Giờ em mới hiểu cách tính điểm khi pt

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi alloutoflove, 20/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. alloutoflove

alloutoflove Guest

Theo thông báo :Nhằm khuyến khích việc tìm bạn chơi, điểm kinh nghiệm nhận được sẽ tăng theo số người hiện diện trong 1 party (trong 1 nhóm cày level)

* Party có 2 người : tăng 180% điểm kinh nghiệm
    * Party có 3 người : tăng 240% điểm kinh nghiệm
    * Party có 4 người : tăng 280% điểm kinh nghiệm
    * Party có 5 người : tăng 350% điểm kinh nghiệm
    * Party có 3 người có ít nhất 1 DK + 1 ELF + 1 Soul : tăng 270% điểm kinh nghiệm
    * Party có 4 người có ít nhất 1 DK + 1 ELF + 1 Soul : tăng 360% điểm kinh nghiệm
    * Party có 5 người có ít nhất 1 DK + 1 ELF + 1 Soul + 1 SUM : tăng 500% điểm kinh nghiệm

Như vậy tổ hợp tốt nhất là 1 nhóm 5 người có đủ các chủng tộc, điểm kinh nghiệm sẽ tăng gấp 5 lần, có nghĩa sẽ cày level nhanh gấp 5 lần.
    Sau khi ADM check lại hiển thị thật điểm kn khi lên lv em mới hiểu rõ cách tính điểm của hệ thống như trên là:
    giả sử khi solo giết 1 con quái bạn dc 1 triệu điểm kn thì khi pt:
    1> khi pt có 2 người kinh nghiệm nhận dc khi giết 1 con quái sẽ là
    (1.000.000*180%)/2 = 900.000kn
    2> khi có 3 người cùng pt: (1.000.000*240%)/3= 800.000kn
    ......
    ......
    như vậy dù có pt đủ các dòng nhân vật để max điểm kinh nghiệm nhận dc thì vẫn it hơn so với solo hoặc đủ 5 người như yêu cầu mới ngang điểm solo, cái lợi duy nhất của các gamer dc hưởng ở đây là cả pt đánh quái sẽ nhanh hơn 1 mình solo nhưng thử nghĩ ngược lại với sức thủ và lượng máu của quái so với số lần rs hiện nay khi 1 chart đánh toàn max dame ( x2 và x1 ) thì hệ thống pt trên có dc áp dụng rộng rãi không.
    Trước giờ mọi người vẫn tưởng hệ thống pt bị lỗi nhưng thật ra không phải!
    Nhưng ADm đưa ra một kiêu " event" không dc thực thi cho lắm như kia thì kính mong adm xem xét lại, để cho một pt thật sự có lợi cho anh em và nâng cao tình đoàn kết trong game và adm cũng đỡ " điếc tai " vì mấy lời kiện cáo như xịt sói hay cắn trộm và chửi nhau om xòm trên diễn đàn.

2. kn tăng vì pt nhiều nhưng lại dc chia dèu cho moi nguoi thoi ma.

3. Sabotage

Sabotage Guest

hj.Điểm Kn chia ra chưa chắc đả đều.Vì dựa vào Lev của từng nhân vật.Và Tốc độ+Số điểm lên KN của mỗi nhân vật là khác nhau.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi