giúp đỡ anh em đỡ bị dính virus

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Kevjn_kyoone, 19/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Share cho anh em 1 cách đơn giản nhất đơn giản nhất khi dùng Dr.WEB Scan Link trực tuyến cho trình duệt Web. Ngoài những soft hỗ trợ thì mọi người cũng nên đúc kết cho mình những kinh nghiệm của bản thân. Hi vọng rằng mọi người sẽ ... ko ai dính virus cả :x

1. Đối với trình duyệt Firefox

Plugin này cho phép bạn kiểm tra bất kỳ các file được download xuống, bất kỳ trang web bạn truy cập vào với phần mềm chống virus Dr.Web phiên bản trực tuyến

Có thêm mục chọn "Scan with Dr.Web" sẽ xuất hiện trên menu.
    Bạn bấm vào link : https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/938
    Và bấm Install Now để cài đặt plugin này

Plug-in này sẽ giúp kiểm tra virus trên một file khả nghi nào đó hoặc một trang web trên internet. Bạn sẽ không download các file khả nghi vào máy tính của bạn.Chỉ bằng cách click fải chuột và chọn "Scan with Dr.Web" trên menu hiện ra.

Việc kiểm tra này sẽ được thực hiện bằng phần mềm chống virus phiên bản mới nhất trên server được cập nhật với những phần bổ sung và các file cập nhật virus mới nhất.
    Cài đặt plugin :
    Chỉ việc bấm Install. Nếu có bất kỳ vấn đề gì xảy ra trong quá trình cài đặt, hãy kiểm tra lại thiết lập của firefox.
    Sử dụng
    Khi ấn chuột phải vào bất kì link nào, sẽ xuất hiện dòng [Scan with Dr.Web], ấn vào đó thì nó sẽ quét link đó .
    Xem hình
    [​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 918x404.[​IMG]

Và nếu phát hiện thì sẽ có như hình
    [​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 643x429.[​IMG]

2. Đối với trình duyệt Internet Explorer cho Internet Explore 7 - 8
    Down file tại đây http://www.ziddu.com/download/4986257/iedrweb.zip.html
    Giải nén rồi run. Vào IE và bấm chuột phải vào link cần kiểm tra, chọn "[Scan] Quét Link này với Dr.Web Anti Virus
    [​IMG]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 863x583.[​IMG]

3. Dùng cho mọi chương trình duyệt ^^!
    Vào link, với XYZ (ở cuối) là link muốn check
    http://online.drweb.com/result?url=XYZ

Xong rồi [​IMG] Chúc mọi người vui vẻ nhá.

anh em thấy hay thì thanks còn ko thì thôi. dạo này thấy anh em dính nhiều key quá thấy cũng thương.

anh em có thể test ngay link này để thử độ chẩn.
    chú ý: click vào link trên rồi click chuột phải vào chữ " Click here to start download" rồi chọn scan with Dr.web nhé!
    cái này có thẻ scan cả link ẩn!

Last edited: 19/4/10
  2. có chống đc hoàn toàn đâu mà :)

3. đỠ được 10% :) :) .

4. với mình thì rất ok

5. Mình tự giúp mình thôi. Đừng click vào link lung là được. Nếu có cảm giác ko an toàn phải ghost máy ngay...........^^

6. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Cái này nên post trong box Tin học. Bên đó anh có một bài hướng dẫn chống virus rồi.

7. hì vậy anh move cho em sang bên đó với! em tưởng post ở đây cho mọi người dễ đọc vì bên kia ít người vào! anh move giúp em nhé thanks anh

8. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Sao ta không làm được thế cu tèo . Ta đang dùng IE ?

9. hôm nọ chỉ cho rồi còn gì:-" đúng là gà quá chuyển sang firefox đi

10. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Ờ để thử dow cái firefox . À cho link dow đi hehe .

Last edited: 19/4/10
  11. download.com.vn cái gì chẳng có hả đại ka

12. Mai về em nhé

Mai về em nhé Bước chân lẻ loi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi