 năm nay chưa từng vay bạc lần nào, có vay thì phải trả, tốt nhất ko nên vay =))

8. cái vay bạc giúp cho cái acc nó có giá trị tôi cũng chưa 1 lần nào vay :D

9. ae chơi MU ai chả biết lách luật.
    Fan mà làm theo bạn top có mà ăn cám ah.
    Ví dụ, acc tôi vay 50k bạc, cứ mỗi tháng tôi trả vài k bạc là không bị khoá acc, rồi cứ thế chơi đến khi tóc cà FAN già đã bạc phơ cũng không sao.
    Ý của chủ top chắc là vậy :D

10. Bạn để ý lại: Giải pháp: Fan có thể thay đổi cách thức trả B thay việc trả luôn 1 lần bằng việc có thể cho trả góp (trả từng ít một tùy vào ý muốn của chủ acc) trong thời hạn cho phép đến khi trả đủ B giống như kiểu làm của ngân hàng. Tôi thiết nghĩ nếu làm như vậy thì sẽ giải quyết được cả 2 vấn đề trên.

11. Ai cũng có lúc muốn làm việc gì đó (Mua đồ chẳng hạn) mà chưa đủ B thì phải vay mới đủ và kịp thời mà bạn

12. Cảm ơn, tôi đã được giải quyết xóa bạc âm rồi, còn việc này không hẳn bao đồng đâu, tôi cũng đang vay B mà để trả 1 lúc là khó khăn nên cũng muốn trả dần ^^

13. Như ông trên kia đã nói, ông thích trả dần thì ông cứ nạp bạc vào dần, khi nào đủ thì trả. Game đừng mong nó như đời thực đc. Nhiều cái còn bất cập, chưa hợp lí nhưng 1 là ko thích thay đổi, 2 là thay đổi tốn công sức nên ko cần thiết. Ví dụ ông trả dần thì lãi còn lại nó lại giảm đi phải tính lại, vậy là lại phải bê nguyên 1 loạt code tính toán lãi của ngân hàng vào => ko cần thiết

14. liệu trả góp dc ko :D

Các file đính kèm:

15. Giữ nguyên như cũ hay hơn . Tâm lý ae bỏ tiền ra chơi khi chán cắm fan gọi là động viên tinh thần gamethu , có cảm giác vớt vát khi chán . Đầu tư vào khi ra đi fan ko để trắng tay .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi