Giờ sao nhỉ?...

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi chip.xxx, 31/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 1 thằng nhóc ham chơi trong phút ngẫu hứng đã chấp nhận "lời mời" của mama sang Hàn Quốc làm việc:D. Nó ko biết rằng khi đã chấp nhận nó ko thể rút lại lời nói đó. Bố mẹ đã chồng tiền lo cho nó đi học và sang HQ. sau 2 tháng làm việc tại HQ nó mới biết giờ chẳng còn ai lo cho nó nữa. Lần đầu biết đến 2 từ "Tự Lập". thời gian trôi quá nhanh, mới hôm nào bố mẹ còn tiễn ở sân bay giờ đã gần 1 năm. Nó đã phải nếm trải rất nhiều cảm giác mà khi con lông bông ở nhà chưa bao giờ biết đến: cô đơn, trống trải, buồn, ko có ai nc, tâm sự, ko bạn bè, ko người thân, và ko có người ấy...
    Người yêu: cô ấy sắp tốt nghiệp cấp 3, xinh xắn, dễ thương, ngoan...và rất yêu mình.:x
    Từ khi sang đây mình và cô ấy vẫn nc, vẫn tâm sự những chuyện vui buồn, vẫn yêu ...rất nhiều...
    Tôi là mối tình đầu của cô ấy....
    Nhưng trong những ý nghĩ của mình vẫn luôn lo sợ cái ngày cô ấy rời xa....
    Ngày ấy đã đến...
    30-3-2011: cô ấy onl yahoo. vẫn những câu hỏi đáng yêu...những câu nói quan tâm đến mình...
    Và 1 thông báo...
    2 tháng nữa em chuyển vào Sài Gòn học....
    thực ra chuyện này mình cũng biết và cũng muốn cô ấy đi. Điều kiện trong đó tốt hơn hẳn quê nghèo Thái Bình của mình.
    nhưng...
    khoảng 1 năm nữa gia đình em sẽ chuyển vào... có lẽ ko về nữa....
    tôi và cô ấy lặng im.... tôi đang mong chờ 1 biểu tượng như cái này " :)) ".Điều đó chứng tỏ là cô ấy đang trêu tôi.
    nhưng vẫn là sự im lặng. rồi cô ấy bắt đầu khóc < tôi và cô ấy cùng có wc> tôi quá bất ngờ với những gì vừa nhìn thấy, vừa đọc đc.
    nhưng biết làm sao... tim tôi như ko muốn đập. tôi ko dám khóc.
    chỉ dám nói: chắc anh ko còn cơ hội tìm thấy em nữa rồi!...
    cô ấy lại khóc...:chắc mình ko có phận...
    cô ấy viết vội vài câu chúc rồi out yahoo.
    tôi chỉ biết nhìn khung cửa sổ chat... ko biết từ lúc nào nước mắt tôi rơi...
    chưa khi nào tôi cảm thấy bất lực, cô đơn, và đau... như lúc này...
    Mất hết rồi...
    giờ chỉ còn tôi và 1 trái tim trống trải...
    ko còn ai để nhung nhớ, quan tâm, trêu đùa...
    giờ chỉ còn đọng lại những kỉ niệm ngọt ngào...
    Giá như...

If i can hold on to you... I'll leave all my fear... behind...

Last edited: 1/4/11
  2. TA THƯƠNG MI LẮM CHIP AK :-s
    làm ta cảm động mịa rồi :(
    h trách ai? khi ra đi, mi có biết đến điều này.
    đã chấp nhận ra đi là mi đã chấp nhận mất thứ quý giá đó rồi.
    có trách thì trách mi thôi.
    hãy quên đi cho tâm hồn thanh thản.

chip.xxx thích bài này.
  3. SAo ko có cơ hội chư @@ có phải sinh ly tử biệt đâu chứ cần phải có niềm tin :D cố lên nào đừng bỏ cuộc

chip.xxx thích bài này.
  4. buồn thế :((

Nguyễn Tuấn Phong thích bài này.
  5. sang nước ngoài vẫn chơi được mà

6. cũng thương thật. Nhưng tình đầu thì cũng đành phải chấp nhận thôi. e cuộc tình thứ 2 nè :D
    giờ vẫn Y nhiều lắm k mún ct mún mai sau cưới lun :D.
    vào nghe bài này nè mấy bác thất tình.
    E nghe mấy bài này cũng đỡ buồn :D
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tinh-yeu-khong-phai-la-tat-ca-Nguyen-Khoi/IW6EBEAE.html
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hanh-phuc-khi-chia-tay-em-Kyo-ft-asa/IW6BFEWB.html
    thế nhé cố gắng lên a ới.
    e lun cổ vũ cho a. a Hãy thử níu kéo xem sao. 1 tuần để níu kéo. nếu có đk bay ngay về VN :D

7. Vùi vào công vc và học hành. Và hãy thành đạt, sau này cậu sẽ tìm dc người Vợ của mình thôi, mình là con trai thì phải cứng rắn lên :x

8. lúc bình thường thì mềm lắm nhưng lúc đó thì nó sẽ cứng =))

9. Đúng rồi. Lúc nào hưng phấn là cứng ngay ý mà =))

10. Cậu sang đó chẳng lẽ k định về nữa? Đừng để nỗi buồn làm hỏng hết những gì bạn đang cố gắng và sẽ tiếp tục cố gắng, nếu còn về VN thì bạn vẫn còn cơ hội, nói với cô ấy :" đợi a, r a sẽ về và tìm e, bm sẽ vẫn như ngày xưa, k/c chẳng là gì cả" ^^ nghe hơi chuối nhưng nếu là lời xuất phát từ 1 người đang yêu thì chẳng có gì là chuối. Bây giờ phương tiện liên lạc cũng đâu thiếu, bạn có thể tìm và đến với cô ấy nhanh thôi.
    Mình đã từng chứng kiến 1 người bỏ ra 1 năm rưỡi để đi tìm người yêu mình giữa lòng HN (cô nàng cắt đứt mọi liên lạc với chàng trai), và cuối cùng cũng tìm thấy, 2 người đó cũng chỉ ở bên nhau thêm 1 tgian nữa rồi chia tay nhưng cậu thấy đấy, anh chàng kia vẫn tìm được cô gái của mình, cậu cũng có thể. Cố lên nhé! Chúc thành công :))

11. thế mới biét đi xa là nhớ và còn mất cr ng` yêu8-x8-x8-x8-x8-x

12. :( chia buồn cùng em.... anh đã nói rồi .... kiểu gì điều đó cũng xảy ra mà :P người yêu em xinh thế . khi em ko có nhà kiểu gì chả có 1 tá x men đến tán tỉnh :P ko phải phim hàn quốc mà yêu sâu đậm lâu la thế

13. Đúng rồi. Cố lên.
    ko có gì là ko thể cả.
    Bảo Cô ấy cho thêm 1 khoảng t.gian đi :D

14. giơ chỉ còn cách cậu hãy học tập và làm việc chăm chỉ. sau khi thành công hãy trở về tìm cô ấy. ( con gái cũng nhiều người chugn thủy lắm ;) )
    bây giờ cô ấy mới học lớp 12 vẫn còn quá trẻ mà nếu đã yêu nhau như vậy tai sao ko " đợi chờ là HP "
    chúc bạn và cô ấy sớm gặp lại và sống hạnh phúc ! good luck !

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi