Giấy Trắng - Ngây thơ và Trong sáng.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 17/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Bài viết dưới đây tôi sẽ viết về Em gái tôi với những tình cảm về em.

[video]http://www.nhaccuatui.com/m/mmbISkitIe[/video]

Em sinh ra vào cuối năm 2005 trong khi nhà tôi đang ở Trọ, từ khi em sinh ra cho đến hiện tại tôi thỉnh thoảng rất ghét em và những hành động của em thường làm tôi bực tức, có không ít lần tôi đánh em.
    Mẹ nói : khi mẹ ra gặp 1 người hàng xóm họ đã trách, thằng bé nó bị cận thế kia mà lẻ loi một mình, sau này cô chú mất thì lỡ có gì ai lo cho nó ( ví dụ như lúc nó rơi kính thì có người nhặt cho, có ai đánh thì chạy đi mách ), sau đó quyết định đẻ thêm em. So về tuổi tác thì em kém tôi nhiều, khoảng cách quá xa giữa người anh và người em.
    Tôi ghét em cũng do nhiều yếu tố thường thấy như : bị tranh mất tình cảm của những người xung quanh, bị làm phiền, những lúc bế em mà tôi không muốn tôi thường Cấu để em khóc.
    Dần dần em lớn nên, mỗi khi bố mẹ đi làm mà tôi ở nhà, tôi thường chơi với em và Ru em khi em buồn ngủ. Mỗi khi nhớ lại những ngày em còn bé ( 0 >3 tuổi ) tôi lại thấy vui mà cũng chưa định hình rõ vì sao.
    Lớn nên em được gửi sang nhà hàng xóm để Bố mẹ đi làm, anh đi học, những lúc về muộn nhìn em Mong ngóng người đón về thật xót xa.
    Khi em nên 4 rồi 5 tuổi, hàng ngày đưa em đến Trường mầm non rồi đón em về, rồi dạy em học, đó là những kỉ niệm của tôi. Em luôn hỏi tôi về Trường ngày trước anh học có đẹp không, nó như thế nào và giờ đây khi học lớp 1, 2 em đang học tại chính Ngôi trường mà hơn mười năm trước đây anh nó ( tôi ) đã từng học.
    Em rất tự hào về điều đó và luôn khoe tôi những Thành tích mà em đã đạt được, rằng em giỏi hơn anh, em được học sinh Giỏi, anh chỉ Tiên tiến, ...
    Dường như Lối sống tiêu cực của tôi cũng đã ảnh hưởng đến em rất nhiều khi em kể với tôi ở lớp em có rất ít bạn, hàng xóm thì bị tôi cấm đoán.
    Nói về tôi và trẻ con thì có đặc điểm mà được tất cả mọi người thừa nhận đó là : Rất yêu quý trẻ con, nhưng lại cực ghét những đứa quậy phá và không ngoan.
    ( nóng tính nữa )
    Thỉnh thoảng tôi đưa em đi chơi Vườn trẻ ( 1 dạng Công viên ), đi mua Hoa, đi thăm nhà Ông, ... Nhưng đó là những dịp rất ít, thời gian tôi thường xuyên ngồi máy tính, tôi đã lảng đi em, lảng đi cuộc sống xung quanh.
    Quay trở lại vấn đề ghét em : tôi đã từng thẳng thừng nói tôi có thể giết em nếu mọi người đủ tự tin ra ngoài Khoá cửa lại, tôi cũng đánh em suốt, những lúc đó tôi giận lắm, nhưng sau đó không hiểu sao lại không có chút nào hối lỗi. Tôi là một người anh không tốt, tôi biết rõ điều đó, nhưng tôi chưa từng làm gì để đền bù lại những Tình cảm của 2 anh em.
    Em đối với tôi rất ngoan ngoãn, em vâng lời tôi hơn bố mẹ, thỉnh thoảng em hát để tôi ghi âm vào Điện thoại, Chụp hình em. Vui nhất là khi em nịnh tôi để được đi chơi, được mua quà, được anh cho chơi Máy tính, ... Mỗi khi tôi quát mắng em đều răm rắp nghe lời.
    Em là vậy, hồn nhiên, Ngây thơ và Trong sáng như tờ Giấy Trắng.
    Nhưng tôi là 1 người anh không tốt, tôi hiểu điều đó, tôi thấy mình cần có Hành động thực tế để bù đắp lại những thiệt thòi của em, để tâm hồn trẻ thơ được vui vẻ, chứ không phải chỉ là Suy nghĩ : Tôi biết, tôi rõ, nhưng tôi không làm.
    Mong muốn của tôi là em không phải chịu những nỗi buồn lúc nhỏ giống tôi, lúc nhỏ mỗi khi Uất ức tôi thường có suy nghĩ mà chắc các bạn cũng có : Sau này tôi lớn tôi sẽ không thế, mà tôi sẽ tốt hơn, đối xử với Trẻ con thật tốt.

Em tôi đấy :

[​IMG][​IMG][​IMG]

* Lời văn không diễn tả được hết những tình cảm của tôi, tôi tự thấy nó khô khan và lủng củng, nhưng đó là Tình cảm chân thành của tôi với em gái tôi.

Last edited: 20/12/12
  2. Cái gì vậy ta??????????

Tớ Là Chúc thích bài này.
  3. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

. :-o

4. Giấy Trắng

Không đọc dòng chữ dưới cùng à. :">
    18/12/2012 mới hết hạn mà, để mình soạn thảo lại đã.

5. b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(

bo02601 thích bài này.
  6. Giấy Trắng

Mình đã Bổ xung xong, mời mọi người cùng Chia sẻ.

7. Ko đc Giấy Trắng à.................

8. letunghd

letunghd Berlin Mùa Lá Vàng

Chúc tình cảm anh em mãi mãi bền lâu

Giấy Trắng thích bài này.
  9. Hoang_Ha

Hoang_Ha Cư Dân

Chú bạn đạt giải !

10. Saga

Saga ♪ Tân Hợp Nhất ♪

Hay thế này mà k báo 1 câu nhỉ ;))

11. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

Vote cho thím 1 vote :D

12. Giấy Trắng

Bài tiếp theo mình xin viết về những người bạn quen trên Mu.

Saga thích bài này.
  13. Saga

Saga ♪ Tân Hợp Nhất ♪

Hóa ra là nhờ mấy cái event này nên người thường cũng được tặng kim cương để lên Đẳng Cấp :))
    Còn đc làm Mod luôn k cần xem xét nữa chứ =))

14. Giấy Trắng

Dòng 1 2 thì Chuẩn nhưng dòng 3 thì không Chuẩn.

15. Hay đấy .... chúc chú Đoạt giải gì cũng dc .:))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi