Góc nhỏ ...

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Ging, 20/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Một Góc nhỏ cho chính bản thân .
    Một Góc nhỏ cho những người bạn của tớ . 7Love - Lục Tiểu Còi - Đạo Tặc - Hoàng Anh và Trang Kute .
    Một Góc nhỏ chứa đựng niềm vui và nỗi buồn ...
    Rồi ... lại đi !
    ...
    Đôi khi , sự tin tưởng và nghi ngờ cách nhau một khoảng nhỏ rất mong manh . Mình đã từng tin tưởng ai đó rất nhiều , quý ai đó rất nhiều . Để rồi một chút nghi ngờ , mình làm sụp đổ một tình bạn đẹp . Chỉ sợ ai đó khóc ... Chỉ sợ , ai đó buồn thật buồn ... Chỉ sợ , ai đó sẽ giận mình mãi thôi .
    ... Chỉ hi vọng rằng , ngày mai ai đó sẽ thôi giận .
    ... Tớ chờ cậu về !!
    [ Đến một ngày gió bỗng giận mây .
    Xua mây đi khắp chân trời góc bể.
    Mây vẫn buồn và lặng im như thế .
    Để đêm về lặng lẽ hóa thành mưa ... ]​
    [ How to feel love ... ]
    [ How to wake up from nightmare ? ]
    [ So ... why you leave me alone ? ]
    [ All my notes for Someone ]
    [ Wait for you ... ]​

Last edited: 20/4/10
    mrongbut, Thiên Thanh HiSabotage đã thích.
  2. _latvat_

_latvat_ <font color=green><b>__BùiNgọcTuấn__</b></font>

Có những con đường kì lạ và thân quen!
    Đưa ta về những góc nhỏ yêu thương
    Hãy chờ và cảm nhận niềm hạnh phúc ấy...

Last edited: 20/4/10
    Ging thích bài này.
  3. Hôm nay tớ vui lắm . Cậu ạ ...
    Cậu hết giận , tớ và cậu làm lành ... Ít ra là thế . Đủ để tớ cười rồi , đủ để tớ cảm thấy vui và hạnh phúc .
    Đã nói chuyện với nhau rất nhiều , chia sẻ cũng nhiều dù chúng ta mới quen nhau thôi . Có nhanh quá không cậu ? Có nhanh quá không ... tớ sợ cậu đi mất ... tớ sợ phải lẻ loi một mình , dù chỉ là Game . Tợ sợ không còn thấy bóng dáng cậu đâu đó trong thế giới Ảo này . Tớ sợ cậu giận , tớ sợ cậu khóc ... Sợ cậu buồn . Sợ nhiều lắm !!
    Và rằng , tớ biết ... cậu chỉ nói chuyện với tớ hời hợt , hờ hững ... có thể là miễn cường ... Tớ biết , tớ phiền cậu lắm !! Nhưng tớ vẫn cứ thích nói chuyện với cậu , dù nhiều lần tự nhủ rằng quên cậu đi ... Đừng vô Game nữa , đừng chạy khắp các bãi train này đến bãi train khác để thấy bóng dáng cậu . Chỉ cần thấy thôi , là đủ ấm lòng rồi ...
    ...
    Ở bên nhau mãi cậu nhé !
    ...

[ Somewhere over rainbow ... ]
    [ I have a little love ... littlest love ]
    [ And I know that trully , so ... I do miss you ]
    [ Nice dream ! ]
    [ All my Notes for Someone ]
    [ Love ya ]

4. Sabotage

Sabotage Guest

Tớ thấy cảm xúc của cậu.Làm tớ ?___?
    Hoa mắt quá.hé hé

Ging thích bài này.
  5. _latvat_

Cuộc sống kì lạ và đầy phép màu. Biến đổi lòng người trở nên sắt đá và yêu thương hơn...
    Hãy mạnh mẽ để có đủ niềm tin
    Hãy kiên cường để có đủ thành công
    Và hãy biết khóc để thấy mình biết yêu nhé!
    Hay lắm...

Ging thích bài này.
  6. ua đọc cái ài này của chủ píc mình lại thấy cái nhịp điệu của nó giống bài Bếp lửa của Bằng Việt quá :))

Ging thích bài này.
  7. Xin lỗi nếu hơi khó đọc và khó chịu ! Tại mình hay dùng dấu 3 chấm để diễn tả cảm xúc thôi ! Cảm ơn đã ghé thăm nhà của mình !
    Thân !!
    >:D< >:D< >:D< >:D<

8. Năm ngày . Chúng ta quen nhau được năm ngày . Cậu đề nghị chúng ta hãy xưng anh - em . Ừ , tớ không thích và cũng không muốn , đơn giản vì tớ nhỏ hơn cậu một tuổi . Năm ngày , luôn bên nhau ở mọi lúc , mọi nơi . Chia sẻ mọi thứ với nhau , tình cảm , gia đình , bạn bè ... Thế giới lúc đó với tớ chỉ có cậu , không chém giết , không KS , không tiền bạc bon chen chợ đời . Chỉ có cậu và cậu mà thôi . Tớ nói nhiều hơn bình thường , tớ cười nhiều hơn và cũng buồn nhiều hơn . Tớ thấy mình vô duyện , cậu ạ . Cậu đã có người yêu , và tớ chợt nhận ra rằng tớ thích cậu , nhiều lắm . Tớ biết cậu đang hạnh phúc bên người ấy . Thầm nghĩ rằng , tránh xa cậu và quên cậu đi sẽ tốt hơn ... Ngày qua ngày , tớ chạy khắp các bãi train , tớ đi tìm cậu .
    Ừ ...
    Tim tớ ấm áp khi thấy cậu . Nhói đau khi cậu hờ hững , hoặc khi tớ nói cả chục cậu mà cậu không thèm trả lời lại .
    Chỉ là Game thôi và tớ nghiện Game - có lẽ . Tớ đi khắp lục địa tìm những nơi đẹp đẽ : gốc cây giống ngôi nhà có 2 cái ghế bằng nấm ở Noria , vườn hoa ở Thành hoang ... Đẹp ! Đối với tớ , Game là một cuộc sống khác , không chỉ khắc nghiệt bon chen mà rất đẹp đẽ và mơ mộng . Tớ hay đi dạo , tớ chạy khắp nơi để kiếm tìm cảm giác bình yên . Và có lẽ , không có nơi nào bình yên như lúc ở bên cậu .
    HoangAnh nói với tớ rằng , đừng tin cậu ... Nhưng tớ không thể không tin cậu . Vì cậu thật lắm - cảm giác của tớ mạnh mẽ . HoangAnh lo cho tớ , cãi nhau với cậu ... tớ biết , vừa giận vừa thương HoangAnh . Có lẽ , trong cái thế giới ảo ấy . Không ai tốt với tớ như HoangAnh , Lục Tiểu Còi , 7Love và BladeFury ... Lúc nào họ cũng ở bên tớ , an ủi tớ , chia sẻ với tớ mọi điều . Và chắc chắn rằng , cậu cũng quan trong với tớ ở cái thế giới ấy .
    ...
    Cậu biết đấy , tớ thích cậu - nhiều lắm !

[ And the birds still sing a Sad song ]
    [ I here ! But ... for what ? ]
    [ Suddently , I wanna talk to you that I love you ... So much ! ]
    [ And then , I'll run away from you ]
    [ So ... I love you ♥ ]
    [ So sad ... ]
    [ 2h47 a.m - All my notes for Someone ]​

9. Tình cảm ảo trong Game cũng là tình cảm thật ở ngoài đời lun àh bạn ?????? :D

10. Topic này thằng Ging n0' vào đây tâm sự tc thê thảm , zay mà 3 người lại ở đây ko ổn rùi. ;))

11. @ cyov.S : Ừ , tớ yêu một bạn ở MU Bá Vương cậu à ^^ ... Với cả , đừng gọi là thằng :) . Đề nghị cậu lịch sự cho .
    @ All : Đề nghị mọi người không Spam ở đây ! Cả Mod mà cũng Spam thì ...
    ...

Last edited: 23/4/10
  12. Uh, ko gọi là thằng nữa ;)) . Ku Gjng chơi bên Bv àh , :D , tớ thì k chơi Mu. Trong Game ảo mà yêu thật thì thực sự rất là khó hjểu đó. Có yêu thì cũng là nhân vật yêu thôi . Bạn nghiện game - ko thể thiếu Game đc nên bạn sống trong game rồi trong mubv bạn cảm thấy là bạn " yêu " cô ấy trog game ảo nhưng là thật, nhưng thực ra là bạn đang yêu Game bạn chơi hơn là yêu cô gái trong game ấy :D . Nói thế chắc đúng tim đen ház :)

13. Cảm ơn đã quan tâm . Tớ yêu cô gái ấy thật , yêu tính cách . Không phải yêu Game . Tớ chỉ chơi Game 2 tiếng mỗi ngày thôi . Còn học hành nữa ...

Ừ thì , tâm sự thì vẫn tâm sự thôi . Mình không quan tâm .
    Ở đâu cũng thấy Spam , và ở đâu cũng Spam được . Khịt !!

Last edited: 24/4/10
  14. _latvat_

Ging ơi! Đính chính lại câu này đi, tôi ko hề Spam topic này.
    Thậm chí còn rất tâm tình!

À , hơi buồn vì ở đây , có MOD cũng như không .

15. Tớ sẽ không đính chính cho đến khi nào cậu dọn dẹp sạch cái đống Spam ở trên kia đi . Tớ không muốn gây chiến , đơn thuần chỉ muốn kiếm một nơi để viết và tâm sự .
    Thân !!

16. _latvat_

Tớ sẵn sàng nếu điều đó có ích cho cậu
    Nhưng cậu rất dễ để cho người khác hiểu nhầm đây! Vì cái câu đó tớ hiểu theo logic với câu trên cậu nói ý! Cứ đọc sẽ hiểu tại sao tớ nhờ cậu đính chính.
    Đính chính ko phải vì tớ sợ nhưng đính chính vì câu nói dễ khiến người khác hiểu lầm.
    Thân

17. Đây là một Topic - và nhiệm vụ của MOD là giữ cho nó sạch sẽ theo đúng ý nghĩa của nó . Tớ thấy nhiều Topic đầy Spam mà chả ai dọn dẹp ! Tớ đính chính rồi đấy , mong cậu dọn dẹp Topic này ^^ ...
    Thật sự , chỉ cần một nơi bình yên :)

18. _latvat_

...

Thực ra tớ hiểu ý cậu. Nhưng có người lại ko hiểu ý cậu...
    Vì nhìn logic 2 cái này là người ra sẽ hiểu đi thật khác:
    Và:
    Còn trong box tâm sự tùy bút này vốn dĩ đã vắng khách, tớ cũng thoải mái thôi trừ những trường hợp thái quá tớ sẽ delete.
    Nhưng cậu ko thích tớ sẽ delete những gì ko cần thiết.
    To all: Bất cứ một bài viết spam ở đây đều bị delete theo yêu cầu của chủ topic.

Last edited: 24/4/10
  19. Sabotage

Sabotage Guest

We _Lavat_ sao delete 1 bài của Moa??

20. Chúc cho topic này mãi xanh tươi , sạch sẽ , thoáng mát nhéz :D. Ging muốn zô tâm sự thì cứ tâm sự , mọi ng có wan tâm thì mới zô cm thui. Những cm mà bạn cho là " spam " tớ thấy ko hề đụng chạm or dùng những lời lẽ wá đáng zới bạn, đâu kần phải quá đáng xóa cm của ng khác như zậy. Topic spam ở ngoài thì đầy đấy ,nếu muốn spam thì cũng ko đến lượt topic của bạn đâu . Ở đây là Quán Nghỉ để mọi người giải trí - spam cho zui mà. Thoải mái tí đi ku Ging.
    ...... ^.^ ......

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi