Góp ý Giảm spam diễn đàn và xử lý vi phạm ID lừa đảo

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi browser, 29/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 1_ Kiểm soát đk ID diễn đàn
    Fan nên kiểm soát ID diễn đàn = cách mỗi ID diễn đàn khi đk mới đều phải có sdt đi kèm ( mỗi ID chỉ đc kèm duy nhất 1 số đt ) làm thế sẽ tránh đc tình trạng dk bừa bãi ID clone spam diễn đàn . Hơn nữa phạm vi quản lý là khi Blocg vĩnh viễn thì sdt ấy sẽ đc đk 1 ID mới. Nếu ID ấy trước đó hoặc vào bất kỳ thời điểm nào đó có tình trạng lừa đảo ( sau khi điều tra cặn kẽ ) thì sẽ có hướng xử lý theo hướng Blocg toàn bộ hoặc những acc có liên quan đến sdt ấy.. Fan là người quản lý nên cầm đằng chuôi tránh để những kẻ ăn không ngồi rồi , rảnh rỗi ngồi nghĩ cách lừa người khác mà lừa đc thì lãi mà ko lừa đc thì thôi mà không có biện pháp gì ngoài blocg.. Mà blocg thì nó lại đk ID khác lại đi lừa tiếp. Như vậy sẽ tạo nên 1 vòng tròn luẩn quẩn .
    2 _ Có thể không cần ban hành hệ thống xZen mà thay vào đó là thu phí diễn đàn giống như 1 số diễn đàn rao vặt mua bán ( chợ tốt , nhật tảo , mua rẻ ) toàn những diễn đàn lớn ( Fan có thể cho 1 topic dính trên đầu trang để cho ae vào bình chọn xem có nên thu phí diễn đàn hay ko ( tất nhiên làm vậy để khách quan chứ cá nhân tôi nghĩ đã chơi game và đầu tư hàng chục triệu thì ko cớ j ae tiếc 10 ngàn đồng = 3 chén nước chè vỉa hè cả )
    Tác dụng :
    _ tránh được spam vì nếu spam để bị blocg tất nhiên đối tượng sẽ mất tiền và tiền là biện pháp răn đe khá hữu hiệu
    _ phạm vi quản lý dễ dàng hơn
    _ đỡ tốn chi phí thuê smod
    _ Lại vừa có tiền duy trì . bảo dưỡng server tốt hơn.
    Vvv........
    Tôi xin góp ý như vậy ! :)

2. Diễn đàn là nơi gamer góp ý, thảo luận với nhau chứ không phải là nơi dùng tiền để giao tiếp nhé thớt =.=
    Nếu làm như thế thì còn gọi gì là diễn đàn nữa.

chym8x thích bài này.
  3. Cứ dc gọi là lừa đảo thì cho vào trại hết ...

4. Có thể bạn nói tôi ngu ngốc khi góp ý biện pháp thứ 2 nh bạn có thể động não 1 tý đc ko.. Bạn góp 10k cho diễn đàn ( có thể Fan còn dùng 10k của bạn đi từ thiện ấy chứ ko pải làm giàu cho Fan đâu ) hơn nữa nó chỉ là 1 / 1000 của bạn những lúc bạn ném cả vài tr vào để mua đồ .. Tất nhiên tôi ko nói bạn hay nói tất cả ae . Giàu nghèo k quan trọng nh tiếc 10 ngàn để có 1 sự tiến bộ là bạn đã đi lùi lại so với xã hội rồi

5. Mình chỉ đồng ý với bạn là sdt lừa đảo thì bác Fan nên bloock hết những acc đăng ký bằng sdt đó

6. chuẩn ko càn chỉnh ..........................................

7. tôi đồng ý với ý kiến của bạn

8. Mình xin nhấn mạnh 1 lần nữa rằng: Tất cả các hành vi lừa đảo phải dc sử lý 1 cách mạnh mẽ vào

9. Gỉa sử tôi lừa đảo acc hay đồ đạc của bạn = 3 tấc lưỡi hay = bất kỳ cách nào đi nữa đúng ko.. Tôi lừa đc tôi lãi .. Xử lý à .. Nắm đằng đầu hay nắm đằng chuôi trong khi tôi tẩu tán tài sản rồi .. Blocg ID diẽn đàn à.. Tôi lại lập cái mail ảo mất 2 phút và lại đk ID mới 1 phút.. Đi spam lúc lại đc Xzen lại đi lừa.. Lại Blocg à .. Cho Fan hay mod blocg cả trăm cả ngàn cái.. Haha.. 1 vòng tròn bế tắc nhé..

10. Hiểu sai ý mình rồi. Ý mình là cho nhừng thằng lừa đấy đi trại cải tạo mà. Chứ ko phải may ID Dd hay Acc

11. răn đe ở đây cần phải thích đáng và mạnh tay. chủ thớt nói chuẩn. ăn cắp lừa đảo chộm cắp tài sản ở đây không khác j ngoài xã hội cả. trên 500k vnd đã bị truy xét và ra pháp luận rồi nhé. Fan là người biết rất rõ trị giá mốn đồ và tài sản ở MUHN này. lên việc những ng lừa đảo chộm cắp cần phải sử lý nghiêm và nếu khối lượng TS lớn cần đưa ra pháp luận. chúng ta cần làm mạnh và những ng có acc khủng đồ khủng cần được bảo vệ Quyền lợi của mình giống như Võ Lâm 1 đã làm

12. Ảo xử lý theo kiểu ảo bạn àh !

13. tống hết chúng nó vào lò cải tạo :D

14. tống hết chúng nó vào lò cải tạo :D
    Đồng quan điểm :))))))))))))))))))

15. Cứ sdt nào lừa đảo a Fan block hết những id liên quan đến sdt đó

16. cái này cũng khó vì nếu 1 ID vì lỗi gì đó bị baned muốn lập 1 ID khác lại phải thay SDT khác à?với lại kiểm soat thê này phải xác nhận qua tin nhắn như game.cái nay khó

17. Like !

18. Khó j khi bạn gõ 5 ký tự mà đổi lại đc sự an toàn hơn trước rất nhiều

19. thế thì khắt khe quá

20. không nhưng ID mà acc nào liên quan cho nó bốc hơi hết

browser thích bài này.
  21. ông hay góp ý nhỉ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi